-Các bác giúp em vụ tải nhạc trên mạng vào CD-R.

RAVA

Xe ba gác
-Chả là dạo này em thấy nghe mấy cái đĩa CD trên xe nó ít bài hay quá mà trên cái đầu phát xe em nó có chức năng đọc đĩa MP3, em thì đã mua mấy cái đĩa Sony CD-R (700MB, 1x-48X) nhưng ko biết cách copy nhạc trên mạng vào đĩa ntn, các bác giúp em vụ này với (máy tính của em ổ đĩa có DVD RW). Thanks.

tman75hd

Xe hơi
Website
tman75hd.blogspot.com
Nếu cụ dùng Win7 thì chỉ việc cho đĩa trắng vào, Win nó đòi format để ghi, cụ chấp nhận format, sau đó cứ kéo các file nhạc thả vào đĩa trắng đó (dùng explorer của Win) để nó tự ghi, sau khi ghi xong chuột phải vào ký tự ổ đĩa chọn close và đợi nó hoàn tất.
Nếu dùng Win thấp hơn thì có lẽ là phải dùng một phần mềm ghi đĩa nào đó.

Khi phát trên máy, đĩa MP3 sẽ lấy theo thứ tự từ trên xuống (theo tên) với đầu phát không hiển thị bài hát (còn loại hiển thị thì mình biết rồi) nên cụ muốn chọn bài nào đó cụ thể thì phải in ra giấy một danh sách các bài theo thứ tự để dễ lựa chọn.

Các file mp3 nếu có dấu thì tốt nhất nên đổi tên thành không dấu (ví dụ Tình ca.mp3 thì nên đổi là tinh_ca.mp3)

ZIL.135

Xe buýt
Cái này nó còn phụ thuộc vào đầu đọc cụ ợ. Nếu đầu của cụ là "đời cao" thì loại đĩa nào nó cũng chiến (CD, MP3) tuy nhiên nếu chỉ đọc được đĩa CD thì cụ phải dùng phần mềm burn đĩa chuyên dụng. Ở đây em đề cập đến Nero là ngon nhứt cụ hỏi anh Gúc nhé tìm bản portable cho nhẹ cụ ợ.
Nếu k làm được thì cụ ới em.