Các cụ cho em hỏi mùng 2/9 này nên đi mạn nào cho an toàn và hay ạ

Hằng Lê

Xe tăng
Chả là em thu xếp đc tầm 4 ngày từ trưa thứ 4 tới chủ nhật.
Em chưa biết đi mạn nào.
Đi phía tây bắc thì lo đng xá mùa này mưa hay sạt lở, đi hướng đông bắc thì xa nhất là móng cái, đng xá k biết an toàn k. Còn đi hướng nam thì em nghĩ cũng chí tới đc Huế là quay ra.
Có cụ nào biết chỉ cho nhà em với :D

DangLH

Xe buýt
2/9 ở nhà là lành nhất.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt

heroesdaubu

Xe điện
Em đi mạn quê cho yên tâm, năm nào dịp này cũng rứa

bachkhoak40

Xe điện
Quê cụ ạ, mạn ấy là lành nhất trong các dịp nghỉ lễ

Hằng Lê

Xe tăng
Quê iem ở hà lội, những ngày nghỉ thường vắng nên buồn lắm ạ :D

Các cụ cho iem hỏi là đi tới Huế , Đà nẵng trong mấy ngày từ đầu giờ chiều thứ 4 tới chiều chủ nhật có mặt tại hà nội liệu có đủ thời gian không ạ :D

thuysinh.tl

Xe container
Tầm này cụ còn chưa biết đi đâu thì tốt nhất nên ở nhà cho lành cụ ợ. Ngày nghỉ lễ các khu vực phía Bắc là lại rộ lên vụ chặt chém. Còn tầm này đi vào Nam mà chưa đặt vé tàu, máy bay thì hơi khó. Khách sạn cũng sợ kín phòng hoặc nếu còn chắc cũng bị chém. Ngày nghỉ nhà cháu thường về quê hoặc ở lại HN luôn cho lành

Hằng Lê

Xe tăng
Nhà em hỏi ý kiến các cụ để đi chơi đc nhiều, tránh lãng phí tgian, nhà em quyết chỉ trong mấy nốt nhạc là xong thôi :D

anhtho

Xe ngựa

Các cụ cho iem hỏi là đi tới Huế , Đà nẵng trong mấy ngày từ đầu giờ chiều thứ 4 tới chiều chủ nhật có mặt tại hà nội liệu có đủ thời gian không ạ :D
Đi được nhưng hơi gấp thôi.
Chiều thứ 4 đi vào Vinh, nghỉ 1 đêm. Sáng thứ 5 di chuyển vào ĐN. Ăn chơi ngủ nghỉ các điểm như Bà Nà, Hội An... trong chiều thứ 5 và cả ngày thứ 6. Sáng thứ 7 đi thẳng về Quảng Bình, chơi 1 chiều ở Nhật Lệ. Sáng hôm sau về HN sớm, cụ sẽ có mặt ở HN vào chiều CN.
Em từng đi như trên, nhưng nhiều hơn 1 ngày.

Chỉnh sửa cuối:

tuanprado

Xe tăng
Chả là em thu xếp đc tầm 4 ngày từ trưa thứ 4 tới chủ nhật.
Em chưa biết đi mạn nào.
Đi phía tây bắc thì lo đng xá mùa này mưa hay sạt lở, đi hướng đông bắc thì xa nhất là móng cái, đng xá k biết an toàn k. Còn đi hướng nam thì em nghĩ cũng chí tới đc Huế là quay ra.
Có cụ nào biết chỉ cho nhà em với :D
Mùa này đã mát hơn rồi, bạn nên đi miền núi mà chơi là hơn. Đi biển thì chả có gì mà ngắm nhiều, chỉ miền núi mới có nhiều thứ để khám phá, để ngắm, để lái xe trải nghiệm. Hiện giờ đường lên miền núi Tây Băc, Đông bắc đã tốt, chủ yếu là đường nhựa, không có vấn đề gì đâu. Có phải lúc nào cũng bị sạt lở đâu mà ngại, dù có bị sạt lở thì người ta cũng khắc phục ngay rất nhanh.

Chúc vui vẻ, may mắn.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Ở nhà dịp này bên gia đình là lành nhất !

Lancerdo_son

Xe buýt
Mời bác đi Hải Phòng quê em. he he. Ra Cát Bà cũng được

phuchung11a3

Xe buýt
góc trên bên phải màn hình máy tính của cụ

đủ cụ ạ, nhưng cụ nên cân nhắc địa điểm chơi sao cho hợp lý không thì cũng cưỡi ngựa xem hoa thôi :D
đừng nên đi biển mùa này nữa, chán òm có gì đâu, mùa này nước sông lên to rồi nên biển miên trung toàn gần cửa sông, nên nước nhạt toẹt à :)) ko mặn mà gì như mùa hè đâu ;))
trưa t4 cụ làm một mạch vào đà nẵng, chắc tầm tờ mờ sáng vào đến nơi, ko thì nghỉ ngơi dọc dường, đi chậm châm vừa đi vừa nghỉ sáng sớm t5 vào đến nơi nhận phòng rồi giữa buổi sáng t5 bắt đầu tham quan. sáng sớm t6 ra huế chơi bời thoải mái. hoặc đi bà nà các kiểu rồi chiều tối ra huế nghỉ ngơi, thứ 7 du lịch huế. sáng chủ nhật lái xe hà nội, chiều tối có mặt ở hà nội :D vừa xinh. quảng bình quảng trị có vẹo gì đâu, mỗi đông phong nha nếu cụ muốn đi, chứ nhật lệ mùa này gần cửa tùng ko làm ăn gì đc :(

Đi được nhưng hơi gấp thôi.
Chiều thứ 4 đi vào Vinh, nghỉ 1 đêm. Sáng thứ 5 di chuyển vào ĐN. Ăn chơi ngủ nghỉ các điểm như Bà Nà, Hội An... trong chiều thứ 5 và cả ngày thứ 6. Sáng thứ 7 đi thẳng về Quảng Bình, chơi 1 chiều ở Nhật Lệ. Sáng hôm sau về HN sớm, cụ sẽ có mặt ở HN vào chiều CN.
Em từng đi như trên, nhưng nhiều hơn 1 ngày.
e đảm bảo với cụ sáng t5 di chuyển vào DN thì chiều tối t5 cũng chả đi chơi bời gì đc đâu. sáng t5 đi từ vinh thì sớm lắm 3-4h chiều mới vào đến nơi. đường từ vinh vào dạo này ko đi nhanh đc đâu cụ ơi. nhất là cung vinh huế :( xxx bắn kinh lắm. mà đường 1A qua huế thì :)) tốc đọ 20km/h, thề luôn. xấu kinh người bắt đầu từ đất hải lăng quảng trị là xấu xấu. qua huế thì đừng hỏi. e căn giờ xem mà đi đc 18km/h :((. bác chủ muốn đi thì ngay trong đêm đừng nghỉ ở vinh nữa. chạy suốt luôn ĐN hợp lý hơn

anhtho

Xe ngựa
e đảm bảo với cụ sáng t5 di chuyển vào DN thì chiều tối t5 cũng chả đi chơi bời gì đc đâu. sáng t5 đi từ vinh thì sớm lắm 3-4h chiều mới vào đến nơi. đường từ vinh vào dạo này ko đi nhanh đc đâu cụ ơi. nhất là cung vinh huế :( xxx bắn kinh lắm. mà đường 1A qua huế thì :)) tốc đọ 20km/h, thề luôn. xấu kinh người bắt đầu từ đất hải lăng quảng trị là xấu xấu. qua huế thì đừng hỏi. e căn giờ xem mà đi đc 18km/h :((. bác chủ muốn đi thì ngay trong đêm đừng nghỉ ở vinh nữa. chạy suốt luôn ĐN hợp lý hơn
Sao lại thay đổi thế nhỉ. Năm ngoái em đi ĐN, qua Huế ngon choét. Giờ chỉ còn đoạn Ninh bình - Thanh hóa là ngại thôi. Hôm em đi, chạy từ Vinh tầm 6h, ăn trưa ở Huế, vào tới ĐN là 2h30, nhận phòng xong, nghỉ ngơi, 4-5 giờ đã ra tắm biển. Mà hôm đó còn bị kẹt xe do tai nạn ở Quảng bình mất gần 1 giờ.

nonhuchuachom

Xe tải
Cứ đến ngày nghỉ, ngày lễ là mình ở Hà Nội cho sướng. Bon chen đi chơi làm gì cho chúng nó chặt chém, chưa kể là còn bị tắc đường. Nếu nhà có điều kiện thì bay ra nước ngoài mà du lịch.

Lúc đó các chú ngoại tỉnh ở Hà Nội về quê hết rồi nên Hà Nội rộng thênh thang, đẹp hơn mọi ngày. Có đông thì chỉ có Thủ Lệ, Bách Thảo, Lăng Bác, nơi các chú/mợ ngoại tỉnh hay lên chơi mà thôi.

thuysinh.tl

Xe container
He he. Chắc cụ ấy đi đường tránh TP Huế nên đường xấu. Còn nếu chạy vào đó thì tốt nhất cứ đường HCM đi cho nó lành. Đường thoáng, xa hơn nhưng lại chạy nhanh hơn. Chạy đường 1 mà đi ban ngày hay ban đêm đều ngại. Ban đêm thì sợ bọn xe khách phóng nhanh vượt ẩu còn ban ngày thì đông cả xe lẫn xxx nên cứ như bò ra đường ấy.
Sao lại thay đổi thế nhỉ. Năm ngoái em đi ĐN, qua Huế ngon choét. Giờ chỉ còn đoạn Ninh bình - Thanh hóa là ngại thôi. Hôm em đi, chạy từ Vinh tầm 6h, ăn trưa ở Huế, vào tới ĐN là 2h30, nhận phòng xong, nghỉ ngơi, 4-5 giờ đã ra tắm biển. Mà hôm đó còn bị kẹt xe do tai nạn ở Quảng bình mất gần 1 giờ.

DUONGLAM

Xe điện
Cụ cứ đi đủ 4 hướng cách cái giường 10 mét đổ lại là ngon choét

anhtho

Xe ngựa
He he. Chắc cụ ấy đi đường tránh TP Huế nên đường xấu. Còn nếu chạy vào đó thì tốt nhất cứ đường HCM đi cho nó lành. Đường thoáng, xa hơn nhưng lại chạy nhanh hơn. Chạy đường 1 mà đi ban ngày hay ban đêm đều ngại. Ban đêm thì sợ bọn xe khách phóng nhanh vượt ẩu còn ban ngày thì đông cả xe lẫn xxx nên cứ như bò ra đường ấy.
Đường tránh Huế thì thôi rồi. Năm 2008 bọn em XV từ SG ra HN. Tới chỗ đường tránh, thấy biển báo rõ đẹp, đường lên cũng đẹp, thế là 2 thằng bảo nhau rẽ vào đi. Được tầm 1-2km thì đường bắt đầu xấu, tới 5km thì xấu vãi, em định quay lại, nhưng cứ ngỡ là chỉ một lúc nữa thì hết. Ôi giời, nó kéo dài đằng đẵng, mà toàn ổ trâu, ổ voi chứ ổ gà đã ngon. Mà đường lại xa hơn chứ. Đúng là không có cái dại nào giống cái dại nào. Từ đó trở đi, mỗi lần gặp các thể loại đường tránh qua các tỉnh thành, em toàn đi thẳng qua thành phố (QL1A cũ), dù sao đường xá cũng phải ngon lành, tuy hơi đông tí, nhưng so làm sao với độ đông ở HN được.
Riêng khoản đi bằng đường HCM, em thấy đi xa hẳn như vào Huế thì cũng không nên, trừ phi các cụ định rẽ vào nghĩa trang TS hoặc khu cửa khẩu Lao bảo. Đi đường HCM vắng, đâm buồn, muốn ăn uống cho tử tế cũng không có hoặc rất ít sự lựa chọn. Độ vệ sinh không thể bằng trên đường 1 được. Tuy nhiên, nếu chưa đi bao giờ thì nên đi 1 lần cho biết và cảm nhận. NHiều đoạn cũng đẹp và vòng vèo, phê ra phết.

dat_pro87

Xe tải
em nghĩ cụ mà đi Đà Nẵng thì cụ phải đi từ tối thứ 3 ạ, vì thứ 4 cụ được nghỉ mà, cụ đi từ Hà Nội tầm 5h30 hoặc 6h tối , thẳng tiến Quốc lộ 1A đến Vinh tầm hơn 12h khuya một tý, lấy phòng ngủ đến 6h sáng mai ạ. Xong cụ ăn sáng ( có món cháo Lươn Vinh tại 154 Mai Hắc Đế khá ngon ạ). 6h30 cụ xuất phát từ Vinh đi Đà Nẵng, ăn trưa ở cuối Quảng Trị ạ, đến Đà Nẵng tầm 3h chiều ạ ( em đi là cứ 9 tiếng ạ). Xong thì ăn chơi nhảy múa ngày thứ 5, thứ 6, rồi sáng thứ 7 ra Huế vãn cảnh cố đô, chiều tối có thể tranh thủ ra Đông Hà nghỉ đêm ạ, tiết kiệm thời gian ạ, hoặc ở lại Huế đi thuyền sông Hương, rùi sáng Chủ nhật tít nhẹ nhàng là tầm chiều tối về tới Hà Nội ạ