[Funland] Các cụ bác sĩ Of giúp nhà em với ạ! Cứ đến tối là ngứa rộp hết cả người!

hanhchanida

Xe tải
Tình hình là khoảng 20 ngày nay là ông xã em cứ đêna khoảng 8-9h tối là người bị ngứa và nổi mẩn ban đỏ khắp người, nhìn sợ lắm ạ. Đi khám thì bác sỹ bảo bị mề đay cấp, cho thuốc uống 10 ngày. Cứ uống thuốc thì không thấy nó lên, nhưng hết thuốc là lại lên tiếp ạ. Gọi điện hỏi bác sỹ thì bác sỹ bảo mua thuốc uống tiếp. Nhưng em thấy vẫn không cải thiện. Cứ uống thuốc thì nó không lên mà chỉ uống chậm thời gian là nó lại lên tiếp ạ. Có cụ nào mà đã bị như ông xã em chữa khỏi rồi hoặc bác sỹ chuyên khoa trợ giúp nhà em cách làm thế nào để chữa dứt điểm được không ạ. Không cứ phải uống thuốc mãi mà không khỏi thế này thì chết ạ. Hình ảnh nốt mẩn ngứa em chụp đây ạ. Các cụ tư vấn giúp em nhé! Em xin cảm ơn và hậu tạ ạ!

namdhpham

Xe hơi
Tự dưng dạo gần em cũng bị, hồi đầu cũng ghê lắm, về sau ngứa nhưng không dám gãi vì càng gãi càng lan. Cụ nhà mợ có bia rượu gì không? Ăn đồ cay nóng không? Em từ ngay bị sau 1 thời gian kiêng bia rượu, ăn nhiều rau củ quả, ít đồ cay nóng thì đỡ hẳn (thậm chí giờ k còn nữa). Em thấy cái này do nóng hoặc cơ thể không đào thải tốt nên ngứa mề đay.

quanghuy139

Xe tải
Ngày lớp 12 em cũng bị mề đay thế này, tối nào em cũng uống nước đỗ xanh có cả vỏ đun để giải độc, và bôi thuốc (em không nhớ tên). Cũng mất thời gian khá lâu, gần chục năm rồi em chưa thấy bị lại. Ngày đó đi khám bác sĩ bảo không khỏi được, đây là do cơ địa của từng người. Càng căng thẳng càng dễ bị ạ

zinmax

Xe tải
Chia sẻ với cụ như sau: Nổi mề đay có rất nhiều nguyên nhân như:
- Dị ứng thuốc (Nam, Bắc, thuốc sắc, viên, xoa bóp, mỹ phẩm, cao dán,....).
- Dị ứng thức ăn, đồ uống thường gặp : hải sản (tôm, cua, cá,....), thịt trâu, bò hay mấy con lạ lạ trên bàn nhậu. Trứng, đậu phộng thường gặp ở trẻ em.
--> Cụ phải làm phương pháp loại trừ xem gần đây có ăn, uống món nào là lạ không. Bỏ hẳn chất kích thích vài ngày: rượu bia, càfe,..., uống nhiều nước đun sôi để nguội #2-2,5 lít/ ngày, trong bữa ăn nên ăn nhiều rau, củ, trái cây SẠCH.
--> khi nổi mề đay, ngứa nhiều uống thuốc theo toa bác sỹ, tái khám đủ.Tuyệt đối không chữa theo dân gian như: tắm lá, xoa thuốc,....gì gì đấy, không GÃI ( viêm da, nhiễm trùng da).
--> cần làm xét nghiệm: CT máu, men gan, viêm gan siêu vi B, C
Điều cần lưu ý khác là: do cụ thường bị tầm 8 -9 giờ tối nên cũng thường sau giờ cơm tối liên quan bữa ăn, uống HOẶC xem Drap, mền, giường chiếu, nệm xem có côn trùng gì không, nếu người ngủ chung cũng bị thì nghĩ nhiều đến cas này.
Ngoài ra còn có rất nhiều lý do khác: như ký sinh trùng đường ruột cũng có thể làm nổi mề đay,.v.v.v nên trước tiên tư vấn cho cụ vậy nhé.

RUNE_1800

Xe buýt
Đôi lời chia sẻ với cụ , Cụ nên đi khám chuyên khoa. Người Bố Đáng Kính của e bị y như cụ và đã mất dc gần 1 năm . ko có nỗi mất mát nào to lớn hơn , bệnh này tuy bình thường nhưng ko bình thuòng chút nào , khi triệu trứng này ở giai đoạn nặng sẽ gây phù thanh quản chèn ép đường thở đi kèm huyết áp tụt nhanh khiến người bệnh lịm đi bất cứ lúc nào nếu trong 1' ko dc cấp cứu kị thời não thiếu oxy tim ngừng đập sẽ gây liệt não, cấp cứu chậm thì tử vong là khó tránh Còn nếu cứu dc thì tỷ lệ thực vật là 98% . Bố e mất trong trạng thái cơ thể hoàn toàn khỏe mạnh & chỉ có 2h đồng hồ bệnh phát đột ngột và đưa vào viện muộn có mấy phút mặc dù các bác sĩ cũng đã cấp cứu rất nhiệt tình nhưng cũng ko thể qua khỏi ( Bố e bị bệnh này khoảng 5.6 năm mỗi lần bị là tự mua thuốc uống chống ngứa nguyên nhân thì vô vàn nhưng chủ yếu bị vào chiều tối , hoặc ăn uống hoặc thời tiết hoặc tắm nóng lạnh bất thường - đặc biệt với món ăn thì với 1 món thì ăn 9 lần ko sao nhưng lần thứ 10 nó dị ứng thì vẫn phát như thường ).Đừng vì thấy mình trẻ mà chủ quan coi thường bệnh tật mà nhất là tự mua thuốc uống là điều rất đáng trách)

Trục Supermarket

Xe điện
Mợ cứ duy trì toa thuốc của BS tây y nhé!
Em tặng mợ 1 chai thuốc giải độc cơ thể (đông dược), chủ trị dị ứng thời tiết, giải độc gan,... uống trong 5 ngày, nếu đỡ thì hú em lấy thêm.
Uống song song cho nó nhanh hết bệnh.

Nhiều người hợp với bài thuốc của em rồi ạ.
Hy vọng cụ nhà mợ uống hợp. :)

dam.hieu

[Tịch thu bằng lái]
Gan, thận kém. Làm mấy mớ rau diếp cá xay sinh tố coi, em ăn 3 mớ thì khỏi

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Phần lớn cứ thấy nổi mụn,ngứa ngáy là nhiều người liên tưởng đến nóng gan.. rồi đi uống thuốc mát

Một căn bệnh gây ngứa liên miên và kinh khủng nổi mụn y hệt trong hình đó là bệnh basedow

Cụ chủ thử xem cổ họng có to không?

nguyenquangpt

Xe tăng

E cũng đang bị, up lên để cao nhân vào cho lời khuyên ah !

vochin

Xe hơi
Thề là nhìn những nốt ngứa của lão nhà mợ mà e cũng thấy ngứa lây.

Sam Bach

Xe hơi
Anh trai em cũng bị như này.đi khám bsy bẩu do gan!

NongdanYandex

Xe tải
Mướp đắng mợ nhé, mỗi ngày kiếm 5 quả, 2 quả để ăn (ăn sống hoặc làm món gì cũng được), 3 quả thái nhỏ đun nước để tắm gội. Mợ cứ xài 1 tuần xem thấy hiệu quả luôn. Sau đó thì cứ ăn đều món này cũng rất tốt.

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
em nghĩ là do ăn uống hàng ngày toàn thực phẩm kích thích.... độc nó tích tụ lại trong gan rồi có ngày phát ra. bảo sao tỷ lệ ung thư ở mình nhất world :(

bimbim1976

Xe điện
Xem lại cách ăn uống, uống giảii độc gan 1 thời gian xem sao, ăn những thức ăn mát, kiêng bia rượu, tránh những thực phẩm tanh, nhiều đạm, thậm chí ăn chay vài ngày 1 tháng xem sao

Iris with Boeing

Xe đạp
Độc tố trong gan rồi cụ nhé .... e vừa khám 108 xong đây

Casanova3399

Xe tải
Cái này e thấy khó lắm mợ ạ! Vì e có ông anh rể cũng bị mà, cứ thi thoảng là lại ngứa điên người như vậy, khám khắp nơi, điều trị các loại thuốc mà cũng có ăn thua đâu.

hhva

Xe hơi
Tình hình là khoảng 20 ngày nay là ông xã em cứ đêna khoảng 8-9h tối là người bị ngứa và nổi mẩn ban đỏ khắp người, nhìn sợ lắm ạ. Đi khám thì bác sỹ bảo bị mề đay cấp, cho thuốc uống 10 ngày. Cứ uống thuốc thì không thấy nó lên, nhưng hết thuốc là lại lên tiếp ạ. Gọi điện hỏi bác sỹ thì bác sỹ bảo mua thuốc uống tiếp. Nhưng em thấy vẫn không cải thiện. Cứ uống thuốc thì nó không lên mà chỉ uống chậm thời gian là nó lại lên tiếp ạ. Có cụ nào mà đã bị như ông xã em chữa khỏi rồi hoặc bác sỹ chuyên khoa trợ giúp nhà em cách làm thế nào để chữa dứt điểm được không ạ. Không cứ phải uống thuốc mãi mà không khỏi thế này thì chết ạ. Hình ảnh nốt mẩn ngứa em chụp đây ạ. Các cụ tư vấn giúp em nhé! Em xin cảm ơn và hậu tạ ạ!

E thấy cụ đăng mấy năm rồi.cho e hỏi giờ ng nhà cụ đã khỏi chưa ạ? F1 nhà e đang bị ngư này mà e lo quá

mebobo

Đi bộ
Em xin chia sẻ kinh nghiệm của mình. E cũng đã bị như vậy. Nhà sẵn nấm linh chi, e nấu uống thay nước. Nấu nhạt ko đặc quá cho dễ uống. Ngày đầu đã thấy đỡ luôn. Mà e ngứa đến nỗi đi làm chỉ ngồi gãi là các cụ thấy mức độ thế nào rồi đó. Bây giờ em uống gạo lức rang cũng giải độc gan. Vì uống nấm linh chi đắng với lích kích quá. E xin chia sẻ đôi điều.