[Funland] các cụ cho em hỏi chút về triệu chứng của F1

arsenal8660

Xe tăng
chào các cụ, em muốn hỏi một chút về f1 nhà em (bây giờ được 31 tháng), có 2 lần cháu bị triệu chứng (em nghi là trúng gió) biểu hiện như sau:

Cháu đang chơi thì người tự nhiên lả đi, môi trắng bệch và mất ý thức hoàn toàn,bế vào chỗ kín lầy dầu gió xoa gan bàn chân và thái dương khoảng 1-2 phút thì cháu tỉnh dần, lúc mới tỉnh thì mệt nằm nghỉ một lúc thì bắt đầu ăn uống bình thường trở lại và sau khoảng 2 tiếng lại nô nghịch như giặc. Bình thường trộm vía cháu rất ít khi ốm vặt,ăn uống và ngủ ngoan, chẳng bao giờ quấy ban đêm. nhưng lại có biểu hiện 2 lần như thế, cách nhau khoảng 1 năm (tháng 4 năm ngoái và hôm 30/4 vừa rồi), gấu nhà em đọc trên mạng lo lắng biểu hiện đó có khả năng do chứng động kinh, em định đưa cháu đi làm điện não đồ và kiểm tra tổng thể nhưng bây giờ dịch bệnh trẻ con ghê quá em chưa dám cho đi.

Cụ nào biết bệnh viện hay cơ sở y tế nào làm mấy dịch vụ này tốt không chỉ giúp em với.

cutoe2004

Xe hơi
Cụ ơi. Tần xuất bao thời gian cháu bị 1 lần. Và có bị tăng lên không. Em cũng hướng nhiều đến chẩn đoán này. Nhưng sóng động kinh chỉ thấy được khi đang có cơn cụ nhé. Bình thường cụ đưa cháu đi điện não không thấy đâu. Cần có nhiều cơ sở dựa vào thăm khám trực tiếp và cận lâm sàng khác để tìm nguyên nhân. Nhiều khi khó tìm nguyên nhân. Đây là bệnh không phải hiếm, cụ đưa cháu vào khám viện thông thường cũng được. Ko cần cao cấp đâu. Chúc cháu nhà mình khỏe mạnh bình thường cụ nhá

arsenal8660

Xe tăng
Cụ ơi. Tần xuất bao thời gian cháu bị 1 lần. Và có bị tăng lên không. Em cũng hướng nhiều đến chẩn đoán này. Nhưng sóng động kinh chỉ thấy được khi đang có cơn cụ nhé. Bình thường cụ đưa cháu đi điện não không thấy đâu. Cần có nhiều cơ sở dựa vào thăm khám trực tiếp và cận lâm sàng khác để tìm nguyên nhân. Nhiều khi khó tìm nguyên nhân. Đây là bệnh không phải hiếm, cụ đưa cháu vào khám viện thông thường cũng được. Ko cần cao cấp đâu. Chúc cháu nhà mình khỏe mạnh bình thường cụ nhá
cháu bị 2 lần cách nhau 1 năm cụ ạ.

YellowMaz

Xe máy
nên đi khám cho yên tâm chủ thớt ạ. dại mồm có j thì còn có phương án kịp thời. ko sao cả thì mình cũng yên tâm đỡ lo.