[Funland] Các cụ cho hỏi thuốc corti fenicol

Dung nguyen 186

Xe hơi
Nhà em đang tranh luận thuốc corti fenicol này (như ảnh), đi khám phòng khám tư họ kê cho về nhỏ, thuốc thấy đề bệnh viện tai mũi họng trung ương, nhưng tra nơi sản xuất thì là của công ty dược Roussel Việt Nam, các cụ thông thái cho hỏi, thuốc có liên quan gì đến bệnh viện tai mũi họng trung tw không, và trong tai mũi họng tw có kê đơn và bán thuốc này ko các cụ. (Em thấy nó còn bán cả trên shopee)
Cảm ơn các cụ.

Chucvan

Xe hơi
k có hộp à cụ?

Chucvan

Xe hơi
Vậy k phải của viện chắc luôn

Mesocsic

Xe điện
Hàng ko rõ nguồn gốc ko phải từ bệnh viện và ko phải từ Cty Roussel luôn

bstuananh

Đi bộ
Nhà em đang tranh luận thuốc corti fenicol này (như ảnh), đi khám phòng khám tư họ kê cho về nhỏ, thuốc thấy đề bệnh viện tai mũi họng trung ương, nhưng tra nơi sản xuất thì là của công ty dược Roussel Việt Nam, các cụ thông thái cho hỏi, thuốc có liên quan gì đến bệnh viện tai mũi họng trung tw không, và trong tai mũi họng tw có kê đơn và bán thuốc này ko các cụ. (Em thấy nó còn bán cả trên shopee)
Viện TMH có bán loại này cụ nhé.

Các loại kiểu này là do khoa Dược bệnh viện tự pha chế. Dùng trong nội bộ, không thương mại hóa được vì bệnh viện không có chức năng sản xuất thuốc, nên về lý thuyết không được bán ra ngoài.

Nó cũng giống như Men vi sinh Bạch mai hay Hồ nước của Viện da liễu, đều là các sản phẩm tự pha của Bệnh viện. Không liên quan đến công ty dược nào cả, nhưng bệnh viện không đăng ký bản quyền được vì không có chức năng sản xuất được, tên bị công ty khác đăng ký mất là chuyện bình thường cụ nhé.

Các bác sĩ trong viện thì hay lấy về phòng khám kê cho người bệnh vì nó rẻ mà tốt. Nếu cụ khám từ bác sỹ chuyên khoa TMH thì cứ yên tâm dùng.