[Thảo luận] Các Cụ chặt chém giùm e vụ này cái

curuababy

Đi bộ
em là thành viên mới đăng ký xin chào các cụ,
chả là hôm thứ 2 vừa rồi e có đưa người nhà đến BV lao & phổi (trên đường hoàng hoa thám)
khi đến cổng thì có mấy a taxi cứ loanh quanh ở cổng (bịt mất lối vào)
thế là e buộc phải dừng ở ngoài để cho người nhà kịp vào khám,
khi người nhà vào viện e ở lại và cho xe gọn vào lề đường (tắt máy + ngắt mát luôn)
được một lúc thì thình lình mấy chú xxx(phường vĩnh phúc) đứng ngay trước mặt, ra hiệu cho e xuống xe,
e) bình tĩnh + vui vẻ bước xuống,
chú xxx) chào e ->
e) chào lại, hỏi 1 câu ngây ngô...e bị lỗi gì vậy a?? (mặc dù e biết chắc lỗi gì) chú xxx) đáp a phạm lỗi đỗ xe sai quy định tại nơi có biển cấm,
e) đáp thưa a là xe của e nó đang bị chết máy có nổ được đâu mà e chả dừng lại,
chú xxx) xe hỏng mà đỗ gọn gàng thế, còn vui vẻ nữa chứ,
e) a ko tin thì cứ đến kiểm tra xem có nổ đc ko (e đã ngắt mát rồi)
chú xxx + e) tranh cãi 1 hồi xxx vẫn ko chịu đến kiểm tra xe e mà cứ đòi kiểm tra giấy tờ của e
1lúc sau thấy người nhà ra + đoạn đường đó ùn khá là dài e cũng xót ruột lắm đành dại 1 tí đưa giấy tờ cho mấy chú ấy
thế là xxx lập biên bản e luôn,
lập xong e đc phép ghi vào phần ý kiến của người vi phạm (e ghi là, tôi không chấp nhận lỗi này, tôi đỗ xe lại là do xe ko nổ máy đc) và ký
rồi đường ai nấy đi các xxx đi trước e sau
trong biên bản hẹn thứ 2 tuần tới giải quyết, e đang phân vân ko biết thứ 2 này có nên chiến tiếp với mấy chú xxx không nữa vì e cũng chưa biết là liệu mình có thắng nổi không và phải chiến theo cách nào đây???

Mong các cụ cho ý kiến với..
Thank các cụ nhiều

superdrives

Xe điện
Chiến đấu cật lực thôi, Cụ cũng lỏi quá nhể!!???:)):))

cong_nong

Xe tải
cụ gọi cứu hộ đến thì win . lập bb xong xxx đi mất thì cụ giải thích cụ di chuyển bằng gì ?

vodka_cute

Xe buýt
Chiến mạnh cụ ạ, nhưng mà chẳng ăn thua gì đâu

DHT06

Xe tăng
Xã nhà em, chia buồn với cụ nhá! :)) Mấy anh xxx xã này chưa có kinh nghiệm, chắc phải đi chỉnh huấn lại, em bị phát tình huống khác với cụ chủ thớt, đưa giấy tờ cho xxx đàng hoàng, lập biên bản em cũng ghi ý kiến đàng hoàng, thế mà lập xong xxx không thèm trả em cả biên bản lẫn giấy tờ xe, cuối cùng sau hơn 1 tiếng đồng hồ em bắt buộc phải lôi cụ Hồ ra chiến tại chỗ và nhận sai mới lấy lại được giấy tờ đấy cụ ạ! Đường lên xã hội còn lắm gian nan lắm ạ!

fantasylove

Xe buýt
các cụ cho e hỏi có quy định nào để chống việc xxx nhũng nhiễu, hành dân ko nhỉ??? vd như phải giải quyết dứt điểm cho dân trong vòng xxx giờ, ko được hẹn quá xxx ngày làm việc.mà đẻ đâu ra cái trò hẹn xxx ngày mới làm việc thế ko bít.uỵt bố cái cảng với nhà nghỉ này.chỉ hành dân là giỏi

superdrives

Xe điện
Cụ chỉ cho em chỗ nào cắt mát với?
Cụ có biết ngày trước xe uaz có cái công tắc cắt mát hình tròn bằng kim loại ở gần chân côn không cụ. Dừng xe đạp vào cái nút đó kêu tạch 1 cái là cắt mát luôn (bật khóa điện lên chẳng đồng hồ, đèn nào có điện cả, củ đề cũng không có điện luôn). Muốn đề nổ lại phải lấy mũi chân đá vào cái nẫy ở dưới cái nút đó nó nảy tạch 1 cái ra đóng mát mới đề được ạ! Thiết kế y nguyên thế là đc thôi!

ditimemtrongmua

Xe tải
Cụ có biết ngày trước xe uaz có cái công tắc cắt mát hình tròn bằng kim loại ở gần chân côn không cụ. Dừng xe đạp vào cái nút đó kêu tạch 1 cái là cắt mát luôn (bật khóa điện lên chẳng đồng hồ, đèn nào có điện cả, củ đề cũng không có điện luôn). Muốn đề nổ lại phải lấy mũi chân đá vào cái nẫy ở dưới cái nút đó nó nảy tạch 1 cái ra đóng mát mới đề được ạ! Thiết kế y nguyên thế là đc thôi!
Cái xe đương ngon chả nhẽ lại khoét ra một lỗ để lắp cái công tắc đó vào sao?

quangboy

Xe buýt
cụ bị bắt ở đúng phường em ở . cụ PM em thông tin của cụ để em nhờ vả tý xem có lấy đc giấy tờ ko nhé

Pigwalk

Xe container
Cụ đỗ sai thì chấp nhận phạt thôi, chiến đấu nỗi gì? Khoảng dăm ông khôn lỏi đỗ như thế thì không ai ra vào được luôn.

duyquyeenr

Xe tải
vụ này hay đây em hóng xem nó thế nào

h_mdc

Xe điện
Bác chủ bị mất xèng (nhiều hơn giải quyết tại chỗ) là cái chắc, lại còn lằng nhằng đi lại. Nếu bác ghi: "... hỏng xe có xxx công nhận..." thì may ra còn chiến được.

thaonguyen_car

Xe tăng
Xã nhà em, chia buồn với cụ nhá! :)) Mấy anh xxx xã này chưa có kinh nghiệm, chắc phải đi chỉnh huấn lại, em bị phát tình huống khác với cụ chủ thớt, đưa giấy tờ cho xxx đàng hoàng, lập biên bản em cũng ghi ý kiến đàng hoàng, thế mà lập xong xxx không thèm trả em cả biên bản lẫn giấy tờ xe, cuối cùng sau hơn 1 tiếng đồng hồ em bắt buộc phải lôi cụ Hồ ra chiến tại chỗ và nhận sai mới lấy lại được giấy tờ đấy cụ ạ! Đường lên xã hội còn lắm gian nan lắm ạ!
Vâng Cụ ạ. Ai cũng như Cụ này thì nước ta cũng tiến nhanh lắm. " cái đường HHT nó bé như cái đường làng mà Cụ cũng đỗ được "