Các bác giúp về "hiện tượng" của E250 CGI

taylainghich

Xe đạp
E ở SG, hiện đang dùng E250 CGI, có 3 vấn đề nhờ các bác giúp:
1. Khi kéo kính xuống (bên tài xế), bấm nút và bỏ tay ra thì kính xuống tự động. Nhưng khi kéo lên thì phải giữ bằng tay thì mới lên hết (chứ không tự động được). Tuy nhiên, khi kính đã lên hết, xong bỏ tay ra thì kính lại tụt xuống khoảng 2cm thì dừng lại. Kéo thêm 1 lân nữa thì ok. Các bác cho biết hiện tượng trên là lý do gì, mình có thể khắc phục được không hay là phải vào hãng.
2. Xe này có đèn pha không ạ, e chỉ thấy có nút pha (kéo thì pha, bỏ ra là cốt) chứ không thấy công tắc pha ở chỗ nào. Xin cảm ơn các bác.
3. Cái dòng nước rửa kính lái hạ thấp quá, sát phía dưới kính, làm thể nào cho nó lên cao được ạ.
Mong các bác chỉ giúp. Xin cảm ơn.

Mấy lỗi này nhỏ nhẹ đáng yêu thôi mà bác ;)) Bác chạy qua Hãng bảo mấy cậu Sale ấn ấn cái là ổn cho bác ngay thôi ;))

tuananhbmw

Xe buýt
Hiện tượng 1 và 3 thì cụ phải vào hãng người ta kiểm tra cho,còn cái số 2 thì hình như cụ đi ô tô lần đầu thì phải,xe nào cũng giống nhau mà,muốn nháy pha thì cụ kéo vào như thế,còn muốn bật pha luôn thì cụ đẩy ra phía ngoài...

hungbm

Xe điện
Cái số 2 cụ nên set đèn pha thông minh về chế độ off. Nếu để on thì khi chạy xe cứ gặp xe đi ngược chiều là nó tự động chuyển fa về cost, mà đi đường VN chỉ khi nào cụ đi vào rừng thì mới dùng được chế độ này.

tuananhbmw

Xe buýt
Cái số 2 cụ nên set đèn pha thông minh về chế độ off. Nếu để on thì khi chạy xe cứ gặp xe đi ngược chiều là nó tự động chuyển fa về cost, mà đi đường VN chỉ khi nào cụ đi vào rừng thì mới dùng được chế độ này.
Cái chế độ đấy của nó là thông minh,lịch sự thế mà cụ lại bảo không dùng,thế ý cụ là cụ cứ để pha đi liên tục đấy ạ,cụ cẩn thận chứ đi kiểu đấy thì ra đường suốt ngạy bị ăn chửi,và chuẩn bị đỏ ít trên OF đấy ạ...

K-tronic

Xe đạp
E cũng đang dùng e250 ... Muốn để pha , Cụ đẩy cái cần chỉnh đèn vào trong là chế độ pha cụ ạ :D NGược phía với nháy pha ấy :D

viciv

Xe buýt
Nếu cụ khẳng định luôn dùng pha thì e kính cụ một ly vang đỏ ngay ợ !!!

muonmuaxe

Xe tăng
Đọc cái mục số 2 em dự rằng cụ này chắc mua bằng lái rồi.

lexus_bk

Xe điện
hiện tượng này dòng xe toy cũng hay bị khi bác rút cực âm ác quy ra, khắc phục bằng cách set lại cho nó, bên toy set rất đơn giản, ai cũng làm đc, còn bên mer cụ thử sớt gu gờ xem thế nào, em cũng không mấy khi làm xe mer nên không biết, em nói thật :D

SHD

Xe điện
E ở SG, hiện đang dùng E250 CGI, có 3 vấn đề nhờ các bác giúp:
1. Khi kéo kính xuống (bên tài xế), bấm nút và bỏ tay ra thì kính xuống tự động. Nhưng khi kéo lên thì phải giữ bằng tay thì mới lên hết (chứ không tự động được). Tuy nhiên, khi kính đã lên hết, xong bỏ tay ra thì kính lại tụt xuống khoảng 2cm thì dừng lại. Kéo thêm 1 lân nữa thì ok. Các bác cho biết hiện tượng trên là lý do gì, mình có thể khắc phục được không hay là phải vào hãng.
2. Xe này có đèn pha không ạ, e chỉ thấy có nút pha (kéo thì pha, bỏ ra là cốt) chứ không thấy công tắc pha ở chỗ nào. Xin cảm ơn các bác.
3. Cái dòng nước rửa kính lái hạ thấp quá, sát phía dưới kính, làm thể nào cho nó lên cao được ạ.
Mong các bác chỉ giúp. Xin cảm ơn.
Cái số 1 để tự động lên, cụ set làm 3 lần(giữ nút bấm đưa kính lên hết, xong lại hạ xuống đưa lên 3 lần là cửa tự nhớ), còn khi lên hết, kính tự tụt 1 tý, cụ xem có cái gì mắc vào rãnh kính không?
Cái số 3 cụ lấy cái kim máy khâu thò vào lỗ fun nước chỉnh cao lên là được

hungbm

Xe điện
Nếu cụ khẳng định luôn dùng pha thì e kính cụ một ly vang đỏ ngay ợ !!!
Có lẽ cụ không hiểu ý em. Em đang chạy xe này và em đã chạy xe được 18 năm rồi nên không thể không biết dùng pha cost khi lái xe ở nội thị và ngoài đường cao tốc. Vấn đề em nói ở đây là chế độ đèn thông minh của xe này là không bao giờ cụ chuyển sang chế độ pha được khi đối diện có xe đi ngược chiều nếu để chế độ ON đèn pha thông minh. Xe Mer nó lịch sự thế đấy cụ ạ...

taylainghich

Xe đạp
Cái số 1 để tự động lên, cụ set làm 3 lần(giữ nút bấm đưa kính lên hết, xong lại hạ xuống đưa lên 3 lần là cửa tự nhớ), còn khi lên hết, kính tự tụt 1 tý, cụ xem có cái gì mắc vào rãnh kính không?
Cái số 3 cụ lấy cái kim máy khâu thò vào lỗ fun nước chỉnh cao lên là được
Thank bác. E đã làm 3 lần như bác hướng dẫn nhưng vẫn không được. Kiểm tra rãnh kính cũng không có gì.
Vụ dùng kim khâu cũng không được luôn. E200K thì e làm được vì mỗi vòi phun nước có 2 cái lỗ, còn E250 thì là 2 cái rãnh, cứng khừ không chỉnh được.

taylainghich

Xe đạp
E cũng đang dùng e250 ... Muốn để pha , Cụ đẩy cái cần chỉnh đèn vào trong là chế độ pha cụ ạ :D NGược phía với nháy pha ấy :D
Thanhk bác. Hay là xe e có vấn đề. E đẩy cái cần về phía kính lái thì đèn không giương lên (mặc dù kéo vào hướng tài xế thì đèn vẫn nháy), mà nhìn vào trong cái đồng hồ công tơ met thấy hiện cái hình (có lẽ là đèn) chiếu thẳng, có chữ A bên trong, khi để cái cần chỉnh ở chế độ bình thường thì cái hình biến mất. Xe bác có vậy không.

taylainghich

Xe đạp
Hiện tượng 1 và 3 thì cụ phải vào hãng người ta kiểm tra cho,còn cái số 2 thì hình như cụ đi ô tô lần đầu thì phải,xe nào cũng giống nhau mà,muốn nháy pha thì cụ kéo vào như thế,còn muốn bật pha luôn thì cụ đẩy ra phía ngoài...
Thank bác. E đầy rồi mà không được bác à.

hungbm

Xe điện
Thanhk bác. Hay là xe e có vấn đề. E đẩy cái cần về phía kính lái thì đèn không giương lên (mặc dù kéo vào hướng tài xế thì đèn vẫn nháy), mà nhìn vào trong cái đồng hồ công tơ met thấy hiện cái hình (có lẽ là đèn) chiếu thẳng, có chữ A bên trong, khi để cái cần chỉnh ở chế độ bình thường thì cái hình biến mất. Xe bác có vậy không.
Bác set up trên vô lăng phần đèn pha thông minh chuyển active thành detractive là mất chữ A trên màn hình. Lúc đó bác sẽ đẩy cần gạt ra ngoài là pha, kéo vào trong là cost(bằng cơm).

taylainghich

Xe đạp
Bác set up trên vô lăng phần đèn pha thông minh chuyển active thành detractive là mất chữ A trên màn hình. Lúc đó bác sẽ đẩy cần gạt ra ngoài là pha, kéo vào trong là cost(bằng cơm).
Thank bác nhiều, e đã chinh phục được nó rồi. Nhờ bác chỉ cho cách làm sao tắt cái đèn led đi được vì ban ngày nó vẫn sáng trưng, mà e thấy nhiều xe không sáng.

Minolta

Xe đạp
Nhờ bác chỉ cho cách làm sao tắt cái đèn led đi được vì ban ngày nó vẫn sáng trưng, mà e thấy nhiều xe không sáng.
Bác vặn nút đèn sang chữ P có mũi tên trái hoặc phải thì sẽ tắt đèn Led và sẽ bỏ luôn chế độ bật đèn Auto khi đi vào chổ tối luôn, khi tắt máy xe thì cái đèn tròn nhỏ sẽ sáng bên trái hoặc phải tùy vào nút vặn chổ chữ P. Cất xe thì nên nhớ vặn lại chữ A để khỏi hết bình.

taylainghich

Xe đạp
Bác vặn nút đèn sang chữ P có mũi tên trái hoặc phải thì sẽ tắt đèn Led và sẽ bỏ luôn chế độ bật đèn Auto khi đi vào chổ tối luôn, khi tắt máy xe thì cái đèn tròn nhỏ sẽ sáng bên trái hoặc phải tùy vào nút vặn chổ chữ P. Cất xe thì nên nhớ vặn lại chữ A để khỏi hết bình.
Thank bác. Nhưng như vậy là 1 trong 3 đèn vẫn sáng, e thấy nhiều xe 3 đèn tắt hết luôn (ban ngày).

muonmuaxe

Xe tăng
Cụ chỉ cần đọc cái bài của cụ Tranquoctoan về các tính năng của mer ở ngay trên đầu box merc này là hiểu hết ngay mà. Chúc cụ vui với vợ 2 của mình.

Chỉnh sửa cuối: