Các bác kỹ thuật cho em hỏi tý về khóa xe FE

lion_small

Xe hơi
Website
www.vayvonnganhang.net.vn
Tình hình là hôm vừa rùi em bị mất con máy ảnh để trên V2 nên ức chế quá ! em muốn hỏi các bác là có thể chế đc khóa từ cho xe FE ko ạ ? Ví dụ như nếu mình không mở cửa thì sau khoảng 15s là xe tự động khóa hết các cửa lại, hoặc nếu mình cách xa xe tầm 20m thì xe cũng tự động khóa cửa. Liệu có chế được khóa như vậy cho FE ko các bác !

Nook

Xe buýt
Fe 2008 có chế độ này cụ ah. Tự động khóa. Nhiều khi quên chìa khóa là tèo. Cái nào cũng có mặt trái của nó.

ZAD Viet

Xe điện
Fe của em có tự khóa, hình như sau 15¨.
Nhưng cũng phập phù hay sao ấy. Có lúc em để ý mãi chả thấy nó khóa.
Còn muốn chế cũng được mà.
bác vào gian hàng tìm là có.

tadyluu

Đi bộ
cái này là khi khóa rồi. xong bác bấm nút unlock trên chìa, nhưng ko mở cửa thì 15 giây sau nó tự khóa lại, để phòng mình quên khóa cửa. bác thử lại đi.

vankhuonthep

Xe tăng
Em đang đi FE 2008 có chế độ tự khoá sau ít giây. Trước em đi vios 2009 em lắp thêm tự động khoá chìa ra khỏi 2m là tự động khoá, đến gần 2m là tự mở, em lắp ở Hoàng Quốc Việt đoạn gần chỗ tăng Thiết giáp ý.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Tình hình là hôm vừa rùi em bị mất con máy ảnh để trên V2 nên ức chế quá ! em muốn hỏi các bác là có thể chế đc khóa từ cho xe FE ko ạ ? Ví dụ như nếu mình không mở cửa thì sau khoảng 15s là xe tự động khóa hết các cửa lại, hoặc nếu mình cách xa xe tầm 20m thì xe cũng tự động khóa cửa. Liệu có chế được khóa như vậy cho FE ko các bác !
Còn muốn chế cũng được mà.
bác vào gian hàng tìm là có.
Chính xác là tự khóa sau 20 giây, nhưng chỉ với điều kiện bác bấm mở khóa (hoặc dùng chìa) rồi mà không mở 1 trong 4 cánh cửa ra (không tính cửa hậu)! Nếu bác đã mở cánh cửa ra rồi, để vô tư, không bao giờ tự sập khóa!

NguyenMaiLinh

Xe tải
Chính xác là tự khóa sau 20 giây, nhưng chỉ với điều kiện bác bấm mở khóa (hoặc dùng chìa) rồi mà không mở 1 trong 4 cánh cửa ra (không tính cửa hậu)! Nếu bác đã mở cánh cửa ra rồi, để vô tư, không bao giờ tự sập khóa!
Chuẩn luôn cụ à. Đợt vừa rồi xăng dầu lên giá, cụ có tranh thủ được tý nào không vậy ?

backinhca

Xe buýt
FE 2011 khóa tổng ,cánh hậu ko dùng chìa mà bác ?

FE09

Xe buýt
Phải tập thói quen xuống xe là bấm khóa thôi, nhiều khi sợ quên, lại quay lại bấm phát nữa cho chắc. Để khóa tự động nguy hiểm lắm, đang đi xa, xuống đường đi tưới hoa một tí tự nhiên nó sập vào thì toi :).

Xe2009

Xe tải
Một bác tài già có dậy là cần tạo thói quen khi rời xa xe thì phải đi một vòng kiểm tra việc khóa cửa và lên tất cả các kính, đề phòng trường hợp người ngồi ghế sau không quen điều hòa nên hạ kính xuống.

lion_small

Xe hơi
Website
www.vayvonnganhang.net.vn
cảm ơn các bác đã cho ý kiến ! nhưng nhiều lúc em thấy khóa xe như 1 thói quen mấy lần em tưởng là mình chưa khóa xe nên quay lại mở lại cửa nhưng ko ngờ mình lại bấm khóa rùi ! chính vì vậy nên hình như em hình thành 1 tính tự động và chủ quan là cứ nghĩ mình khóa xe rùi ! Còn thật ra ở mỗi hoàn cảnh 1 khác không thể lần nào xuống xe cũng kiểm tra xe hết 1 vòng đc. Nên em cứ tính an toàn bác nào biết chỗ nào lắp bộ khóa từ thì bảo em cái để em đi lắp vào ! thank các cụ nhiều !