Các cụ cho em hỏi size lốp trên Đăng ký khác với Giấy chứng nhận đăng kiểm

Carens_TH

Xe tải
E vừa đi lấy giấy Đăng ký về nhưng chỉ kiểm tra số khung số máy, còn size lốp thì ko để ý, về soi lại mới thấy size lốp trước ko đúng với đăng kiểm, làm gì có lốp nào size 205/54/ R16 :-w, lốp trước sau của em đều 205/65/ R16 (xe Teana) chắc bác CA biêng biêng gõ nhầm.
Các cụ cho em hỏi cứ để thế đi có sao ko ạ, vì lốp mình dùng chuẩn với đăng kiểm rồi, hay phải ra sửa lại, sửa có mất thời gian ko các cụ vì lỗi này ko phải là của mình. Tks các cụ trước.

oldtiger

Xe hơi
Bác ra CSGT làm lại thôi.Cà số khung số máy dán vào tờ khai sang tên thay đổi rồi nộp 30k. 10nga2y sau lên nhận lại giấy đăng ký mới

adidas_hn_man

Xe tăng
ôi chết thật mình cũng chẳng để ý vụ này.... chiều về kiểm tra phát...... ko bít có bị phạt ko nhỉ các cụ???

TL_Vietnam

Xe lăn
Bác ra CSGT làm lại thôi.Cà số khung số máy dán vào tờ khai sang tên thay đổi rồi nộp 30k. 10nga2y sau lên nhận lại giấy đăng ký mới
Mình phải trả tiền cho cái sai của họ hả kụ :(

Audioto

Xe tăng
E vừa đi lấy giấy Đăng ký về nhưng chỉ kiểm tra số khung số máy, còn size lốp thì ko để ý, về soi lại mới thấy size lốp trước ko đúng với đăng kiểm, làm gì có lốp nào size 205/54/ R16 :-w, lốp trước sau của em đều 205/65/ R16 (xe Teana) chắc bác CA biêng biêng gõ nhầm.
Các cụ cho em hỏi cứ để thế đi có sao ko ạ, vì lốp mình dùng chuẩn với đăng kiểm rồi, hay phải ra sửa lại, sửa có mất thời gian ko các cụ vì lỗi này ko phải là của mình. Tks các cụ trước.
Sao trên Đăng ký lại ghi cỡ lốp nhỉ ? ĐK của em thì không :D

rfs

Xe điện
Đăng ký làm gì có thông số lốp, chỉ trong tờ đăng kiểm thôi cụ ạ.

nguvango

Xe buýt
Đăng ký làm gì có thông số lốp, chỉ trong tờ đăng kiểm thôi cụ ạ.
Đăng ký mới bây giờ nó to và xấu nên nó có ghi thông số lốp. Cải tiến lùi mà cụ, sắp tới có khi ghi cả tên ông bà nội, ngoại.

TL_Vietnam

Xe lăn
Nhà cháu sớt trên mạng thì thấy có ĐK ghi đủ thông số dài rộng + cỡ lốp - có ĐK thì không ghi những cái đó - chả hiểu thế nào :(

Mẫu này ghi rất chung chung bỏ trống nhiều mục

Mẫu này ghi không ghi thông số lốp

Giấy ĐK này ghi đầy đủ hết tất cả thông số

Hindu

Xe tải
Nhà cháu sớt trên mạng thì thấy có ĐK ghi đủ thông số dài rộng + cỡ lốp - có ĐK thì không ghi những cái đó - chả hiểu thế nào :(

Mẫu này ghi rất chung chung bỏ trống nhiều mục

Mẫu này ghi không ghi thông số lốp

Giấy ĐK này ghi đầy đủ hết tất cả thông số

Em có thể nói đây là điển hình của sự tùy tiện trong cung cách quản lý của các cơ quan nhà nước, cứ hô hào cải cách hành chính ở đâu đâu, có mỗi cái đăng ký mà cũng không thống nhất được nội dung và cách ghi, mỗi nơi ghi một kiểu thì quản lý cái giề???????????? :-s:-s:-s , bao nhiêu tiền để chi cho tập huấn nhưng không biết tập và huấn cho những người thừa hành công vụ được những cái gì???????? lỗi luôn luôn thuộc về dân, có sai thì cũng không có thằng nào chịu trách nhiệm, cuối cùng chỉ khổ dân thôi :(|):(|):(|).