Các cụ cấp cứu em với. Xe em cứ vào số hoặc về số là chết máy

Rô-Ron

Xe điện
Em đang trên cầu Thanh Trì, sáng nay xe vẫn chạy bình thường nhưng về đến cầu thanh trì thì cứ vào số hoặc về số là bị chết máy. Hiện em chỉ dám chạy số 1 tốc độ 10km/h mong về đến HN, cụ nào biết hiện tượng này là sao ko ạ? giúp em với.

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Cụ gọi cụ Hardtop ngay: 0987159999

Em đang trên cầu Thanh Trì, sáng nay xe vẫn chạy bình thường nhưng về đến cầu thanh trì thì cứ vào số hoặc về số là bị chết máy. Hiện em chỉ dám chạy số 1 tốc độ 10km/h mong về đến HN, cụ nào biết hiện tượng này là sao ko ạ? giúp em với.

beo171081

Xe tải
nhiều khả năng là do côn rùi

kimcuongtu1978

Xe hơi
Giống xe em, sau gọi thợ đến thì do bọ chia điện bị ô xy hoá, cạo đi lắp vào lại chạy ngon

lenamhung83

Xe tăng
báo cáo các cụ là em đã gọi sự trợ giúp của cụ Hardtop và được cụ tư vấn nhiệt tình. Tuy nhiên vì đường xa cách trở, lại chỉ liên lạc qua điện thoại nên em cũng ko biết làm gì hơn là chờ người của Garage ô tô Quang Quế đến trợ giúp. Các bạn ấy phát hiện ra là két nước làm mát đã khô cạn chả còn giọt nào ( Em vừa bảo dưỡng toàn bộ hết hơn 6 triệu tại Garage này được 3 ngày ) mà trước đây xe em chưa từng xảy ra việc này. Các bạn ý bảo do két nước bẩn quá nên làm cái gioăng gì đấy lỏng ra chảy hết nước. Trước đây 1 năm em cũng đã thông xúc két nước tại Quang Quế trong lần bảo dưỡng toàn bộ năm ngoái ( Trong năm em đi được khoảng 1,2 vạn cây số ). Sự tình đến chiều nay là như vậy, em cũng chưa biết Quang Quế sẽ ứng xử thế nào với trường hợp này. Xe em đang để ở Garage, ngày mai QQ mới sửa cho em.
Em thất vọng với Garage QQ quá các cụ ạ.
Một lần nữa em xin cảm ơn cụ Hardtop và cụ ChỉnhKocanchuan.
- Chạy xe mà két nước không có 1 giọt! Bác chủ xe vô ý quá, khi đồng hồ báo nhiệt độ nước tăng quá mức bình thường thì phải dừng xe ngay để kiểm tra.
- Két nước bẩn làm gioăng lỏng ra chảy hêt nước!^:)^ Em chưa thấy bao giờ.

anhtho

Xe ngựa
báo cáo các cụ là em đã gọi sự trợ giúp của cụ Hardtop và được cụ tư vấn nhiệt tình. Tuy nhiên vì đường xa cách trở, lại chỉ liên lạc qua điện thoại nên em cũng ko biết làm gì hơn là chờ người của Garage ô tô Quang Quế đến trợ giúp. Các bạn ấy phát hiện ra là két nước làm mát đã khô cạn chả còn giọt nào ( Em vừa bảo dưỡng toàn bộ hết hơn 6 triệu tại Garage này được 3 ngày ) mà trước đây xe em chưa từng xảy ra việc này. Các bạn ý bảo do két nước bẩn quá nên làm cái gioăng gì đấy lỏng ra chảy hết nước. Trước đây 1 năm em cũng đã thông xúc két nước tại Quang Quế trong lần bảo dưỡng toàn bộ năm ngoái ( Trong năm em đi được khoảng 1,2 vạn cây số ). Sự tình đến chiều nay là như vậy, em cũng chưa biết Quang Quế sẽ ứng xử thế nào với trường hợp này. Xe em đang để ở Garage, ngày mai QQ mới sửa cho em.
Em thất vọng với Garage QQ quá các cụ ạ.
Một lần nữa em xin cảm ơn cụ Hardtop và cụ ChỉnhKocanchuan.
Thế thì xe cụ/mợ bị nặng rồi. Đi xe có đèn đỏ báo là phải tìm hiểu căn nguyên ngay chứ, xe chạy không có nước là gay đới. Mong cho nhà cụ có xe đi trước tết !

minh0075

Xe điện
Cái này gọi là lợn lành chữa thành lợn què đây,mong xe cụ ko bị gì nặng để tết có cái rong ruổi ạ.
Có lẽ nghề chữa o tô đang thiếu thợ nên giờ toàn thợ cẩu thả.Hôm em vào Việt 3s ở Khuất Duy Tiến chỉhn cái thước lái,lấy xe về đi thấy bánh bên phụ cứ lục cục,khi mang lại kiểm tra thì thấy có 3 cái ốc của hệ thống giảm sóc bọn nó quên mẹ nó mất 1 cái ko vặn vào,may e chưa đi đâu xa.

Liuba

Xe buýt
Chắc là thổi gioăng quy lát nên dẫn đến hết nước, phải ko các bác?

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
-
- Két nước bẩn làm gioăng lỏng ra chảy hêt nước!^:)^ Em chưa thấy bao giờ.
em cũng chưa thấy bao giờ :P xe này làm lại xong cũng không ngon nữa vì bị bó máy thế ảnh hưởng nhiều đến xi lanh, piton, xúp páp, phớt gít .... hết tết bán đi bác ạ (dưng đừng bán trên OF nhé :D)

[GMT]

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Tình trạng như cụ chủ thớt mô tả thì đúng là xe đã bị bệnh rất nặng rồi, đã bó máy mà cụ còn cố đi như vậy thì nguy hiểm thật đấy. Ruột gan em nó bị trọng thương mất rồi cụ ạ! Giờ để như được như cũ, có lẽ chỉ còn cách bắt đền Ga ra kia thay cho cụ cái Tổng thành mới ổn, chứ có sửa xong lại sinh tật nọ, bệnh kia...

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Tình trạng như cụ chủ thớt mô tả thì đúng là xe đã bị bệnh rất nặng rồi, đã bó máy mà cụ còn cố đi như vậy thì nguy hiểm thật đấy. Ruột gan em nó bị trọng thương mất rồi cụ ạ! Giờ để như được như cũ, có lẽ chỉ còn cách bắt đền Ga ra kia thay cho cụ cái Tổng thành mới ổn, chứ có sửa xong lại sinh tật nọ, bệnh kia...
cụ này nói đúng, khi máy bị nóng quá khiến cho nhiều bộ phận cao su hay nhựa bị lão hóa, những cái bằng thép thì bị non, những cái bằng hợp kim/kim loại màu thì bị biến dạng mất chính xác .... dù nó đại tu lại kiểu gì cũng không được như cũ nữa

caovan

Xe tải
Chắc chắn sai đầu tiên do cụ chủ thớt, xe của cụ hay cụ đi mượn mà đến hết nước còn k0 biết, thế thì thợ nào yên tâm sửa xe cho cụ được. Bây giờ chắc chắn xe của cụ bị bó máy rồi, chắc phải thay bộ hơi mới thôi. Em k0 biết xưởng bên đó thế nào, chứ phải bên em thì đầu tiên chủ xe phải chịu, còn bọn em hỗ trợ được cái gì thì hỗ trợ thôi, đây gọi là đóng học phí cụ chủ thớt ạ.

anhtho

Xe ngựa
Chắc chắn sai đầu tiên do cụ chủ thớt, xe của cụ hay cụ đi mượn mà đến hết nước còn k0 biết, thế thì thợ nào yên tâm sửa xe cho cụ được. Bây giờ chắc chắn xe của cụ bị bó máy rồi, chắc phải thay bộ hơi mới thôi. Em k0 biết xưởng bên đó thế nào, chứ phải bên em thì đầu tiên chủ xe phải chịu, còn bọn em hỗ trợ được cái gì thì hỗ trợ thôi, đây gọi là đóng học phí cụ chủ thớt ạ.
Học phí tốn kém quá. Giống hồi thằng bạn em đi từ Bắc Ninh về HN với két nước gần như kiệt !. Hậu quả là thay toàn bộ máy xe Altis mất đâu gần 100 củ (cách đây 5 năm).

silverhair117

Xe tăng
Sai một ly đi một dặm! Quang Quế cũng khá có tiếng ở HN, em hôm nào đi làm qua cũng thấy kín xe đến sửa. Chắc đông quá làm ẩu! Chia buồn với bác chủ thớt, hy vọng hậu quả chưa nghiêm trọng.

anhtho

Xe ngựa
Báo cáo với các cụ là em đã lấy xe từ Garage về. Sau khi đã kiểm tra lại kỹ lưỡng thì các bạn ý kết luận là ống dẫn nước ở két nước bị thủng dẫn đến hiện tượng nước làm mát cạn kiệt ( chứ ko phải do gioăng cao su bị hở như lúc các bạn ấy nói với em lúc vừa đưa xe về xưởng ). Các bạn ấy đã hàn lại và cam đoan là máy móc ko bị vấn đề gì do em đã dừng lại kịp thời để chờ các bạn ấy đến đem xe về xưởng.
Em cũng hy vọng là em sẽ được ăn tết ngon lành mà ko phải gọi đến các bạn ấy giữa đường lần nào nữa.
May cho bác quá, mà máy yếu cũng có cái hay nhể, hết nước là không đi được (chết máy !), chứ không thì nó lột hết cả xi lanh với pitton đi ấy chứ.

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Xe đi hết nước làm mát mà không biết thì cũng bó tay ^:)^

caovan

Xe tải
Báo cáo với các cụ là em đã lấy xe từ Garage về. Sau khi đã kiểm tra lại kỹ lưỡng thì các bạn ý kết luận là ống dẫn nước ở két nước bị thủng dẫn đến hiện tượng nước làm mát cạn kiệt ( chứ ko phải do gioăng cao su bị hở như lúc các bạn ấy nói với em lúc vừa đưa xe về xưởng ). Các bạn ấy đã hàn lại và cam đoan là máy móc ko bị vấn đề gì do em đã dừng lại kịp thời để chờ các bạn ấy đến đem xe về xưởng.
Em cũng hy vọng là em sẽ được ăn tết ngon lành mà ko phải gọi đến các bạn ấy giữa đường lần nào nữa.
Thế là cụ may lắm rồi đấy:6:, cụ mà cố đạp ga để bò về thì kiểu gì piston của cụ cũng chảy ra bám vào thành xy lanh\:D/

nguyen_kia

Xe điện
Nguy hiểm nhỉ! Nước nôi nó quan trong thế đấy các cụ nhỉ, ít còn đc chứ tịnh ko là gay văn go. Két nước nếu đem súc có khi lại dễ bị rò hơn là cứ để thế. Nhưng nếu rò nó hao nước từ từ. Bài học cho anh em sau khi sửa xe là phải theo dõi sát sao từng hơi thở của e nó!!!!

Dunga

Xe buýt
Cho em hỏi chút là xe không có đồng hồ báo nhiệt thì làm sao để biết là có vấn đề về nước nôi nhể?