[Funland] Các cụ cho em hỏi về máy in hóa đơn khổ A6 và máy quay cầm tay để quay clip ngắn.

Em chào các cụ mợ ạ.
Em xin phép nhờ cụ mợ nào có kinh nghiệm dùng qua rồi tư vấn giúp em với ạ.
Bên em chuẩn bị mở bán lẻ, em cần mua 1 máy in dùng để in hóa đơn khổ A6, loại hóa đơn bằng 1/4 tờ giấy A4 ạ. Máy in giấy thường hoặc giấy nhiệt đều được ạ. Cụ mợ dùng rồi xin tư vấn cho em nên mua loại nào ổn với ạ. Nhu cầu in 1 ngày khoảng 20 hóa đơn thôi ạ.
Với em cũng đang cần thỉnh thoảng quay clip ngắn để quảng cáo sản phẩm. Trước định mua cái Gymbal chống rung cho điện thoại, rồi quay bằng điện thoại. Nhưng sau mọi người bảo giờ có cái camera cầm tay, quay chuyên nghiệp hơn. Em chưa hiểu gì về cái này. Cụ mợ nào có kinh nghiệm có thể tư vấn giúp em xem nên mua gymbal chống rung rồi quay bằng điện thoại, hay nên mua camera cầm tay hơn ạ.
Em xin cảm ơn các cụ mợ ạ.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
In bill thì máy như ảnh cụ là ok , cài đặt dễ , mua thanh lý cỡ 500k . Quay clip ngắn thì ĐT , hoặc mua máy quay sjcam cho rẻ . Xịn hơn thì mua loại 4-5tr là có chống rung rồi , hỗ trợ thêm chống rung bằng cơm là ok

In bill thì máy như ảnh cụ là ok , cài đặt dễ , mua thanh lý cỡ 500k . Quay clip ngắn thì ĐT , hoặc mua máy quay sjcam cho rẻ . Xịn hơn thì mua loại 4-5tr là có chống rung rồi , hỗ trợ thêm chống rung bằng cơm là ok
Cụ cho em hỏi thêm chút ạ, máy in này là phải qua phần mềm hay in từ excel cũng được ạ? 1 cái máy tính mà kết nối cả máy in A4 bình thường và máy in nhỏ kia có được không ạ? Em cảm ơn cụ nhiều ạ.

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Cụ cho em hỏi thêm chút ạ, máy in này là phải qua phần mềm hay in từ excel cũng được ạ? 1 cái máy tính mà kết nối cả máy in A4 bình thường và máy in nhỏ kia có được không ạ? Em cảm ơn cụ nhiều ạ.
Em cũng bán hàng.
Em mua máy này in ổn cụ ạ. In được giấy A6, A7.
Em đang in A6, nhưng theo em chỉ cần in A7 là được.
Cắm 2 máy in vào 1 máy tính được ạ, miễn là cụ có đủ cổng USB.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Kết nối 1 máy tính được hết , lúc in cụ chọn đúng máy đích là được . Tất nhiên phải cài driver cho nó rồi , cụ lên mạng tải driver máy in k80 bản v7. 7 gì đó là xong thôi

Em cũng bán hàng.
Em mua máy này in ổn cụ ạ. In được giấy A6, A7.
Em đang in A6, nhưng theo em chỉ cần in A7 là được.
Cắm 2 máy in vào 1 máy tính được ạ, miễn là cụ có đủ cổng USB.
Em cảm ơn cụ ạ. Cụ cho em hỏi thêm chút ạ. Máy in này mình làm trên excel xong in ra được không ạ, hay phải có phần mềm ạ? Vì bên em ít mặt hàng, xong lại mỗi đại lý lại bán 1 giá khác nhau, nên muốn tạo mẫu trên excel thôi rồi in được không ạ?

maitung

Xe buýt
Em chào các cụ mợ ạ.
Em xin phép nhờ cụ mợ nào có kinh nghiệm dùng qua rồi tư vấn giúp em với ạ.
Bên em chuẩn bị mở bán lẻ, em cần mua 1 máy in dùng để in hóa đơn khổ A6, loại hóa đơn bằng 1/4 tờ giấy A4 ạ. Máy in giấy thường hoặc giấy nhiệt đều được ạ. Cụ mợ dùng rồi xin tư vấn cho em nên mua loại nào ổn với ạ. Nhu cầu in 1 ngày khoảng 20 hóa đơn thôi ạ.
Với em cũng đang cần thỉnh thoảng quay clip ngắn để quảng cáo sản phẩm. Trước định mua cái Gymbal chống rung cho điện thoại, rồi quay bằng điện thoại. Nhưng sau mọi người bảo giờ có cái camera cầm tay, quay chuyên nghiệp hơn. Em chưa hiểu gì về cái này. Cụ mợ nào có kinh nghiệm có thể tư vấn giúp em xem nên mua gymbal chống rung rồi quay bằng điện thoại, hay nên mua camera cầm tay hơn ạ.
Em xin cảm ơn các cụ mợ ạ.
View attachment 8570471
máy quay cụ đình đầu tư bao nhiêu tiền?

máy quay cụ đình đầu tư bao nhiêu tiền?
Dạ em chưa hiểu gì về cái này nên cũng không biết đầu tư bao nhiêu. Hôm trước định mua chống rung để quay bằng điện thoại, thì mọi người bảo mua cái camera cầm tay nhỏ nhỏ mà giờ các cháu làm youtuber hay dùng. Mua cái rẻ rẻ thôi. Em tính chắc khoảng dưới 5tr có mua được không ạ?

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Dạ em chưa hiểu gì về cái này nên cũng không biết đầu tư bao nhiêu. Hôm trước định mua chống rung để quay bằng điện thoại, thì mọi người bảo mua cái camera cầm tay nhỏ nhỏ mà giờ các cháu làm youtuber hay dùng. Mua cái rẻ rẻ thôi. Em tính chắc khoảng dưới 5tr có mua được không ạ?
Thế ngon rồi , cụ mua con sjcam SJ9 strike này có chống rung luôn này , pin 2 tiếng

Thế ngon rồi , cụ mua con sjcam SJ9 strike này có chống rung luôn này , pin 2 tiếng
Dạ em sẽ nghiên cứu theo cụ tư vấn ạ. Cái này xong phải mua kèm cái tay cầm để quay cụ nhỉ. Cái tay cầm đó có dùng cho điện thoại được luôn không cụ ơi?

maitung

Xe buýt
Ngoài mấy dòng action cam với tầm tiền 5 triệu cụ có thể mua đc như osmo action, go pro 7-8 ( máy cũ) thù cụ có thêt nghiên cứu thêm em osmo pocket 2

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn

formen

Xe lăn
Em cảm ơn cụ ạ. Cụ cho em hỏi thêm chút ạ. Máy in này mình làm trên excel xong in ra được không ạ, hay phải có phần mềm ạ? Vì bên em ít mặt hàng, xong lại mỗi đại lý lại bán 1 giá khác nhau, nên muốn tạo mẫu trên excel thôi rồi in được không ạ?
in thoải mái cụ ơi, miễn là cụ trình bày trên xcel sao cho vừa khổ giấy của máy in, in bill thì máy in nhiệt là đúng bài rồi

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Quả thực em chưa in bằng Excel hoặc Word ... vì em toàn in qua phần mềm của VNpost, Best, SPX ...
Nhưng em tin là in được vì nó cũng chỉ là cái máy in, chỉ cần chọn khổ giấy phù hợp là in được.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Khổ giấy k80 không đủ in excell đâu cụ nhé.