[VHGT & ATGT] Các chuyên gia hỗ trợ em với ạ.

cauvang67

Xe tải
Em xin trình bày với các Cụ các Mợ dư này: Đường Vũ Trọng Khánh - Mộ Lao - Hà Đông có biển như hình. Em xin hỏi CCCM là biển điểm đỗ như này có đúng là biển xịn không? theo ngu ý của em thì thấy rất mâu thuẫn: Có biển cấm dừng đỗ nhưng lại có biển điểm đỗ để thu tiền và biển điểm đỗ lại ko thấy có số giấy phép. Xin CCCM chỉ giáo cho em sáng mắt ra với ạ (em nghĩ ko biết có gì ko minh bạch ở biển điểm đỗ để thu tiền này không)
Vũ Trọng Khánh 1.jpg
Vũ Trọng Khánh 2.jpg

Chỉnh sửa cuối:

langtoilangtoi

Xe điện
Biển này ko xịn lắm (hơi xịn thôi vì chắc làm gì đó mới đc cắm) vì cắm ở vị trí đang có hiệu lực của biển P.130 (cấm cả dừng và đỗ)

cauvang67

Xe tải
Biển này ko xịn lắm (hơi xịn thôi vì chắc làm gì đó mới đc cắm) vì cắm ở vị trí đang có hiệu lực của biển P.130 (cấm cả dừng và đỗ)
Cảm ơn Cụ, thực lòng em thấy biển P ko phải là biển xịn ạ (kiểu làm nhái hay sao ấy)

XSim

Xe container
Biển báo cấm dừng đỗ là áp dụng dưới lòng đường.
Biển trông giữ xe áp dụng cho vỉa hè.

Theo em hiểu là như vậy. Còn thực tế có khi các ông trông xe cho đỗ luôn dưới lòng đường ấy chứ.

ong dat

Xe tăng
Vụ này ở HN nhiều vô kể, và cơ quan chức năng trả lời thế này:L
"..., Trưởng phòng Quản lý kết cấu hạ tầng giao thông (Sở GTVT Hà Nội) Trần Đăng Hải cho biết, Sở và UBND các quận, huyện đang cấp phép tạm thời sử dụng lòng đường, hè phố để trông giữ phương tiện giao thông tại các vị trí đủ điều kiện về hạ tầng kỹ thuật, không ảnh hưởng đến ATGT theo thẩm quyền phân cấp, đáp ứng nhu cầu đỗ xe của các cơ quan, tổ chức và nhân dân trên địa bàn".
"Ông Trần Đăng Hải khẳng định, việc cả biển cấm đỗ xe và biển “P” (biển báo nơi đỗ xe) cùng tồn tại trên một tuyến phố là đúng quy định. Tại Điều 18, Khoản 3, Điểm C, Luật Giao thông đường bộ số 23/2008/QH12 ngày 13-11-2008, trường hợp trên đường đã xây dựng nơi dừng xe, đỗ xe hoặc quy định các điểm dừng xe, đỗ xe thì phải dừng, đỗ xe tại các vị trí đó. Bên cạnh đó, tại Điều 11, Khoản 3, Luật GTĐB quy định, tại nơi có biển báo hiệu cố định lại có biển báo tạm thời thì người tham gia giao thông phải chấp hành hiệu lệnh của biển báo tạm thời".
Trường hợp này biển cấm dừng, đỗ là biển báo cố định và biển trong giữ xe là biển báo tạm thời nên việc đỗ xe, nộp tiền của lão thớt là đúng luật nhé !

Opel Astra

Xe điện
Vụ này ở HN nhiều vô kể, và cơ quan chức năng trả lời thế này:L
"..., Trưởng phòng Quản lý kết cấu hạ tầng giao thông (Sở GTVT Hà Nội) Trần Đăng Hải cho biết, Sở và UBND các quận, huyện đang cấp phép tạm thời sử dụng lòng đường, hè phố để trông giữ phương tiện giao thông tại các vị trí đủ điều kiện về hạ tầng kỹ thuật, không ảnh hưởng đến ATGT theo thẩm quyền phân cấp, đáp ứng nhu cầu đỗ xe của các cơ quan, tổ chức và nhân dân trên địa bàn".
"Ông Trần Đăng Hải khẳng định, việc cả biển cấm đỗ xe và biển “P” (biển báo nơi đỗ xe) cùng tồn tại trên một tuyến phố là đúng quy định. Tại Điều 18, Khoản 3, Điểm C, Luật Giao thông đường bộ số 23/2008/QH12 ngày 13-11-2008, trường hợp trên đường đã xây dựng nơi dừng xe, đỗ xe hoặc quy định các điểm dừng xe, đỗ xe thì phải dừng, đỗ xe tại các vị trí đó. Bên cạnh đó, tại Điều 11, Khoản 3, Luật GTĐB quy định, tại nơi có biển báo hiệu cố định lại có biển báo tạm thời thì người tham gia giao thông phải chấp hành hiệu lệnh của biển báo tạm thời".
Trường hợp này biển cấm dừng, đỗ là biển báo cố định và biển trong giữ xe là biển báo tạm thời nên việc đỗ xe, nộp tiền của lão thớt là đúng luật nhé !
Tuyệt vời quá ạ.
Vậy, trong trường hợp có có biển báo hiệu cố định là cái ni

Và phát sinh thêm cái biển báo tạm thời là cái ni

Thì ta làm răng bác?
Chắc sẽ cần 1 biển báo 03, bẩu rằng, cái A là biển báo tạm thời và cái B là biển báo hiệu cố định, phải không ạ?