[Funland] Các cụ mua khóa cửa thông minh loại nào?

duongepu

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Em dùng khóa epic. Cả Thăng Long number 1 dùng khóa này nên e cũng mua về dùng. Tính năng thì chán cái là chỉ có 1 mật khẩu master, không đặt mật khẩu phụ được nên ko được để lộ cho người khác. Pin thì tầm 6 tháng toi 8 cục alkaline.
- Khóa epic có mã khách dùng 1 lần và có mã số ảo chống nhìn trộm cụ ạ.
-Khóa có nhiều nguyên nhân làm nhanh hết pin, như số lượng mở ra vào nhiều, pin bị lỗi, trung bình khoảng từ 6th -> 1 năm là nên thay pin vì trong thời gian đó sẽ có nhiều pin có hiện tượng xì chảy nước. Nếu phát hiện sớm thì là tốt cho khóa. Nếu bị chảy nước mà ko phát hiện sẽ làm ăn mòn hết main pin . dẫn tới các tiếp điểm tiếp xúc kém hoặc làm hỏng khóa.

duongepu

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Em dùng chiếc Adel thấy cũng ổn. Nhưng một thời gian tự nhiên chết cứng. Thợ lên bảo em là do anh dùng pin lâu quá làm gỉ hết bo mạch của khóa. Em bực mình vì lúc bàn giao khóa họ chỉ dặn là sắp hết pin thì thay đúng chủng loại thôi. Giờ hỏng bo mạch họ đòi 2,5 triệu. Họ đổ cho mình dùng pin thôi vì em dùng toàn loại pin xịn khô rang.
- Của cụ bị lỗi pin làm chảy nước ăn mòn hết các cực cửa rắc vs trên main khóa.
+ phướng án thay hết dây bị ăn mòn sẽ dùng lại bthuong
+ phương án tiếp là thay main cụ nhé

datalink

Xe tải
Screenshot_2020-08-15-23-30-28-42_5514c6a9693cdde5953049fbdae902c9.jpg

Không biết có ra gì ko nhỉ

freakingprime

Xe buýt
- Khóa epic có mã khách dùng 1 lần và có mã số ảo chống nhìn trộm cụ ạ.
-Khóa có nhiều nguyên nhân làm nhanh hết pin, như số lượng mở ra vào nhiều, pin bị lỗi, trung bình khoảng từ 6th -> 1 năm là nên thay pin vì trong thời gian đó sẽ có nhiều pin có hiện tượng xì chảy nước. Nếu phát hiện sớm thì là tốt cho khóa. Nếu bị chảy nước mà ko phát hiện sẽ làm ăn mòn hết main pin . dẫn tới các tiếp điểm tiếp xúc kém hoặc làm hỏng khóa.
Hình như e lắp của cụ thì phải. Cái mã 1 lần dùng bất tiện bỏ xừ, ko có cửa so sánh với mã phụ.

duongepu

Xe tăng
Website
www.otofun.net

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Ko phải xiaomi cụ ạ. Nó là hàng nội địa chữ tầu chả biết hãng gì mua của 1 cụ trên shopee. Em dùng 10 bộ cho toàn bộ phòng trộm vía mấy tháng nay vẫn ok. Trước em mua thừa 2 bộ làm phụ tùng nhưng giờ thấy ko cần thiết vì mọi thứ hoạt động ok :). Mỗi tội toàn tiếng tầu xì xồ.
cụ chơi hoành tráng đấy nhỉ :))

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]

Em có cái xe đạp, hiện nay dùng khóa số cơ học đơn giản nhưng mỗi lần khóa lích kích quá. Không biết có cái nào khóa vân tay cho xe đạp không cụ nhỉ? Hơi buồn cười tý, chỉ sợ giá khóa lại cao hơn cả giá xe thôi.

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net

Trên Shopee toàn hàng tàu giá rẻ thôi cụ. loại này mang về dùng vài bữa là vứt đi. Mà mua trải nghiệm cũng đc. Ko phải tự nhiên mà có cái 30tr, có loại chỉ 300k. Đơn giản cụ cứ xem con Iphone 30tr màn nó đẹp, linh kiện cam ciếc nó ngon. Con đt smartphone ghẻ 1tr cũng làm được nhưng trải nghiệm nó thế nào so với iphone ấy chứ. Ngành khóa cũng vậy cụ ạ :))

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Em có cái xe đạp, hiện nay dùng khóa số cơ học đơn giản nhưng mỗi lần khóa lích kích quá. Không biết có cái nào khóa vân tay cho xe đạp không cụ nhỉ? Hơi buồn cười tý, chỉ sợ giá khóa lại cao hơn cả giá xe thôi.
xe đạp cụ dùng khóa số xoay cơ là tiện rồi. Chứ vân tay cụ để ngoài trời mưa thì nó cũng tèo :D. Còn nếu xe cụ xịn rồi thêm bộ khóa xịn thì ko khéo trộm nó vác cả 2 đi mất

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Giờ trên thị trường có thể chia ra 3 phân khúc. 1 là hàng chính hãng TQ, giá tầm 3-10tr tùy tính năng, ví dụ như Xiaomi. 2 là hàng Hàn - Đức - Mỹ chính hãng chẳng hạn như Bosch, Yale, Samsung, Locpro, BaBa..., giờ giá cũng hợp lý, dao động từ 5-20tr tùy kiểu dáng tính năng. Với thứ 3 là hàng tàu nhưng được các thương gia đặt thương hiệu Ý Đức Mỹ các thể loại..., giá bị đội thêm chi phí thương hiệu nữa nên cũng chẳng phải rẻ. Loại thứ 3 em khuyên ko nên dùng. Xiaomi là giá hợp lý với chất lượng khá ổn. Ngân sách dư dả hơn chút tầm 7tr thì có Bosch rồi. Ko chê đc điểm nào luôn

Chỉnh sửa cuối:

minhtienxaydung

Xe tải
Giờ trên thị trường có thể chia ra 3 phân khúc. 1 là hàng xách tay tàu, giá tầm 2-4tr tùy tính năng. 2 là hàng Hàn - Mỹ chính hãng chẳng hạn như Yale, Samsung, Locpro, BaBa..., giờ giá cũng hợp lý, dao động từ 4-15tr tùy kiểu dáng tính năng. Với thứ 3 là hàng tàu nhưng được các thương gia đặt thương hiệu Ý Đức Mỹ các thể loại..., giá bị đội thêm chi phí thương hiệu nữa nên cũng ngang ngang khóa Hàn. Loại thứ 3 em khuyên ko nên dùng. Hàng Hàn là giá hợp lý với chất lượng ok nhất
e đang tính lắp khóa sam sung DHP-DH538 giá tham khảo loanh quanh tầm 5 củ, e này cụ đánh giá ok k ạ, có nhược điểm gì k cụ? e thì cũng k cần chế độ khóa từ hay qua app làm gì, mua lắp cho chung cư gia đình thôi

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
e đang tính lắp khóa sam sung DHP-DH538 giá tham khảo loanh quanh tầm 5 củ, e này cụ đánh giá ok k ạ, có nhược điểm gì k cụ? e thì cũng k cần chế độ khóa từ hay qua app làm gì, mua lắp cho chung cư gia đình thôi
Năm ngoái thì cũng khá ok trong phân khúc cụ ạ. Tuy nhiên có vài lưu ý sau, cụ cân nhắc: Thứ nhất, con DH538 đó đc cái nhãn Samsung thôi chứ hoàn thiện thân vỏ bằng nhựa, cầm nhẹ tay chán lắm. Thứ 2 là cảm biến vân tay nó nằm lơ lửng ở giữa thân khoá khiến cho thao tác chạm vân tay nó hơi bất tiện. Thứ 3 là cái tay gạt của Samsung nói riêng và khoá Hàn nói chung hơi lỏng lẻo, ko thật sự chắc chắn.
Tầm 5Tr thì cụ lắp con tầm trung của Xiaomi, e đánh giá từ chất lượng thân vỏ, linh kiện bo mạch tới thiết kế ngon hơn nhiều.

Thêm quả tin kín để cụ xem. Cái này là em nói chuyện với ông nv của Samsung hay cấp hàng cho e thôi nhé. Chứ mức độ chính xác bn % thì e ko dám nhận xét ;)). Ko Samsung nó lại phang e thì chết dở :))

minhtienxaydung

Xe tải
Năm ngoái thì cũng khá ok trong phân khúc cụ ạ. Tuy nhiên có vài lưu ý sau, cụ cân nhắc: Thứ nhất, con DH538 đó đc cái nhãn Samsung thôi chứ hoàn thiện thân vỏ bằng nhựa, cầm nhẹ tay chán lắm. Thứ 2 là cảm biến vân tay nó nằm lơ lửng ở giữa thân khoá khiến cho thao tác chạm vân tay nó hơi bất tiện. Thứ 3 là cái tay gạt của Samsung nói riêng và khoá Hàn nói chung hơi lỏng lẻo, ko thật sự chắc chắn.
Tầm 5Tr thì cụ lắp con tầm trung của Xiaomi, e đánh giá từ chất lượng thân vỏ, linh kiện bo mạch tới thiết kế ngon hơn nhiều.

Thêm quả tin kín để cụ xem. Cái này là em nói chuyện với ông nv của Samsung hay cấp hàng cho e thôi nhé. Chứ mức độ chính xác bn % thì e ko dám nhận xét ;)). Ko Samsung nó lại phang e thì chết dở :))
Cụ thể là e xiaomi nào cụ? Tại thấy thiết kế e DH538 này vuông vắn nhìn đẹp quá, nhà e lại là tín đồ của Sam sung nên cũng ưng, còn mấy cái cụ bảo như nhựa cầm nhẹ thì e cũng k quan trọng lắm vì lắp lên r cũng k thể cảm nhận đc nó nặng hay nhẹ chỉ hơi lăn tăn vụ thiếu linh kiện nếu đúng như cụ nói thì hơi chán nhể

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Cụ thể là e xiaomi nào cụ? Tại thấy thiết kế e DH538 này vuông vắn nhìn đẹp quá, nhà e lại là tín đồ của Sam sung nên cũng ưng, còn mấy cái cụ bảo như nhựa cầm nhẹ thì e cũng k quan trọng lắm vì lắp lên r cũng k thể cảm nhận đc nó nặng hay nhẹ chỉ hơi lăn tăn vụ thiếu linh kiện nếu đúng như cụ nói thì hơi chán nhể
Đúng thế cụ ạ. Nhận xét công bằng là nhiều thiết bị của Sam như tủ lạnh, tivi, lò vi sóng…dùng rất ngon. So sánh giữa đt Samsung và Xiaomi thì em ko dám nhận xét do ko dùng. Tuy nhiên trong mảng khoá thì e đánh giá Xiaomi nó hoàn thiện tương đương với Bosch và Yale luôn. Phải nói là để cạnh nhau thì e đảm bảo cụ loại khoá Hàn ngay sau 30s cầm lên thử.
Trừ mã Viomi MS120 thuộc phân khúc bán ko lợi nhuận ra mà app hơi chập chờn thì con nào của Xiaomi cũng ngon hết. Cụ có thể tham khảo mã Lockin X1. Cụ ko quan tâm app của nó chứ con này ưu điểm là dùng server quốc tế, tích hợp đc hệ thống smart home tại Vn, dùng hay phết đó cụ ạ.
À mà con Lockin X1 này trông cũng vuông đấy cụ :))

minhtienxaydung

Xe tải
Đúng thế cụ ạ. Nhận xét công bằng là nhiều thiết bị của Sam như tủ lạnh, tivi, lò vi sóng…dùng rất ngon. So sánh giữa đt Samsung và Xiaomi thì em ko dám nhận xét do ko dùng. Tuy nhiên trong mảng khoá thì e đánh giá Xiaomi nó hoàn thiện tương đương với Bosch và Yale luôn. Phải nói là để cạnh nhau thì e đảm bảo cụ loại khoá Hàn ngay sau 30s cầm lên thử.
Trừ mã Viomi MS120 thuộc phân khúc bán ko lợi nhuận ra mà app hơi chập chờn thì con nào của Xiaomi cũng ngon hết. Cụ có thể tham khảo mã Lockin X1. Cụ ko quan tâm app của nó chứ con này ưu điểm là dùng server quốc tế, tích hợp đc hệ thống smart home tại Vn, dùng hay phết đó cụ ạ.
À mà con Lockin X1 này trông cũng vuông đấy cụ :))

Có phải e này k cụ? Chưa xài xiaomi bao giờ nên cũng k biết tn? Nếu e vẫn muốn lắp e Dh538 thì bên cụ có hàng k ạ, inbox e giá của cả 2 loại này cụ nhé

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Có phải e này k cụ? Chưa xài xiaomi bao giờ nên cũng k biết tn? Nếu e vẫn muốn lắp e Dh538 thì bên cụ có hàng k ạ, inbox e giá của cả 2 loại này cụ nhé
Ko phải em này cụ. Mã OJJ X1 là từ năm 2018 rồi. Lockin X1 là model mới nhất hiện giờ. Hiện đại hơn nhiều. Lúc đầu e cũng tưởng 2 mã là 1 :))
Tất nhiên theo yêu cầu của k/h thì e vẫn có Dh538 rồi. Để e inbox cụ nhé :D

arcobaleno87

Xe tải
Nhà chung cư e dùng con Unicor j của Hàn Quốc thì phải, gần 5 năm mà mới thay pin có 1 lần, ko biết thế là tốt hay ko nên (chảy nc pin?), Thấy nó hoạt động ổn, đơn giản, vân tay nhạy.

TUCSON9389

Xe điện
Khóa nào cũng đều như nhau khi đứng trước ông thợ khóa :D, e chứng kiến con Hafele el9000 nhà e bị ông thợ kéo nhẹ 1 cái, chỉ hơn 30s 1 chút là xong, chán hẳn cccm ạ :(
thế ạ. e gọi 2 thợ khóa rồi, nhìn thấy là chịu.