Các cụ cho em hỏi con xe của em Ford Focus Hatchback 2012 có sợ chuột cắn không?

Jude_law

Xe đạp
Tình hình là cái cửa nhà xe của em nó có khe hở phía dưới (cửa sắt xếp), mà do vấn đề an ninh nên em không muốn thay thành cửa cuốn. Giờ chuột nó cứ chạy ra chạy vào suốt và nấp dưới gầm xe. Em không rõ chuột liệu nó có cắn được cái gì ở gầm xe, hay có chỗ nào để nó chui vào trong xe không các cụ nhở?

Các cụ có kinh nghiệm về vấn đề này chỉ cho em với

Thanks các cụ

luklak

Xe điện
Tình hình là cái cửa nhà xe của em nó có khe hở phía dưới (cửa sắt xếp), mà do vấn đề an ninh nên em không muốn thay thành cửa cuốn. Giờ chuột nó cứ chạy ra chạy vào suốt và nấp dưới gầm xe. Em không rõ chuột liệu nó có cắn được cái gì ở gầm xe, hay có chỗ nào để nó chui vào trong xe không các cụ nhở?

Các cụ có kinh nghiệm về vấn đề này chỉ cho em với

Thanks các cụ
Nó sẽ leo vào khoang động cơ và ... chơi trong đấy, nhẹ thì tha rơm rác rồi ị đ.ái vung vít, nặng thì cắn 1 số thứ dây dợ trong đấy. E bị cắn 2 lần rồi, 1 lần dây cao áp , 1 lần bộ đk gạt mưa, nói chung là cay lắm mà k làm gì được :D . Cụ để xe trong nhà ngon quá rồi, nuôi 1 e cún hoặc e mèo chắc sẽ khỏi lo.

Loipham

Xe buýt
Cụ tý là thích nhất nằm ở khoang động cơ đấy ạ... và ngứa răng là cụ hay "phệt" mấy cái dây điện nữa...

Jude_law

Xe đạp
hic thanks các cụ, thế mà e hỏi một bác tài già nhiều năm kinh nghiệm với dòng Ford thì lại bảo con Ford Focus của e không có chỗ hở nào để chuột vào cả

Loipham

Xe buýt
hic thanks các cụ, thế mà e hỏi một bác tài già nhiều năm kinh nghiệm với dòng Ford thì lại bảo con Ford Focus của e không có chỗ hở nào để chuột vào cả
Chết cha... nói vậy là "chủ quan" ấy nhé.... cụ tý chẳng có chỗ nào cụ ko vào được cả, trừ "két sắt".....

RAVA

Xe ba gác
-Chuột thì nó chả tha cái xe nào đâu, tốt nhất là thỉnh thoảng bác làm ít bả chuột để quanh xe hoặc dưới gầm để phòng trước. Còn bác muốn biết nó có chui vào trong khoang máy ko thì cứ sáng ra lật nắp capo mà kiểm tra xem có vết chân chuột trên đó ko, có thì biết ngay ý mà!

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Nó sẽ leo vào khoang động cơ và ... chơi trong đấy, nhẹ thì tha rơm rác rồi ị đ.ái vung vít, nặng thì cắn 1 số thứ dây dợ trong đấy. E bị cắn 2 lần rồi, 1 lần dây cao áp , 1 lần bộ đk gạt mưa, nói chung là cay lắm mà k làm gì được :D . Cụ để xe trong nhà ngon quá rồi, nuôi 1 e cún hoặc e mèo chắc sẽ khỏi lo.
Chuẩn ko cần chỉnh... làm một đôi meo meo cho chắc ăn... bố bảo chuột dám lại gần vợ 2 của cụ

vanvuong

Tháo bánh
Chắc chuột nó sợ 2 chữ "phò cụt" hở cụ ? =)) =))

0357

Xe hơi
Chuột không có túi mật.Theo em cụ cứ nuôi meo cho chăc ăn.