Các bác truyền cho em tý kinh nghiệm về việc chuyển chỗ sửa xe

sieunhanbom123

Xe đạp
Như hôm trước đã bẩm báo với các bác, con vợ 2 em nó chỉ bị sôi nước, đánh xe đến gara chỗ trung hòa chỉ để thay doăng thôi, ai dè bọn này làm ăn chán quá, hỏng lung tung cả nào gẫy kim phun xăng, tháo dây cam rồi lắm vào thì không có galangti, rồi bây giờ lại mất phần điện nữa, với chỗ này thì nên sử lý thế nào các bác tư vấn giúp em với!hôm nay em định kéo đến thanh trì nhưng đi thám thính trước đường vẫn ngập nên chưa dám thuê xe kéo, các bác nào có số đt của xe kéo cho em với, và đường nào đi đến chỗ sửa xe của mêkong thanh trí không ngập thì các bác tư vấn giúp nhé. cám ơn các bác nhiều!

tuanhanoi

Xe đạp
Bác cố đợi thêm 2 ngày nữa hết ngập . Còn làm ngay e rằng phải đi đường Ba la - Vân Đình -ra Thường Tín rồi lại ngược về MK Thanh Trì :ohmy:

Mây hôm nay gara nào cũng ngập lụt vì xe dính nước, theo em bác để tạm vài ngày rồi hãy tính chuyện chuyển nó đi ạ ...

thanhnt

Xe hơi
Website
www.denchieusang.com
Các Bác đi Fiat mà hay bị sôi nước lưu ý nhé, như kinh ngiệm của Em là bỏ van hằng nhiệt đi, máy lúc nào cũng mát lạnh, thấy mọi người bảo nếu bỏ van này đi thì đi hơi tốn xăng nhưng E thấy ko vấn đề gì.

Fiat_ELX

Xe điện
Các Bác đi Fiat mà hay bị sôi nước lưu ý nhé, như kinh ngiệm của Em là bỏ van hằng nhiệt đi, máy lúc nào cũng mát lạnh, thấy mọi người bảo nếu bỏ van này đi thì đi hơi tốn xăng nhưng E thấy ko vấn đề gì.
Không nên bỏ van hằng nhiệt, người ta thiết kế ra cái động cơ đâu có thừa van hằng nhiệt. Bác bỏ van hằng nhiệt sẽ bị 1 số vấn đề chính sau đây:
1/ Tốn xăng
2/ Mau mòn bộ hơi
3/ Nhanh hỏng dầu nhờn dẫn đến toàn bộ động cơ giảm tuổi thọ

hoachuoique

Xe điện
Mây hôm nay gara nào cũng ngập lụt vì xe dính nước, theo em bác để tạm vài ngày rồi hãy tính chuyện chuyển nó đi ạ ...
Nhiều kinh nghiệm như bác mèo mà bị bủn nước ờ. isabinh đâu rồi, giúp tý .

sieunhanbom123

Xe đạp
thanks các bác nhiều, em cũng tính để hết trận mưa thứ 2 đã , chứ chỗ nào cũng ngập nước sợ quá! Tình hình thế nào em lại nhờ các bác tư vấn sau. hết trận đại hồng thủy em cho cả nhà bờm (bờm bố, 2 bờm con ) ra trình diện các bác nhà fiat. à em đính chính với bác mèo nic của em là bờm chứ không phải là bom, vì thằng cu đầu nhà em là bơm mà! nó lên mạng thích hội nhà mình quá thế là nó đăng ký đấy, em đang ký mãi không được nên đành lấy níc của nó hehe!