[Funland] Các cụ mua khóa cửa thông minh loại nào?

huutrinh6688

Xe điện
Trước bà cô dùng khoá cửa chính của Đức lỡ để quên chìa khoá trong nhà đóng sập lại mà gọi 3 ông thợ khoá đến rồi lại đi về vì ko thể mở đc. May sao cái cửa sổ chưa đóng nên lấy gậy thò vào câu đc chùm chìa khoá.

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech
Trước bà cô dùng khoá cửa chính của Đức lỡ để quên chìa khoá trong nhà đóng sập lại mà gọi 3 ông thợ khoá đến rồi lại đi về vì ko thể mở đc. May sao cái cửa sổ chưa đóng nên lấy gậy thò vào câu đc chùm chìa khoá.
Không có vân tay, k nhớ pass à cụ?

Trần Đô 91

Xe tải
khóa phải quản lý được mật khẩu (có mật khẩu master). thì theo em nên dùng. giờ đa phần ko có mật khẩu master.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Em dùng chiếc Adel thấy cũng ổn. Nhưng một thời gian tự nhiên chết cứng. Thợ lên bảo em là do anh dùng pin lâu quá làm gỉ hết bo mạch của khóa. Em bực mình vì lúc bàn giao khóa họ chỉ dặn là sắp hết pin thì thay đúng chủng loại thôi. Giờ hỏng bo mạch họ đòi 2,5 triệu. Họ đổ cho mình dùng pin thôi vì em dùng toàn loại pin xịn khô rang.

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech
Em dùng chiếc Adel thấy cũng ổn. Nhưng một thời gian tự nhiên chết cứng. Thợ lên bảo em là do anh dùng pin lâu quá làm gỉ hết bo mạch của khóa. Em bực mình vì lúc bàn giao khóa họ chỉ dặn là sắp hết pin thì thay đúng chủng loại thôi. Giờ hỏng bo mạch họ đòi 2,5 triệu. Họ đổ cho mình dùng pin thôi vì em dùng toàn loại pin xịn khô rang.
Toàn hàng lởm, một thời gian thì lung tung hết, em đã đi xử lý khá nhiều khoá adel, samsung do sự cố pin cho dù không kinh doanh hàng này mà khách search ra số gọi không lẽ không hỗ trợ, có hôm mùng 2 tết một bác gái gọi vì bộ samsung lắp pin k chạy, bỏ đi chơi để hỗ trợ
Tóm lại, cứ loại tiêu chuẩn chút ạ, dùng sau 2-3 năm mới cảm nhận sự khác biệt. Riêng khoá là phải an toàn, an tâm, ít sự cố

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Toàn hàng lởm, một thời gian thì lung tung hết, em đã đi xử lý khá nhiều khoá adel, samsung do sự cố pin cho dù không kinh doanh hàng này mà khách search ra số gọi không lẽ không hỗ trợ, có hôm mùng 2 tết một bác gái gọi vì bộ samsung lắp pin k chạy, bỏ đi chơi để hỗ trợ
Tóm lại, cứ loại tiêu chuẩn chút ạ, dùng sau 2-3 năm mới cảm nhận sự khác biệt. Riêng khoá là phải an toàn, an tâm, ít sự cố
Giờ muốn dùng hàng tiêu chuẩn như cụ nói thì nên chọn hàng nào? Em cũng đang muốn đổi!

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech
Giờ muốn dùng hàng tiêu chuẩn như cụ nói thì nên chọn hàng nào? Em cũng đang muốn đổi!
cụ tham khảo link gian hàng dưới chữ ký em. Khoá toàn bộ sản xuất tại Hàn theo tiêu chuẩn kcc của Hàn và CE châu âu
Em chỉ cảm nhận trên góc độ người dùng trong 2 năm qua chứ k theo hướng mẹ hát con khen hay

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Bác cứ samsung chính háng cho em,cao cấp hơn bác chơi halefe cho em. Đó là 2 loại khóa em đã đc kiểm chứng.

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Cũng được. Nhưng em thấy dùng sang năm thứ 2-3 là lộ điểm yếu
Yếu điểm thế nào em chưa thấy ( ngoại trừ những thứ suy hao theo time)
Còn lại sự an toàn và thông minh,ổn định em thấy ok hơn một số loại khác.

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech
Yếu điểm thế nào em chưa thấy ( ngoại trừ những thứ suy hao theo time)
Còn lại sự an toàn và thông minh,ổn định em thấy ok hơn một số loại khác.
Hao pin:) đấy là điểm chung khi bo mạch điện tử kém. Bạc màu là điểm yếu thứ 2 về chất lượng thân vỏ

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Hao pin:) đấy là điểm chung khi bo mạch điện tử kém. Bạc màu là điểm yếu thứ 2 về chất lượng thân vỏ
Nếu chỉ có thế thì em chả quan tâm. Pin thì nó báo,còn giá trị về sử dụng em chấp nhận...
Mà nhìn lại thì ra bác bán khóa vân tay. Thôi em chả nói nữa.

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech
Nếu chỉ có thế thì em chả quan tâm. Pin thì nó báo,còn giá trị về sử dụng em chấp nhận...
Mà nhìn lại thì ra bác bán khóa vân tay. Thôi em chả nói nữa.
Khách quan mà, không kiểu vừa diễn vừa xuất đâu cụ, bán mấy cái khoá ăn thua gì đâu. Hãng đâu trả em tiền quảng bá đâu mà, tự em sang tận nơi mang về bán

freakingprime

Xe buýt
Khóa Hafele phân phối chính hãng tại VN, khỏi lo dính hàng xách tay xách chân. Hỏng đã có bảo hành, sửa cũng dễ.

Còn hao pin thì phụ thuộc cái khóa nó hoạt động nhiều hay ít tùy nhà, chuông kêu to hay nhỏ, dò thẻ liên tục hay ấn nút mới dò vân vân. Ông nào chỉ nhìn vào số tháng mà phán thì đúng là thầy bói xem voi. Chưa kể pin có 40k 4 cục, dùng cả năm đời khóa chả biết tốn được 100k tiền pin ko nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Fabulous

Xe Cứu Trợ
Em dùng adel thấy 5 năm mà không có vấn đề gì. Cứ đều đặn mỗi năm thay pin một lần, không cần biết pin còn tốt hay không. Cứ chọn pin đắt tiền nhất thay. Chỉ có sự cố duy nhất bị gãy lò xo, may lúc đó vẫn còn bảo hành. :D

duongepu

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
- Mỗi hãng khóa đều có điểm mạnh điểm yếu cả, hàng điện tử xuất xưởng đều có tiêu chuẩn đánh giá chất lượng, như Adel , samsung , yale là những thương hiệu lớn, lâu năm, nhà máy sản xuất lớn, các cụ cứ dựa trên đó mà đánh giá, còn những hãng mới thì chưa thể đánh giá được. Nên cứ chọn nơi uy tín mà mua thôi ạ. Để revew hàng của mình thì cũng ko thể bảo các hãng khác toàn hàng lởm được.