Các cụ cho em hỏi lỗi âm thanh xe em

vampirevn

Xe hơi
Tình hình là em đang đi Mitsu Lancer EX . Đợt trứoc lắp cái DVD Kovan và vẫn dùng loa theo xe . Vừa xong mới tiết kiệm được ít tiền thì em qua chỗ bác Duy Linh lắp cái bộ loa cả Sub có hơn 7tr . ĐI hơn 1 tuần thì nó có hiện tượng như sau

• Thi thoảng bị xịt loa trước bên lái (chập chờn ,lúc được lúc mất) , những lúc mất tiếng em phải tăng volume lên thì loa nó mới lên được . Sau đó em mang lại bên DUy Linh Audio thì bác chủ nói là đường ra loa đã kiểm tra và không vấn đề , cái này là do DVD Kovan của em nó bị hỏng , chập chờn đường tiếng , thay DVD là được ( cái này em thấy hơi lạ vì trước em nghe cùng loa nguyên bản của xe có làm sao đâu )
  • HÔm rồi , bắt đầu đến loa trước bên phụ có hiện tượng chập chờn

Vậy các cụ cho em hỏi mấy cái sau :

- Hiện tượng như vậy là do cái gì ( tăng volume lên thì loa lại được )

- DVD trước em dùng bình thường vs loa nguyên bản không sao , sau khi thay loa bị thế . Vậy khả năng do DVD của em có nhiều không ? ( em thì chưa muốn thay vì biết đâu thay xong lại ko phải do DVD mà do loa thì lại mệt )

- Nếu do DVD của em thì hiện tại thay sang dòng DVD nào thì tốt ( em cũng để ý chút đến chất lượng âm thanh ) , và nếu là do DVD thật thì em cũng không muốn dùng lại mấy dòng DVD của TUng Của

EM xin vodka nhiệt tình cho các cụ :-B:-B

bà còng 1979

Xe tải
em thấy hơi lạ vì trước bác dùng loa theo xe vân bình thường vậy mà thay loa và thêm súp lại bị vậy thì khả năng dất cao là giác loa chập chờn.
và còn nữa ví dụ do DVD vậy có thể kiểm tra đươc nấy đồng hồ đo thử vế loa của cụ nó có dòng tin hiệu thay đổi là có thể biết thôi.
cụ gần nhà em thì kiểm tra hộ cụ .hiiii

vampirevn

Xe hơi
Cụ ở đâu ạ , em mang xe qua cụ kiểm tra giúp em với

hoang chinh

Xe điện
Cụ cho kiểm tra đường công suất của vế loa xem. E nghĩ là các bác thợ lại đấu tín hiệu loa xuống âm ly ý.
Tình hình là em đang đi Mitsu Lancer EX . Đợt trứoc lắp cái DVD Kovan và vẫn dùng loa theo xe . Vừa xong mới tiết kiệm được ít tiền thì em qua chỗ bác Duy Linh lắp cái bộ loa cả Sub có hơn 7tr . ĐI hơn 1 tuần thì nó có hiện tượng như sau

• Thi thoảng bị xịt loa trước bên lái (chập chờn ,lúc được lúc mất) , những lúc mất tiếng em phải tăng volume lên thì loa nó mới lên được . Sau đó em mang lại bên DUy Linh Audio thì bác chủ nói là đường ra loa đã kiểm tra và không vấn đề , cái này là do DVD Kovan của em nó bị hỏng , chập chờn đường tiếng , thay DVD là được ( cái này em thấy hơi lạ vì trước em nghe cùng loa nguyên bản của xe có làm sao đâu )
  • HÔm rồi , bắt đầu đến loa trước bên phụ có hiện tượng chập chờn

Vậy các cụ cho em hỏi mấy cái sau :

- Hiện tượng như vậy là do cái gì ( tăng volume lên thì loa lại được )

- DVD trước em dùng bình thường vs loa nguyên bản không sao , sau khi thay loa bị thế . Vậy khả năng do DVD của em có nhiều không ? ( em thì chưa muốn thay vì biết đâu thay xong lại ko phải do DVD mà do loa thì lại mệt )

- Nếu do DVD của em thì hiện tại thay sang dòng DVD nào thì tốt ( em cũng để ý chút đến chất lượng âm thanh ) , và nếu là do DVD thật thì em cũng không muốn dùng lại mấy dòng DVD của TUng Của

EM xin vodka nhiệt tình cho các cụ :-B:-B

bà còng 1979

Xe tải
Cụ cho kiểm tra đường công suất của vế loa xem. E nghĩ là các bác thợ lại đấu tín hiệu loa xuống âm ly ý.
ơ ơ ơ em có thấy cậu chủ thớt nói gì đến âm ly đâu hả cụ. 8->

heli

Xe tăng
"chỗ bác Duy Linh lắp cái bộ loa cả Sub"
Lao sub thì phải có âm li chứ cụ?
Hớ hớ.tùy theo loại sub nào cụ ơi.có loại liền luôn amly bên trong rồi cụ ạ.với cái giá 7 triệu cả lia sub lắp ở duy linh thì chỉ có 4 loa cánh và loa sub thôi.
Cụ chủ thớt có gần mỹ đình cầu diễn ko qua e kiểm tra cho.e chi lấy tiền trà đá thôi

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy

xebokeooto

Xe tăng
Hớ hớ.tùy theo loại sub nào cụ ơi.có loại liền luôn amly bên trong rồi cụ ạ.với cái giá 7 triệu cả lia sub lắp ở duy linh thì chỉ có 4 loa cánh và loa sub thôi.
Cụ chủ thớt có gần mỹ đình cầu diễn ko qua e kiểm tra cho.e chi lấy tiền trà đá thôi
không hẳn lắp sup là phải lắp âm ly Cụ ợ
Sub ko cần ampli vẫn đc mà.
Vâng! đúng là có loại sub lắp am li liền luôn trong thùng loa, có loại âm li rời.
Nhưng E chưa thấy loại nào không có âm ly cả.

TL_Vietnam

Xe lăn
Nhà cháu dùng loa dân dụng cũng bị trường hợp như kụ, không biết ô tô thì khác gì không, kụ check phần dây nối củ loa với màng loa xem có đứt không nhé. Nó là dây đồng tết, lõi là dây dù hay sợi gì đó. Nếu dây đồng bị đứt nó sẽ loẹt xoẹt hoặc tín hiệu chập chờn. khi vặn to màng loa rung mạnh hơn nên okê :D

vampirevn

Xe hơi
cháu ở gần bán đảo linh đàm cụ ạ cụ có gần chỗ cháu không.
Âm thanh oto em lại ko rõ lắm , chẳng biết thế nào , e mang qua Duy Linh chỉ thấy bác chủ ở đấy kiểm tra qua qua rồi bẩu dây vào loa kiểm tra ko vấn đề , chỉ có thể do dvd , thay dvd là đc. Cơ mà em thấy ko ổn lắm nên mới lên hỏi các cụ trước :-s

vampirevn

Xe hơi
cháu ở gần bán đảo linh đàm cụ ạ cụ có gần chỗ cháu không.
Nhà cháu dùng loa dân dụng cũng bị trường hợp như kụ, không biết ô tô thì khác gì không, kụ check phần dây nối củ loa với màng loa xem có đứt không nhé. Nó là dây đồng tết, lõi là dây dù hay sợi gì đó. Nếu dây đồng bị đứt nó sẽ loẹt xoẹt hoặc tín hiệu chập chờn. khi vặn to màng loa rung mạnh hơn nên okê :D
Vâng , e cũng đang nghi cái trường hợp này , cũng nghĩ y hệt cụ nhưng mà loa mới lắp còn bảo hành nên e mang qua bên Duy Linh chứ ko dám tự ý mở ra

heli

Xe tăng
E dự là day loa cua cụ đã bị dứt.đứt từ chỗ giắc loa vào đên côn

McLaren-01

Xe buýt
Tiếc nhể, xe em chả có gì.........chập chờn để nhờ các Cụ :P

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Xe của cụ chủ thớt đường công suất của đầu có vấn đề chứ không liên quan gì đến loa hay đường dây tín hiệu loa hết các cụ nhé :) Lý do tại sao thì loa cánh nguyên bản công suất rất nhỏ khoảng 10W-15W thì sẽ không có vấn đề gì, loa cụ chủ thớt thay công suất 45W thì lỗi sẽ hiển thị ra ngay dù đầu Kovan công suất loa cũng là 45W x 4 nhé. Chất lượng hình tiếng của hàng Kovan các cụ cũng biết rồi, hên sui thôi.

Cách kiểm tra đơn giản nhất là thử bằng 01 đầu đĩa khác là sẽ thấy ngay thôi.