các cụ cho hỏỉ loại xe tải nào trọng lượng toàn bộ (cả xe và hàng) dưới 1,2 tấn?

fred

Đi bộ
Thưa các cụ giờ Sở GTVT Hà Nội vừa có Quyết định 305/QĐ-GTVT về việc tổ chức hướng dẫn giao thông cấm xe taxi, xe tải hoạt động trên một số tuyến phố trên địa bàn thành phố. Trong đó có một nội dung là : "Các loại xe ô tô tải có trọng lượng toàn bộ (cả xe và hàng) trên 1,25 tấn cấm hoạt động từ 6 - 21h hàng ngày trên các tuyến phố từ vành đai 2 trở vào trung tâm TP"

Các cụ cho em hỏi có loại xe tải nào mà trọng lượng cả xe và hàng dươi 1,25T được không để em thuê chạy chứ em thấy cả xe 550kg thì trọng lượng cả hàng và xe có khi cũng quá bố nó rồi.

Các cụ đứng bảo em làm theo hướng dẫn "Xe tải có tải trọng dưới 10 tấn có nhu cầu vào các phố trên phải được cấp phép tại Phòng CSGT-CATP Hà Nội" nhé, bọn nó ăn dã man lại còn hành lên hành xuống có khi có giấy phép thì cũng vừa hết lệnh cấm ạ.

Tiên sư bố chúng nó chứ, chỉ cần nói là cấm tất cả các xe tải là được cần gì phải bày đặt ra tiêu chuẩn trọng tải này nọ. Rồi các chi phí vận tải này lại bổ vào hàng hóa thôi, bảo sao không tăng giá với cả lạm phát.

longtech21

Xe tăng
em vừa tìm thấy 1 loại: xe tải SUZUKI loại 500kg, trọng tải 655kg==>tổng 1155kg<1250kg

fred

Đi bộ
Oai, giờ kiếm được xe này chở hàng cũng khoai phết cụ ạ, mà lệnh cấm nhõn có một tháng thôi, thà chạy giấy phép còn hơn, vẫn cám ơn cụ

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
các cụ cho em hỏi với: Báo HNM đăng thế này

http://hanoimoi.com.vn/newsdetail/Xa-hoi/543747/cam-xe-taxi-xe-tai-hoat-dong-tren-mot-so-tuyen-pho-trong-gio-cao-diem.htm

Đối với các loại xe ôtô tải có tổng trọng lượng toàn bộ (cả xe và hàng) trên 1,25 tấn bị cấm hoạt động từ 6 giờ đến 21 giờ hàng ngày trên các tuyến từ vành đai 2 trở vào trung tâm thành phố gồm: từ cầu Vĩnh Tuy, Minh Khai, Đại La, Trường Chinh, Láng, Bưởi, Lạc Long Quân và từ phố Nguyễn Văn Cừ qua cầu Chương Dương sang phố Trần Nhật Duật, Trần Quang Khải.

Các phương tiện hoạt động trên các tuyến phố từ cầu Vĩnh Tuy, Minh Khai, Đại La, Trường Chinh, Láng, Bưởi, Lạc Long Quân đến vành đai III được hoạt động theo Quyết định số 09/2010/QĐ-UBND ngày 2/2/2010 của UBND thành phố Hà Nội quy định về hoạt động của các phương tiện giao thông trên địa bàn thành phố.
Nghia là cấm từ trong vành đai II trở vào còn trên vành đai II xe tải >1,25T vẫn được chạy theo 09 đúng ko ạ?

Cụ nào tìm giỏi gửi giúp em đương link tải cái quyết định chết tiệt 305 với em tìm mà ko thấy nguyên văn ở đâu.

Thank các cụ