Chi hội Các cụ cho e hỏi chút về SF Slx 2009 form 2010 với!

SalaOdin

Xe hơi
Chả là e định lấy con SF! Mọi option đều ok!
Nhưng E thấy trên vô lăng có biểu tượng điện thoại! Mà e loay hoay mãi k biết cách kết nối vs nó ntn?
Trên ổ CD lại k thấy có chữ Bluetooth!
Do e k biết làm hay là cái CD này bị thay r ạ?
Ah e cũng muốn hỏi luôn bản này có Cruise control k ạ?
Các cụ giúp e với nhé! Thank các cụ ạ:)

Mapu

Xe tăng
Nhưng E thấy trên vô lăng có biểu tượng điện thoại! Mà e loay hoay mãi k biết cách kết nối vs nó ntn?
Nếu trên head unit của cụ ko thấy có chữ Bluetooth thì em dự là đã bị thay ạ. Nguyên bản của nó là CD 6 disk, mp3 và bluethoot cụ nhé. Tôta nhất cụ cứ chụp cái hình lên trên này, nhiều cụ trong chi hội cũng đang chạy 2010 sẽ phán hộ cho cụ.
Phiên bản 2010 thì chưa có cruise control cụ nhé. Thừ
Từ 2011 trở lên thì mới có

katsunori

Xe tải
Cụ cứ lấy đi xong rồi mang vào chi hội bọn em chỉ cách cho..hehe..ho một phát là kết nối luôn ợ

avico

Xe điện
Website
www.avico.com.vn
2010 có cruise control rồi nhoé, lát em úp xe em cho xem. Em đang họp PH

Mapu

Xe tăng
Đúng như em dự đoán, xe cụ sản xuất 2010 nhưng là xe đời 2011 (cụ xem lại đăng ký chắc đăng ký lần đầu sau tháng 10/2010)
Về cơ bản xe cụ và đời 2010 không khác nhau nhiều, chỉ thêm loa jbl và cruise control thôi ạ

avico

Xe điện
Website
www.avico.com.vn
Dạ đăng ký lần đầu cuối tháng 12/2011. Bị thiếu DVD và Loa JBL, giờ em muốn độ thì thêm bao xèng cụ nhỉ ? cộng thêm 4 quả lazang 19" nữa. Lục tốn phết cụ nhỉ.
Thằng ku nhà cụ 25 này nó về à ?

Đúng như em dự đoán, xe cụ sản xuất 2010 nhưng là xe đời 2011 (cụ xem lại đăng ký chắc đăng ký lần đầu sau tháng 10/2010)
Về cơ bản xe cụ và đời 2010 không khác nhau nhiều, chỉ thêm loa jbl và cruise control thôi ạ

Mapu

Xe tăng
Dạ đăng ký lần đầu cuối tháng 12/2011. Bị thiếu DVD và Loa JBL, giờ em muốn độ thì thêm bao xèng cụ nhỉ ? cộng thêm 4 quả lazang 19" nữa. Lục tốn phết cụ nhỉ.
Thằng ku nhà cụ 25 này nó về à ?
Thế là xe cụ bị cắt mất DVD và loa rồi.
Vụ dvd và loa, để em gọi roanh nhân Hải dâm tặc vào tiếp cụ nhóe.
Ku nhà em 25 này về, nghe nói cụ đang định lắp cam hành trình, đợt này về nhiều đấy cụ ạ

avico

Xe điện
Website
www.avico.com.vn
Vâng, cụ tính giúp em xem hết bao xèng để ra tết xèng về là em độ lên full luôn cho máu :D

Thế là xe cụ bị cắt mất DVD và loa rồi.
Vụ dvd và loa, để em gọi roanh nhân Hải dâm tặc vào tiếp cụ nhóe.
Ku nhà em 25 này về, nghe nói cụ đang định lắp cam hành trình, đợt này về nhiều đấy cụ ạ

Mapu

Xe tăng
Vâng, cụ tính giúp em xem hết bao xèng để ra tết xèng về là em độ lên full luôn cho máu :D
Vấn đề là cụ máu lắp loại nào thôi ạ, có 3 loại cho cụ chọn:
1. Hàng Original chính hãng (OEM):
Ưu điểm: Loại này khá ngon, phát huy được hết các tính năng của xe như wheel control, camera lùi, BT ......
Nhược điểm: Khó mua, khó tìm được hàng mới. Đa phần đều giao diện bằng tiếng hàn, GPS không có map Việt Nam
Giá: Dao động từ 1000 - 2,500 mỹ kim.
2. Hàng của các hãng chế tạo riêng cho Santa Fe
Ưu điểm: Lắp vừa khít, không phải chế cháo, mặt dưỡng, phát huy được hết tính năng của xe, chạy được các loại Map khác nhau, có nhiều option để lựa chọn
Nhược điểm: Một số dòng không ngon bằng hàng OEM
Giá: Tùy từng hãng khác nhau có giá khác nhau, bình dân và phổ dụng nhất cho bọn này là Flyaudio (giá khoảng 13-15 củ), ngon hơn tí thì làm em Pioeneer Intellegent, thuê Hải Dâm Tặc ship về chắc cũng mất tầm 15-17 củ.

3. Dùng các đầu khác:
Ưu điểm: Nhiều lựa chọn, nhiều sản phẩm,nhiều cấu hình. Các dòng mới nhiều tính năng, âm thanh hay...
Nhược điểm: Phải chế cháo nhiều, mặt dưỡng này nọ, không phát huy được hết các tính năng trên xe.
Giá cả: Cực nhiều lựa chọn, từ 4tr đến nhiều triệu.

Về loa, tai em tai trâu, nên không thẩm được, đợi tí nhà Dâm Tặc vào rắc thính cho cụ.

haidt13

Xe điện
Website
www.otofun.net
à à vụ này thì e sau 1 thời gian đau đầu ngâm cứu và giao du nghe thử lần mò cũng ra được giải pháp "thà 1 lần đau ạ"

1. Lên luôn đầu Pionneer DVD 2 Din 8500 BHS (Lý do. bộ này cho ra âm thanh chuẩn, cao cấp hàng đầu của Pionneer cho xe hiện nay - có đủ các cổng đặc biệt có HDIM giải pháp siêu tốt cho các cụ chơi nhạc Loss và cắm Dune ) chất lượng hiển thị màn hình đẹp, mịn. Có kèm âm ly khá tốt kéo thoải mái đôi loa cánh

2. Đôi loa Tempo 6 - âm lượng các giải đều tốt ạ.

3: Vẫn phải thêm bộ thu, phát tín hiệu hồng ngoại 850k để tích hợp điều khiển trên vô lăng cho e Fe.

Option - mở rộng khi bắt đầu ngấm đòn
4. Âm ly

5. sub gầm ghế.

bộ dây boss 8

dylan5555

Xe tải

Mapu

Xe tăng
Đây ạ

Cụ Mapu ơi, cái nút dưới cùng bên trái ấy (dưới nút âm lượng -) là nút gì thế, em ấn mà chả thấy gì chỉ thấy tiếng Hàn xẻng
Cái nút đấy là nút Voice Control cụ ạ. Khi cụ bấm vào nút đấy, cụ có thể ra lệnh cho Headunit của xe mà không cần phải sử dụng phím bấm. Cái này cực kỳ tiện lợi khi cụ lái xe và.....biết tiếng Hàn. Nó cho phép cụ tìm địa điểm, chọn lộ trình, chọn tên trong danh bạ, thực hiện cuộc gọi .....
Cái đoạn xủng xoảng tiếng hàn mà cụ nghe thấy nó nói đấy thấy bảo dịch nôm na ra là: "Bạn có thể nói "trợ giúp" để liệt kê các câu lệnh có thể được sử dụng" và sau đó kêu Beep một cái để cụ bắt đầu ra lệnh.

dylan5555

Xe tải
Cái nút đấy là nút Voice Control cụ ạ. Khi cụ bấm vào nút đấy, cụ có thể ra lệnh cho Headunit của xe mà không cần phải sử dụng phím bấm. Cái này cực kỳ tiện lợi khi cụ lái xe và.....biết tiếng Hàn. Nó cho phép cụ tìm địa điểm, chọn lộ trình, chọn tên trong danh bạ, thực hiện cuộc gọi .....
Cái đoạn xủng xoảng tiếng hàn mà cụ nghe thấy nó nói đấy thấy bảo dịch nôm na ra là: "Bạn có thể nói "trợ giúp" để liệt kê các câu lệnh có thể được sử dụng" và sau đó kêu Beep một cái để cụ bắt đầu ra lệnh.
Cám ơn Cụ nhiều ạ, lần sau em biết dùng rồi, em sẽ ấn nó và ra lệnh "Gọi cho tao cụ Mapu ngay để tao còn hỏi mấy thứ". Hehe

avico

Xe điện
Website
www.avico.com.vn
Ấy thế mà chả may Nhỡ mồm chửi nó ngu, nó cáu cho bật túi khí ra thì hay đáo để :))

[dylan5555;16484050]
Cám ơn Cụ nhiều ạ, lần sau em biết dùng rồi, em sẽ ấn nó và ra lệnh "Gọi cho tao cụ Mapu ngay để tao còn hỏi mấy thứ". Hehe

Mapu

Xe tăng