Các bác ý kiến giúp em với

Ibox

Xe đạp
Em lấy con e250 2014 được 2 tuần rồi, ko hiểu sao khi em nổ máy, đỗ xe thì cứ có tiếng zit zit rất to ở đầu máy, hôm em lấy xe thì cậu bán hàng bảo là do xe mới nên dây curoa nó kêu thôi, mà 2 tuần nay em cũng đi kha khá rồi, thế là xe có vấn đề gì ko các cụ?

Mercedes Star

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em lấy con e250 2014 được 2 tuần rồi, ko hiểu sao khi em nổ máy, đỗ xe thì cứ có tiếng zit zit rất to ở đầu máy, hôm em lấy xe thì cậu bán hàng bảo là do xe mới nên dây curoa nó kêu thôi, mà 2 tuần nay em cũng đi kha khá rồi, thế là xe có vấn đề gì ko các cụ?
Em chia sẻ 1 chút.
Model E200 mới được sử dụng động cơ BlueDirrect 4 xy lanh dung tích 2.0L (kèm tăng áp đơn) trên E200 và E250 (tên mã M274). Loại động cơ mới này nhằm đảm bảo hiệu suất vận hành song song với khả năng tiết kiệm nhiên liệu hơn so với thế hệ trước.

M274 có khả năng lên tới 211 Hp thông qua kim phun Piezo cực nhạy.
Loại kim phun này ngoài khả năng chịu áp suất lớn còn có tuổi thọ rất cao, cải thiện về độ chính xác trong quy trình phun (cho phép phun tối đa 5 lần trong một chu kì), giúp tiết kiệm nhiên liệu và giảm tiếng ồn động cơ. Tại những thị trường có khí hậu lạnh, nó cũng giúp việc khởi động đầu ngày được “chuẩn” hơn. Theo Mercedes,

chính Piezo cũng là một chi tiết khiến cho tiếng máy của dòng E-Class mới kêu zit zit so với thế hệ cũ như cụ nói đấy.
Nên xe của cụ yên tâm là không có vấn đề gì đâu ạ

Meronly

Xe máy
Theo em cụ cố tìm người quen có ai đi xe giống cụ thử xem, nếu không cụ mất time một tý lên thẳng cái gara của hãng rình có em nào giống cụ vào bảo dưỡng hỏi phát ra ngay mà. Như cụ tả tiếng zit zit ấy có vẻ ko bình thường đâu, trên 2 tỷ bạc mà như vậy thì khó chịu thật. Đời này em nghĩ nếu muốn nghe tiếng máy thì phải áp tai vào vào nắp capô mới biết có nổ máy hay không cụ ạ? Vãi tư vấn???:-o

Thuy Dam Minh

Xe buýt
Theo em cụ cố tìm người quen có ai đi xe giống cụ thử xem, nếu không cụ mất time một tý lên thẳng cái gara của hãng rình có em nào giống cụ vào bảo dưỡng hỏi phát ra ngay mà. Như cụ tả tiếng zit zit ấy có vẻ ko bình thường đâu, trên 2 tỷ bạc mà như vậy thì khó chịu thật. Đời này em nghĩ nếu muốn nghe tiếng máy thì phải áp tai vào vào nắp capô mới biết có nổ máy hay không cụ ạ? Vãi tư vấn???:-o
Thực sự là tôi không tin lắm rằng xe Mercedes lại có tiếng zit zit như vậy! Xe tôi E 300 đời 2011 đây, dùng cả 3 năm rồi mà làm gì có tiếng gì ngoài tiếng máy êm êm đâu. Cho nên cụ cứ làm theo lời khuyên của cụ Meronly này nhé! Xe còn bảo hành, phải kiên quyết làm rõ ràng ngay từ bây giờ cụ ạ!

29A-57.274

[Tịch thu bằng lái]
Mec thì nhất và chất rồi.

Ibox

Xe đạp
Thực sự là tôi không tin lắm rằng xe Mercedes lại có tiếng zit zit như vậy! Xe tôi E 300 đời 2011 đây, dùng cả 3 năm rồi mà làm gì có tiếng gì ngoài tiếng máy êm êm đâu. Cho nên cụ cứ làm theo lời khuyên của cụ Meronly này nhé! Xe còn bảo hành, phải kiên quyết làm rõ ràng ngay từ bây giờ cụ ạ!
Cám ơn các cụ nhé, hôm vừa rồi em ghi âm lại cho hãng họ nghe luôn tiếng đấy, tại vì cái bệnh này cứ máy nóng là ko sao cả, em mang sang hãng họ thay cho em cái dây curoa mới từ hôm đấy êm ru luôn rồi ạ!

Meronly

Xe máy
Cám ơn các cụ nhé, hôm vừa rồi em ghi âm lại cho hãng họ nghe luôn tiếng đấy, tại vì cái bệnh này cứ máy nóng là ko sao cả, em mang sang hãng họ thay cho em cái dây curoa mới từ hôm đấy êm ru luôn rồi ạ!
Chúc mừng cụ chủ nhé! Thế thì tốt rồi! Chúc cụ lái xe an toàn nhé!

Thuy Dam Minh

Xe buýt

Chúc mừng cụ nhé!

tomoabc

Xe tải
Cụ đã có quyết định đúng, chúc mừng cụ!