các cụ cho hỏi chút về bảo dưỡng kia picanto

sieunhancutchan

Xe tăng
Em chào các cụ
Mai em đi bảo dưỡng 20.000km con kia picanto đời 2008 các cụ ạ :P:P
Các cụ cho em hỏi là đợt bảo dưỡng này chi phí hết có nhiều không ạ, vào tầm khoảng bao nhiêu xèng để em chuẩn bị. Hình như lần này phải thay lọc dầu và lọc gió điều hòa mà dạo này tài chính em hẻo quá 8->8->
Mai em định đi làm ở honda mỹ đình, không biết làm ở đó có bị chặt chém gì không các cụ nhỉ, hay có chỗ nào làm ngon mà rẻ chút thì các cụ chỉ em với
Em cảm ơn các cụ :D

sieunhancutchan

Xe tăng
cụ nào biết thì giúp em với ạ, mai em đi làm rồi. Em cảm ơn nhiều ạ :D

bluestar2006

Xe container
Theo em thì bác nên bảo dưỡng ở KIA, họ có sẵn đồ thay khi cần.
Hôm trước em bảo dưỡng mức 5.000Km ở KIA Giải phóng. Công bảo dưỡng mức này là 198K, bao gồm công thay dầu, lọc dầu, kiểm tra gầm, vệ sinh lọc gió động cơ, lọc gió điều hòa, bổ sung nước nọ kia .... Giá bảo dưỡng mức 20.000Km chắc cao hơn chút nhưng chẳng bị chặt chém đoạn này đâu.
Còn dầu thay bao nhiêu lít tính tiền bấy nhiêu (xe bác dưới 3 lít) hoặc có thể mang dầu của mình đến (vụ này thông thường đắt hơn dầu của KIA bán theo lít)
Lọc dầu xe em dùng chung với Forte, giá 123 K. Lọc Morning em nghĩ rẻ hơn chút, nhưng nếu mua ở ngoài thì còn rẻ nữa - chỉ 50K thôi (hàng Mobis hịn)
Lọc gió điều hòa nếu bác chưa muốn thay thì vẫn có thể vệ sinh để dùng tiếp. Lọc gió động cơ thì cũng nên thay (cái này em không biết giá hãng bi nhiêu)

Dũng_Kia

Đi bộ
Theo em bác lên mang qua Kia bên em làm cho nó chuyên nghiệp
Bác có thể qua Mỹ Đình, Giải phóng hoặc Long Biên
Tại đây bên em có đội ngũ nhân viên chuyên nghiệp để phục vụ bác