[Luật] Các bước di chuyển xe máy chính chủ từ tỉnh về Hà Nội

nguyenhoainam90

Xe đạp
Chào các bác
Em mô tả về case của em như thế này, bác nào hiểu về trường hợp này giải thích giúp em với ạ
2022 Em mua xe máy đăng ký biển tỉnh
2023 Em đã nhập khẩu thường trú về Hà Nội (Quận Nam Từ Liêm), hiện tại em chưa đổi Căn cước công dân, trên CCCD vẫn ghi Nơi thường trú là ở tỉnh

Giờ em muốn về tỉnh làm thủ tục thu hồi biển số xe, di chuyển nguyên chủ.

Em đưa ra 2 phương án:
1. Em đổi CCCD về Hà Nội trước, sau đó về tỉnh làm thủ tục(Lúc này nơi thường trú là Hà Nội).
2. Em vẫn dùng CCCD (Nơi thường trú ở tỉnh) để về tỉnh làm thủ tục, sau đó em mới lên Hà Nội đăng ký biển số mới.

Em muốn hỏi

Theo phương án 1. Thì phía tỉnh có làm cho không ạ? vì nơi thường trú không phải ở tỉnh nữa
Theo phương án 2. Do em chưa đổi CCCD về Hà Nội nên phải chờ làm xong CCCD mới (em không biết bao giờ mới xong). Như vậy có quy định nào bắt buộc sau bao nhiêu ngày kể từ ngày làm thủ tục thu hồi phải đăng ký biển xe không ạ?

Hoặc có bác nào làm dịch vụ thì inbox em xin thông tin với ạ.

Em cảm ơn,

nguyentoan.uct

Xe điện
Xe giá trị lớn ko cụ, nếu không cầu kì thì cứ để vậy mà đi thôi.

New car 2023

Xe container
Chào các bác
Em mô tả về case của em như thế này, bác nào hiểu về trường hợp này giải thích giúp em với ạ
2022 Em mua xe máy đăng ký biển tỉnh
2023 Em đã nhập khẩu thường trú về Hà Nội (Quận Nam Từ Liêm), hiện tại em chưa đổi Căn cước công dân, trên CCCD vẫn ghi Nơi thường trú là ở tỉnh

Giờ em muốn về tỉnh làm thủ tục thu hồi biển số xe, di chuyển nguyên chủ.

Em đưa ra 2 phương án:
1. Em đổi CCCD về Hà Nội trước, sau đó về tỉnh làm thủ tục(Lúc này nơi thường trú là Hà Nội).
2. Em vẫn dùng CCCD (Nơi thường trú ở tỉnh) để về tỉnh làm thủ tục, sau đó em mới lên Hà Nội đăng ký biển số mới.

Em muốn hỏi

Theo phương án 1. Thì phía tỉnh có làm cho không ạ? vì nơi thường trú không phải ở tỉnh nữa
Theo phương án 2. Do em chưa đổi CCCD về Hà Nội nên phải chờ làm xong CCCD mới (em không biết bao giờ mới xong). Như vậy có quy định nào bắt buộc sau bao nhiêu ngày kể từ ngày làm thủ tục thu hồi phải đăng ký biển xe không ạ?

Hoặc có bác nào làm dịch vụ thì inbox em xin thông tin với ạ.

Em cảm ơn,
Bác vẫn thường chú ở tỉnh đấy thây.
Vì cái CC nó bẩu vậy, phỏng ạ?

Thế nên, bác ra Chợ xe cũ Trần Đăng Ninh, hỏi họ xem làm ra răng, rồi copy & paste là chuẩn, bác ạ.
Họ sẽ bẩu: Kệ cmn, mài cứ đi thế thôi!!!.