Các bác tư vấn giúp em về xe biển số nước Lào anh em!

mr tan

Xe hơi
Em muốn nhờ các bác tư vấn về thủ tục,giá,thuận lợi và khó khăn trong quá trình sử dụng tại VN:em định mua một em Mer E240 Kompersson của anh bạn đang chạy tại Vn.Đặc điểm:xe nhập mới từ Đức về Lào tháng 1-2009 với giá 48k(đăng kí+thủ tục hết hơn 50k),biển số đăng kí màu vàng,chạy 3 vạn km,giấy tờ gồm có:giấy ủy quyền sử dụng của Giám đốc cty vận tải Việt Nam-Lào,thẻ và giấy phép lưu hành xe đến 2014...tóm lại là giấy tờ đầy đủ.Mong các bác giúp em với...thanh kiu nhìu

ChinhUy

Xe buýt
Em muốn nhờ các bác tư vấn về thủ tục,giá,thuận lợi và khó khăn trong quá trình sử dụng tại VN:em định mua một em Mer E240 Kompersson của anh bạn đang chạy tại Vn.Đặc điểm:xe nhập mới từ Đức về Lào tháng 1-2009 với giá 48k(đăng kí+thủ tục hết hơn 50k),biển số đăng kí màu vàng,chạy 3 vạn km,giấy tờ gồm có:giấy ủy quyền sử dụng của Giám đốc cty vận tải Việt Nam-Lào,thẻ và giấy phép lưu hành xe đến 2014...tóm lại là giấy tờ đầy đủ.Mong các bác giúp em với...thanh kiu nhìu
Chỗ em bôi đỏ ý đó là hết năm 2014 thì bác đi đăng kiểm lại thui ạ, em phân tích cho pác nè:

1. Thuận lợi:
- Giá rẻ có 50 k được con E 240 mang quốc tịch Đức.
- Đi sang, tuy anh không cao dưng ai cũng phải ngước nhìn.

2. Khó khăn:
- Anh là đối tượng tác chiến chính của tất cả xxx nầu mà nhìn thấy,( vì dễ ăn xiền )
- Anh ko cao nên ko hiểu hết luật pháp của bển và Việt ( càng bị xxx vặn tiền )
- Mọi sai lầm của anh đều phẩy trả giá = tiền mặt.
- Mỗi lần bị bắt vì vi phạm thì xe biển Giun là nặng đòn nhất, vì xxx rất thích món gỏi Giun dế ( đặc sản mà )
- 1 tháng/lần pác phẩy cho xe qua Lào rùi chạy về đê cấp giấy mới (nếu đúng luật )
- Vưn vưn và vưn vưn.

Em không biết xe pác là biển gì, em bổ sung cho pác ít thông tin về biển số xe của Lao xờ nè ( vì có 1 thời gian em đi làm lâm tặc và săn bắn thú rừng ở Lao xờ mà )

Có 5 loại biển:
1. Biển màu đỏ: Quân đội Fa-thét Lao xờ
2. Biển màu xanh: biển Nhà nước công bộc, nô bộc của Nhân dân
3. Biển màu trắng, chữ màu đen: Xe dành để kinh doanh, xe của Công ty
4. Biển màu trắng, chữ màu xanh: biển Liên doanh ( em đồ rằng, xe pác nằm ở khúc này )
5. Biển vàng: xe tư nhân không kinh doanh.

Đó bác, pác cần gì cứ ra câu hỏi đi, em trả lời cho pác, kể cả luật phát Lao xờ.

Chỉnh sửa cuối:

mr tan

Xe hơi
Thanks bác ChinhUy rất nhiều...em lơ mơ về vấn đề này quá nên nghe bác nói mà ngộ ra nhiều.E nghe nói nếu đi xe biển Lào tại VN có hai cách mà ít bị hỏi nhất đó là mua suất của Tham tán Đại sứ quán hoặc xe của các công ty vận tải qua lại Việt-Lào,em xem giấy tờ thì có mấy loại sau:
1- Cái thẻ màu xanh giống như bộ Simcard của mình í,trên đó ghi (tiếng Lao xờ em ko hiểu) thời gian từ 1-2009 đến 2014.
2- Đăng kí xe mang tên tư nhân(Giám đốc cty vận tải Việt Nam-Lào)và 3 giấy sử dụng xe tại Vn(Anh-Việt-Lào) ko ghi thời gian(các loại xe Lào khác đều ghi thời gian).
3- Giấy ủy quyền sử dụng(có dấu cty)
4- Sổ qua lại cửa khẩu
5- Tem mác đầy đủ
6- Biển xe màu vàng bác ạ
Em thấy anh bạn bẩu là đến năm 2014 anh ấy mang xe sang đó cũng được.
Mong các bác góp ý ạ.

ChinhUy

Xe buýt
Biển màu vàng là biển xe tư nhân không kinh doanh, tất nhiên giấy tờ đầy đủ dưng mà kụ chỉ được phép lưu hành ở Việt trong 1 tháng thui, hết 1 tháng kụ lậy phẩy đưa qua biên giới rùi lại đi về để được cấp giấy mới, còn quá hạn thì cứ 1 ngày là 400 k, 1 tháng là 12 trệu, cứ thể mà nhân lên.

Em thấy anh bạn bẩu là đến năm 2014 anh ấy mang xe sang đó cũng được. Về cái chỗ này thì ko được đâu kụ, trước thui, h em đố kụ đưới, ko có cách gì khác để lưu hành xe Lào ở Việt nam. Hồi xưa quê nhà em đầy xe Lao xờ ( Em ở Việt Nam quốc, Nghệ An tỉnh, Vinh thành phố ợ), toàn xe đẹp, h ít rùi, ít người dùng vì phạt nặng lắm. Giờ chỉ có nhà nầu mà làm ăn bên Lao xờ thì giữ lại để đi thui, vì có điều kiện lên cửa khẩu đổi giấy.

Trước đây năm 2002, 2003 thì quản lý ko chặt xe biển Lao xờ vưỡn chạy đầy đường, em thấy chỗ em ông nầu cũng có con biển Jun dế, toàn là Tiger Toyota mà có 10 k. H thì đi thì lại bị dẽ thịt thui kụ ợ. Xe biển Jun trong em h các sếp toàn để cho vợ con tập lái, con xe Subaru Toy ota mà có 5000 k.

Kụ yên tâm đi, dễ thế thì em đi xe biển Lao xờ lâu rùi, mà bên đó chỉ 30 k là xe cực ngon rùi kụ ợ, em có thời gian làm Lâm tặc và săn bắn thú rừng ở Lao xờ mà còn ko dám đi nữa là.

@google: iem chỉ biết biển Lao xờ thui, còn biển Thái thì em chưa biết kụ ợ.

mr tan

Xe hơi
Căng thẳng quá các bác ợ

raotro

Xe container
Cháu phải xin tư vấn về biển số Việt Nam trước, cái vụ Lào cháu chửa quan tâm!

Cress

Xe tải
Thanks bác ChinhUy rất nhiều...em lơ mơ về vấn đề này quá nên nghe bác nói mà ngộ ra nhiều.E nghe nói nếu đi xe biển Lào tại VN có hai cách mà ít bị hỏi nhất đó là mua suất của Tham tán Đại sứ quán hoặc xe của các công ty vận tải qua lại Việt-Lào,em xem giấy tờ thì có mấy loại sau:
1- Cái thẻ màu xanh giống như bộ Simcard của mình í,trên đó ghi (tiếng Lao xờ em ko hiểu) thời gian từ 1-2009 đến 2014.
2- Đăng kí xe mang tên tư nhân(Giám đốc cty vận tải Việt Nam-Lào)và 3 giấy sử dụng xe tại Vn(Anh-Việt-Lào) ko ghi thời gian(các loại xe Lào khác đều ghi thời gian).
3- Giấy ủy quyền sử dụng(có dấu cty)
4- Sổ qua lại cửa khẩu
5- Tem mác đầy đủ
6- Biển xe màu vàng bác ạ
Em thấy anh bạn bẩu là đến năm 2014 anh ấy mang xe sang đó cũng được.
Mong các bác góp ý ạ.
cái này không ngại cụ ạ, vì anh em Lào khám xe không như ở ta, cụ mang giấy tờ ra Nguyễn Gia Thiều - Hà nội, các bạn Lào mang về khám rồi lại mang sổ sang.
Xe Laos vào VN hết cỡ 1 tháng, sau đó phải nộp phạt 2tr VND cho đến lúc ra khỏi VN về Laos. Còn cụ muốn chính tắc thì cứ 1 tháng sang Lào chơi 1 lần. Em thấy có bác đi con Hilux 3 năm rồi mà chưa sang lại Lào lần nào.
Kinh nghiệm là cụ làm quen với mấy bác đi xe Lào ở Hà nội, các cụ ấy có kinh nghiệm rồi, lại có list của các xxx từng địa phương rồi, chỗ nào cụ mà bị toét thì gọi theo list đấy thôi.
Em thì thấy các cụ đi xe biển Lào chỉ chơi loại biển vàng chữ đen thôi, các loại kia có lằng nhằng gì đấy về thủ tục.

ChinhUy

Xe buýt
cái này không ngại cụ ạ, vì anh em Lào khám xe không như ở ta, cụ mang giấy tờ ra Nguyễn Gia Thiều - Hà nội, các bạn Lào mang về khám rồi lại mang sổ sang.
Xe Laos vào VN hết cỡ 1 tháng, sau đó phải nộp phạt 2tr VND cho đến lúc ra khỏi VN về Laos. Còn cụ muốn chính tắc thì cứ 1 tháng sang Lào chơi 1 lần. Em thấy có bác đi con Hilux 3 năm rồi mà chưa sang lại Lào lần nào.
Kinh nghiệm là cụ làm quen với mấy bác đi xe Lào ở Hà nội, các cụ ấy có kinh nghiệm rồi, lại có list của các xxx từng địa phương rồi, chỗ nào cụ mà bị toét thì gọi theo list đấy thôi.
Em thì thấy các cụ đi xe biển Lào chỉ chơi loại biển vàng chữ đen thôi, các loại kia có lằng nhằng gì đấy về thủ tục.

Biển vàng chữ đen là biển tư nhân không kinh doanh mà kụ. Dưng bắt thì nhiều xiền lắm. Chứ trong em cách đây 1 năm thì Lexus 470, RX 330,350,rx 400h có mà chạy đầy như lợn con. Dưng từ dạo đó thui, chứ sau đó em về có thấy con nầu đâu, đi sạch rùi ợ. Chỉ có pác nầu hay lên cửa khẩu hay là quan hệ buôn bán làm ăn với Lao xờ thì vưỡn giữ đi thoai. Bác cứ đi đi, Hà nội thì người đông, xxx bận phân luồng, và pác đi với điều kiện ko gây ra tai nạn giao thông, còn nếu ngược lại khi bị tai nạn giao thông thì :102::102: đừng hỏi pác nhá, còn đặc biệt nghiêm trọng thì pac toi luôn, lúc đó pác ra tòa lại bẩu là em ko hiểu hết pháp luật, ko biết pháp luật. He he :21::)) Lúc đó pác vầu ăn cơm ở nơi an ninh cực tốt lâu rùi. Ví dụ như: Chỗ ở tương đối thoáng mát, điện nước đấy đủ, vệ sinh khép kín, an ninh cực tốt, có người gác 24/24h.

Còn chỗ em bôi đỏ đỏ ý, khi pác gây tai nạn nghiêm trọng xxx nầu mà bênh được cho pác nhể. :21::)) :21::)) :21::)) :21::))

mr tan

Xe hơi
Em nghe các bác nói mà nản quá.thích em nó nhưng thôi vậy...em đành kiếm em E2OO(2hand) nhà ta đi vậy.Bác nào có giới thiệu cho em với nhá.thanks các bác rất nhiều:)