Các cao thủ giúp em vấn đề làm xéc măng với

Xế còi to

Xe đạp
Tình hình là vợ 2 của em là em Ỉn j 2007 sau thời gian làm cave giờ hoàn lương được 3 năm rồi. Nói chung là máy vẫn khỏe, chạy đầm và bốc nhưng trời lạnh ra khói trắng um lên, nhớt đi 2000-2500km thì hao 1L. E đã thay gioăng mặt máy và gioăng bu-gi nhưng nhớt vẫn hao. Có ông lang già ở Gara Bình Thơm bảo là chết xéc-măng phải làm luôn cả hơi, doa lòng lên cốt, thay luôn bộ gioăng phớt đại tu... hết khoảng 6tr. Em muốn hỏi các cao nhân để học hỏi như sau:
1. E thấy bảo làm hơi xong xe sẽ lỳ hơn, phải 3 4 vạn mới bốc phải không ạ.
2. Vợ e sắp hết đăng kiểm, nếu đi đăng kiểm ngay có qua được không ạ.
3. E ở Thái Bình muốn lên thủ đô để làm cho yên tâm( an toàn là trên hết) có bác nào biết thì chỉ giúp em chỗ nào làm chuẩn chỉ, giá cá là bao nhiêu, bao nhiêu ngày thì xong.
Em chuẩn bị sẵn Nếp mới nút chuối để hậu tạ các bác.( Nếp mới Thái Bình đảm bảo không êm lòng người các bác cứ chặt đầu e đi)

phutran120

Xe tải
đại tu mà hết 6tr thì quá là rẻ đấy, làm gì chạy 3-4 v mới bốc, có đại tu xong thì chạy ở vòng tua thấp cho đảm bảo thôi.

Bigisbest

Xe container
Nhà em ko rõ, nhưng nếu ăn dầu thì khói xanh, ăn xăng thì khói đen chứ nhỉ?

hai_phuc.autote

Xe tăng
Ko nên doa nòng lên cos,giữ nguyên cos0.6t của cụ mà làm đại tu thì chưa đủ mua phụ tùng.

XE DÒ SH

Xe tải
giá báo có 6 củ khoai đại tu thì bèo quá ko ổn cụ ạ

Xế còi to

Xe đạp
Ko nên doa nòng lên cos,giữ nguyên cos0.6t của cụ mà làm đại tu thì chưa đủ mua phụ tùng.
Không hẳn là đại tu cụ ạ. Chỉ thay hơi, doa lòng lên cốt, thay bạc biên, ba lê, gioăng phớt đại tu. Các chi tiết khác như trục cơ, trục cam, con đội, dàn cò chắc không phải thay. Có nơi còn báo em 5.5tr

Chỉnh sửa cuối:

Xế còi to

Xe đạp
giá báo có 6 củ khoai đại tu thì bèo quá ko ổn cụ ạ
Không hẳn là đại tu cụ ạ. Chỉ thay hơi, doa lòng lên cốt, thay bạc biên, ba lê, gioăng phớt đại tu. Các chi tiết khác như trục cơ, trục cam, con đội, dàn cò chắc không phải thay. Có nơi còn báo em 5.5tr

Xế còi to

Xe đạp
đại tu mà hết 6tr thì quá là rẻ đấy, làm gì chạy 3-4 v mới bốc, có đại tu xong thì chạy ở vòng tua thấp cho đảm bảo thôi.
Không hẳn là đại tu, chỉ thay hơi rồi đóng lại bạc biên, ba lê, gioăng phớt còn các chi tiết khác chắc không cần phải thay. Nhưng cái e lo nhất là đi đăng kiểm sợ bị out mà e không có nhiều thời gian đi làm giấy đăng kiểm. Quê e đi đăng kiểm xếp hàng từ sáng tới chiều, chưa kể là mấy a máu mặt nhận bảo kê toàn cho xe chen ngang mà không ai dám làm gì

hai_phuc.autote

Xe tăng
Lên cos là phải thay quả piston,xécmăng + doa xylanh,thay bộ bạc biên baliê,bộ gioăng phớt đại tu.dầu máy,lọc dầu máy.6t của cụ chưa đủ mua đồ.còn 5.5t của cụ là chỉ thay xéc măng,gioăng mặt máy + bộ phớt gít.cụ biết bộ bạc biên baliê innova bao nhiều xèng 1 bộ ko.còn 4 quả piston nữa....chưa tính các phụ tùng khác.

Xế còi to

Xe đạp
Lên cos là phải thay quả piston,xécmăng + doa xylanh,thay bộ bạc biên baliê,bộ gioăng phớt đại tu.dầu máy,lọc dầu máy.6t của cụ chưa đủ mua đồ.còn 5.5t của cụ là chỉ thay xéc măng,gioăng mặt máy + bộ phớt gít.cụ biết bộ bạc biên baliê innova bao nhiều xèng 1 bộ ko.còn 4 quả piston nữa....chưa tính các phụ tùng khác.
Em thề là bác lang già chơi với ông già e bảo thế, Ông ấy nói bao gồm thay bạc biên bale, bộ Gioăng phớt đại tu( Tức là bộ gioăng đầy đủ các chi tiết), doa lòng, lên cốt 0.5-1 tùy vào độ xước của lòng xi lanh. Còn thay dàn cò, con đội thì thêm 4tr nữa. E nói sai e thằng hàng xóm e ngả ngửa ra chết

phutran120

Xe tải
Không hẳn là đại tu, chỉ thay hơi rồi đóng lại bạc biên, ba lê, gioăng phớt còn các chi tiết khác chắc không cần phải thay. Nhưng cái e lo nhất là đi đăng kiểm sợ bị out mà e không có nhiều thời gian đi làm giấy đăng kiểm. Quê e đi đăng kiểm xếp hàng từ sáng tới chiều, chưa kể là mấy a máu mặt nhận bảo kê toàn cho xe chen ngang mà không ai dám làm gì
có mấy cái bác thay hết rồi còn gì :)), đòi thay thêm gì nữa

phutran120

Xe tải
còn chứ, như trục cơ trục cam, súp páp, dàn cò, con đội..
cái đó phát sinh, nhiều xe mấy phần đó có thể giữ lại hết, phải bung máy bác ra rồi mới nói tiếp đc, chứ bây h nhìn máy thôi mà ông thợ nào nói cần thay luôn đc cái gì thì ông ấy chắc lên thành cụ thợ mất

Old car

Xe hơi
Thay từng ấy thứ mà cụ bảo không phải đại tu thì thế nào mới là đại tu :D? Giá như cụ nói thì em dự là phụ tùng Tung Của chế cháo lắp vào thôi chứ hãng báo giá thay séc măng + gioăng + phớt + gít ..v.v đã 12 củ rồi cụ ơi.

hai_phuc.autote

Xe tăng
Bác
Em thề là bác lang già chơi với ông già e bảo thế, Ông ấy nói bao gồm thay bạc biên bale, bộ Gioăng phớt đại tu( Tức là bộ gioăng đầy đủ các chi tiết), doa lòng, lên cốt 0.5-1 tùy vào độ xước của lòng xi lanh. Còn thay dàn cò, con đội thì thêm 4tr nữa. E nói sai e thằng hàng xóm e ngả ngửa ra chết
Bác lang già nhà cụ nói đã sai kỹ thuật rồi.bộ hơi thì có cos1,cos2,cos3.mỗi cos hơn nhau 0.25mm cụ nhé.mà đã lên cos là phải thay quả piston.nguyên bản của cụ là cos 0,giờ lên cos 1 thì phải thay quả piston + doa xylanh rộng lên theo đg kính piston.bộ bạc biên baliê hàng hịn trên 2t cụ nhé.bộ gioăng phớt động cơ thì cũng tương đương,chưa kể công doa xylanh,bộ quả piston + xéc măng cos1.10t của cụ ko đủ đâu.còn dàn con đội thủy lực có 16 con.giá hãng gần 16t.lại còn xích cam,tăng cam thủy lực,máng dẫn hướng xích cam.chắc bác lang già nhà bác chưa làm ỉn bao giờ.

Xế còi to

Xe đạp
Bác

Bác lang già nhà cụ nói đã sai kỹ thuật rồi.bộ hơi thì có cos1,cos2,cos3.mỗi cos hơn nhau 0.25mm cụ nhé.mà đã lên cos là phải thay quả piston.nguyên bản của cụ là cos 0,giờ lên cos 1 thì phải thay quả piston + doa xylanh rộng lên theo đg kính piston.bộ bạc biên baliê hàng hịn trên 2t cụ nhé.bộ gioăng phớt động cơ thì cũng tương đương,chưa kể công doa xylanh,bộ quả piston + xéc măng cos1.10t của cụ ko đủ đâu.còn dàn con đội thủy lực có 16 con.giá hãng gần 16t.lại còn xích cam,tăng cam thủy lực,máng dẫn hướng xích cam.chắc bác lang già nhà bác chưa làm ỉn bao giờ.
Vụ này làm e đau đầuquá, e ra trực tiếp ông ấy báo giá trực tiếp nếu để ông ấy làm bác xem giùm e nhé:
1. Bộ gioăng phớt đầy đủ: 650k/1 bộ( hàng Thailand2), 750k/1 bộ( hàng Thailand1).
2. Bộ bạc biên+ ba liê+ xéc măng hàng ngoài bao bảo hành 1 năm 1.450k-1.600k/ 1 bộ.
3. Công tháo lắp, hạ máy 800k.
4. Bộ piston+ làm hơi tháo gửi lên hà nội( hình như Làm chỗ đường Trần Khát Chân) 2.500K
5. Xích cam+ tăng cam hàng xịn 800k

daden

Xe hơi
Bác chủ cứ triển theo phương án đã định thì khỏi đau đầu. Xe em đi đến khoảng 300.000km cũng bị hiện tượng ăn dầu như thế mặc dù ống xả vẫn khô nguyên, không thấy hiện tượng ướt dầu. Và chỉ cần thay bộ séc măng cốt 0 là xong, chưa cần phải doa lại xilanh lên cốt gì cả. Hôm em làm máy cũng hạ máy, tháo tung cả ra kiểm tra, vệ sinh các loại và lắp lại chỉ trong 1 ngày.

Xế còi to

Xe đạp
Bác chủ cứ triển theo phương án đã định thì khỏi đau đầu. Xe em đi đến khoảng 300.000km cũng bị hiện tượng ăn dầu như thế mặc dù ống xả vẫn khô nguyên, không thấy hiện tượng ướt dầu. Và chỉ cần thay bộ séc măng cốt 0 là xong, chưa cần phải doa lại xilanh lên cốt gì cả. Hôm em làm máy cũng hạ máy, tháo tung cả ra kiểm tra, vệ sinh các loại và lắp lại chỉ trong 1 ngày.
cảm ơn bạn, mình cũng làm theo ý này. Làm theo ý này chỉ hết 3.5tr bạn ạ. Tết tha hồ vi vu

Duong Egineer Car

Xe đạp
Cụ chuẩn quá. Thay bộ xec măng vệ sinh qua thay dầu là xong thôi.