[Thảo luận] Các bác lưu ý lỗi chèn vạch tại Hàng Khay - Tràng Tiền - Đinh Tiên Hoàng (14/10/2010)

longphamhoai

Xe tăng
Trước cửa cơ quan em 91 Đinh Tiên Hoàng (chỗ mấy chị đổi Đô Mỹ ấy) từ sáng tời giờ thấy các chú xxx giăng bẫy bắt nhiều xe lắm. Một tốp xxx bố trí đội hình như sau 1 chú đứng Hàng Khay, 1 chú Tràng Tiền, 2 chú ĐTH (2 lề) và 1 chú đón lõng ở xa cách 50m về phía Bưu Điện BH. Cứ xe nào chèn vạch thì các chú tại Hàng Khay hay Tràng Tiền có trách nhiệm thổi còi cho các chú đứng tại ĐTH vẫy vào làm viêc. Nghỉ giải lao em lại mang cố nước ra đứng trên tầng 2 nhìn xuống thấy 4 bạnh bị bắt nhiều vô kể. Lỗi chủ yếu chèn vạch từ Hàng Khay rẽ trái Đinh Tiên Hoàng; chèn vạch và vượt phải từ Tràng Tiền rẽ phải ra ĐTH. Các cụ/mợ đi qua chỗ này hết sức cẩn thận nhé, đường vừa đông lại vừa hẹp dễ không để ý mà chèn vạch lắm. Hiện giờ 3.30pm em thấy 5 phút thôi mà vẫy cũng 4,5 xe liên tục. Chúc các cụ lái xe an toàn.

NewPeace

Xe điện
He he, sau Đại lễ nên các anh ấy ra quân bù lại số thiếu hụt đây mà. GT như ở HN thì phạt kiểu gì chả được.

hành_khất_đêm

Xe điện
xxx đợt này bẩn thật, nhăm nhăm bắt đè vạch, chẳng may đè 1 tý cũng xấn xổ ra bắt. Hôm trước em bị bắt láo trên ngã tư hàng đậu rẽ ra trần nhật duật, em ko đè vạch thằng xxx trẻ 1 mực bảo em đè vạch gần đầu ngã tư. Em cãi, nó bảo vào làm việc với xxx già trong cái nhà ở chân cầu long biên. Cứ đòi lập biên bản em, em bảo em chẳng có lỗi gì cả, thằng kia nó nhìn nhầm. 1 lúc cảm thấy ko ăn được em mới trả giấy tờ cho em đi.

Luu Lehong

Xe container
Sáng nay em cũng rẽ trái từ Hai bà Trưng ra Phan Chu Trinh ( về phía Nhà hát lớn) để về cơ quan cho thuận đường, chứ không đi thẳng ( cơ quan ở 6- Phạm ngũ lão). Xe 2B trước mặt dày đặc nên em cũng rẽ sớm nên bị dính đè vạch. Đành rằng giở Luật với lý ra thì mình vi phạm, nhưng em có nói rằng đường đông, tôi rẽ cho thoát đường khỏi tắc, các chú xxx quyết không nhận tiền và ghi biên bản. Đứng một lúc cũng vài bác bị dính luôn!
Cảnh báo các cụ cẩn thận lỗi đè vạch ở các phố loanh quanh Hoàn Kiếm nhé! Em nghe đâu là 1triệu 2 đấy! vấn đề là tình trạng giao thông lúc cao điểm, nếu cứ đúng đến tim đường mới rẽ thì đường sẽ tắc dồn vì 2B lấn!

Đầu giờ chiều ra gặp 3 Trần Nhật Duật hỏi để giải quyết thì các chú ấy nói phải sau một tuần mới có giấy tờ. Em nói lại như buổi sáng và chửi thẳng : các anh chỉ nhiễu dân - một lũ cả đực và cái ngồi đó cúi mặt im lặng, không dám nói gì!

Tribute

Xe container
Thanks cụ đã cảnh báo.

BIM325

Xe hơi
Đi đường dạo này sợ quá các bác nhỉ? Chỗ này còn được bác Long cảnh báo trước chứ các chỗ khác xxx tự nhiên mọc lên thì biết đâu mà lần. Em thì cứ đúng đường, đúng tốc độ cho phép đi rồi. Nhưng đi đường vẫn lo ngay ngáy.hic :((

longvu

Xe tăng
Sáng nay em cũng rẽ trái từ Hai bà Trưng ra Phan Chu Trinh ( về phía Nhà hát lớn) để về cơ quan cho thuận đường, chứ không đi thẳng ( cơ quan ở 6- Phạm ngũ lão). Xe 2B trước mặt dày đặc nên em cũng rẽ sớm nên bị dính đè vạch. Đành rằng giở Luật với lý ra thì mình vi phạm, nhưng em có nói rằng đường đông, tôi rẽ cho thoát đường khỏi tắc, các chú xxx quyết không nhận tiền và ghi biên bản. Đứng một lúc cũng vài bác bị dính luôn!
Cảnh báo các cụ cẩn thận lỗi đè vạch ở các phố loanh quanh Hoàn Kiếm nhé! Em nghe đâu là 1triệu 2 đấy! vấn đề là tình trạng giao thông lúc cao điểm, nếu cứ đúng đến tim đường mới rẽ thì đường sẽ tắc dồn vì 2B lấn!

Đầu giờ chiều ra gặp 3 Trần Nhật Duật hỏi để giải quyết thì các chú ấy nói phải sau một tuần mới có giấy tờ. Em nói lại như buổi sáng và chửi thẳng : các anh chỉ nhiễu dân - một lũ cả đực và cái ngồi đó cúi mặt im lặng, không dám nói gì!

Ở đó ko có Hifi thật hả cụ :)):)):)).
Chia buồn với cụ, nhưng sao cụ ko hỏi luôn là lỗi đó bao xiền, thử xem Lũ đó có trả lời cụ dõng dạc ngay ko ?
Hạ hỏa tí đi cụ, cụ vi phạm thì người ta mới bắt phạt, đó là chuyện thường tình. xxx cũng có người này người khác, ko hẳn là xấu hết đâu.

4eyes10

Xe buýt

Đầu cá mè chúng nó chứ, lẽ ra cviệc của chúng nó là có mặt tại các điểm nóng để giải tỏa, hướng dẫn người tham gia giao thông đi cho đúng thì không làm, công bộc của dân hưởng lương bằng tiền thuế của dân bây giờ thế đấy các cụ ợ...
Cụ lưu ý, thời hạn xử phạt vi phạm là 10 ngày kể từ ngày lập bb, kể cả cụ không đến và nó phải gửi Qđ xử phạt cho cụ để cụ nộp phạt. Theo em cụ cứ để đến ngày thứ 11 hãy đến nếu nó chưa ra qđ xử phạt đúng thời hạn thì chơi cho nó phát

Hoàn Béo

Xe hơi
Chỉnh sửa cuối:

jeehoon

Xe tải
Tks cụ nhá.

chắc mấy bác xxx sau ngày 10/10 mệt và hẻo quá nên tranh thủ làm tý cho cái bụng đỡ đói ấy mà.

NewPeace

Xe điện
Trước kia thì các anh CA hay bắt nhất chỗ ngã 4 Hai bà Trưng- Hàng Bài, bây giờ thấy dễ kiếm nên nhân rộng ra đây mà. Cứ đến tâm điểm giao nhau mà quay các bác ạ, tắc kệ bố nó.

Nấm mỡ

Xe điện
Cho em hỏi là theo NĐ 34 thì lỗi chèn vạch chỉ phạt ở mức 500K, không giữ bằng thôi chứ nhỉ? Sao mà phạt lỗi 1.200K được?

Dư cái lày thì đè vạch khi rẽ sẽ rơi vào lỗi 2a hay lỗi 3a hở cụ *-)
Nhà cháu thấy là lỗi 2a có vẻ hợp lý hơn, dưng chả hiểu xxx quy cho lỗi nào :D

Tribute

Xe container
Hoàn Béo nói:
Cho em hỏi là theo NĐ 34 thì lỗi chèn vạch chỉ phạt ở mức 500K, không giữ bằng thôi chứ nhỉ? Sao mà phạt lỗi 1.200K được?​
Nấm mỡ nói:
Dư cái lày thì đè vạch khi rẽ sẽ rơi vào lỗi 2a hay lỗi 3a hở cụ

Nhà cháu thấy là lỗi 2a có vẻ hợp lý hơn, dưng chả hiểu xxx quy cho lỗi nào

Thực ra NĐ34 làm gì có lỗi đè vạch mà xxx nó quy tội đi không đúng phần đường, làn đường quy đinh (lỗi 3a) lỗi này bị tăng nặng đối với đô thị đặc biệt phạt 1tr đến 1tr4 và giữ GPLX 30 ngày, nên xxx HN quy định phạt 1tr2.

Luu Lehong

Xe container
Cho em hỏi là theo NĐ 34 thì lỗi chèn vạch chỉ phạt ở mức 500K, không giữ bằng thôi chứ nhỉ? Sao mà phạt lỗi 1.200K được?
[url=http://b.imagehost.org/view/0792/nhungloithuonggap_ND34]
[/URL]
Biên bản thì chúng sẽ ghi là "đi sai phần đường quy định"! Em đã hỏi, một thằng oắt ngồi ở 3 Trần Nhật Duật chiều nay thì nó nói là 1T2 cụ ạ! V/đ chắc là đang chiến dịch lấy thành tích hay chúng sợ nhiều người ngồi ở vườn hoa thấy nên không dám lấy tiền mà nhất quyết lập biên bản khi em chỉ đè chút vạch để rẽ trái tránh 2B!~X(

Ngoc Phan XLS

Xe container
Biên bản thì chúng sẽ ghi là "đi sai phần đường quy định"! Em đã hỏi, một thằng oắt ngồi ở 3 Trần Nhật Duật chiều nay thì nó nói là 1T2 cụ ạ! V/đ chắc là đang chiến dịch lấy thành tích hay chúng sợ nhiều người ngồi ở vườn hoa thấy nên không dám lấy tiền mà nhất quyết lập biên bản khi em chỉ đè chút vạch để rẽ trái tránh 2B!~X(
Cụ rút kinh nghiệm nhé! Xét về lý thì cụ sai! Xét về tình thì CSGT sai! Va đặc biệt em khẳng định CSGT ta không có tình đâu! Em đi vài ba nước khác rồi! Đèn vàng thường chỉ nhắc nhở, 1 tí vạch như cụ bị cũng chỉ nhắc nhở!

Em đã từng dừng xe vuông góc ngay sát ngã 5 khi em cần đi từ Thợ Nhuộm về Bà Triệu mà CSGT chỉ đứng nhìn chứ không làm gì được! Chắc cụ hiểu là đi qua đó vào giờ cao điểm nó khoai như thế nào!!!

quangtayho

Xe container
Tưởng có gì mới, chỗ này Gấu nhà em bị bắt cách đây mấy tháng rồi. Hôm ấy thực ra là bị oan (em ngồi ghế phụ) vì vừa đèn xanh, Gấu nhà em đang từ từ tăng tốc thì 1 cái 2B rẽ trái từ Hàng Bài ra Hàng Khay tạt đầu Gấu nhà em, Gấu nhà em vội đánh lái để tránh nên 2 bánh sau đè qua vạch. xxx xô ra vịn ngay, 2 vợ chồng em cãi thật lực, 1 bác 4B đai sau vợ chồng em (cũng bị bắt) nhiệt tình làm chứng nên cuối cùng thoát.

Tribute

Xe container
quangtayho nói:
Tưởng có gì mới, chỗ này Gấu nhà em bị bắt cách đây mấy tháng rồi. Hôm ấy thực ra là bị oan (em ngồi ghế phụ) vì vừa đèn xanh, Gấu nhà em đang từ từ tăng tốc thì 1 cái 2B rẽ trái từ Hàng Bài ra Hàng Khay tạt đầu Gấu nhà em, Gấu nhà em vội đánh lái để tránh nên 2 bánh sau đè qua vạch. xxx xô ra vịn ngay, 2 vợ chồng em cãi thật lực, 1 bác 4B đai sau vợ chồng em (cũng bị bắt) nhiệt tình làm chứng nên cuối cùng thoát.
Em đang nghi ngờ cái gọi là "lỗi đè vạch" vì tìm khắp NĐ34 cóc chỗ nào nói vậy. Còn xxx áp lỗi 3a 'đi sai phần đường, làn đường" thì không có cơ sở khi xe chỉ bị dính tí bánh lên vạch nhất là chỉ dính tí bánh sau nó cũng phạt lỗi này.

Các cụ có thấy chỗ nào quy định về lỗi rõ hơn nữa không ạ?

Dạo này xxx HN bắt đầu bắt chiếc xxx Sài gòn, bắt sai làn, đè vạch, dừng đỗ kinh khủng. Không biết mấy hôm nữa nó có bắt chiếc xxx SG vào bắt cả xe đậu đè vạch, sai chuồng trong sân bay, nhà ga không nữa??!!!^:)^

Chỉnh sửa cuối:

windys

Xe tăng
Trước cửa cơ quan em 91 Đinh Tiên Hoàng (chỗ mấy chị đổi Đô Mỹ ấy) từ sáng tời giờ thấy các chú xxx giăng bẫy bắt nhiều xe lắm. Một tốp xxx bố trí đội hình như sau 1 chú đứng Hàng Khay, 1 chú Tràng Tiền, 2 chú ĐTH (2 lề) và 1 chú đón lõng ở xa cách 50m về phía Bưu Điện BH. Cứ xe nào chèn vạch thì các chú tại Hàng Khay hay Tràng Tiền có trách nhiệm thổi còi cho các chú đứng tại ĐTH vẫy vào làm viêc. Nghỉ giải lao em lại mang cố nước ra đứng trên tầng 2 nhìn xuống thấy 4 bạnh bị bắt nhiều vô kể. Lỗi chủ yếu chèn vạch từ Hàng Khay rẽ trái Đinh Tiên Hoàng; chèn vạch và vượt phải từ Tràng Tiền rẽ phải ra ĐTH. Các cụ/mợ đi qua chỗ này hết sức cẩn thận nhé, đường vừa đông lại vừa hẹp dễ không để ý mà chèn vạch lắm. Hiện giờ 3.30pm em thấy 5 phút thôi mà vẫy cũng 4,5 xe liên tục. Chúc các cụ lái xe an toàn.

Cụ nào có lòng tốt thì vẽ cái sơ đồ cho anh em nhìn phát rồi tránh, e vẫn chưa tưởng tượng ra.

Đúng là có chiến dịch các cụ ạ, chỗ nào cũng thấy CSGT đứng đầy đường, e hay đi qua cái ngã tư Tam Trinh - Đền Lừ (chợ đầu mối) bình thường thì không sao, nhưng hôm trước có một tổ 2 chú đứng là ùn kéo dài lên tít Mai Động luôn.

Nhưng nói chung e thấy các cụ lái xe đi cũng rất là ẩu, đặc biệt các cụ lái altis, innova, fortuna với forte, ẩu và mất lịch sự

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ nào có lòng tốt thì vẽ cái sơ đồ cho anh em nhìn phát rồi tránh, e vẫn chưa tưởng tượng ra.

Đúng là có chiến dịch các cụ ạ, chỗ nào cũng thấy CSGT đứng đầy đường, e hay đi qua cái ngã tư Tam Trinh - Đền Lừ (chợ đầu mối) bình thường thì không sao, nhưng hôm trước có một tổ 2 chú đứng là ùn kéo dài lên tít Mai Động luôn.

Nhưng nói chung e thấy các cụ lái xe đi cũng rất là ẩu, đặc biệt các cụ lái altis, innova, fortuna với forte, ẩu và mất lịch sự
Sao cụ lại kết tội mấy cái xe thế này??? Hicz