Các bác giúp em với

Em là lính mới vô các, rất mong các cao thủ chỉ giáo cho em.
Em có con Mazda Premacy nhưng dạo nay đi ồn quá. Mặc dù em đã lắp thêm đài đóm, loa vv nhưng vẫn khó chịu các bác ạ. À mà em có đi chống ồn nhưng không ăn thua lắm. Các bác có thể chỉ giao cho em không? Em ở HN mong các bác chỉ dùm:D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D

Lái Máy Bay

Xe đạp
Bác có thể nhờ anh em trên OF hướng dẫn hoặc xử lý ồn (có 1 vài anh có làm dịch vụ này thì phải). Còn nếu không bác ra chỗ cu Quang béo ở 73 Hai Bà Trưng (gần bún ngan Khoa béo) bảo nó làm cho. Tổng thiệt hại cỡ 2,7tr - 3tr đồng, lót gầm, lót trần ì xèo. Nói chung là làm xong thì thấy đỡ ồn hẳn.

Chúc bác nhanh chóng chữa được bệnh "lắm mồm" cho em Premacy.

Thân ái

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Bác phải xác định 1 điều là ko một công nghệ chống ồn nào là tuyệt đối cả, nó cũng giống như dán kính ấy, chỉ đỡ phần nào thôi và phụ thuộc rất nhiều vào từng loại xe, thậm chí từng chiếc xe. Ý em là bác nên cân nhắc giữa hiệu quả thu được và số tiền phải bỏ ra. Đương nhiên bác ko muốn bỏ ra một số tiền lớn mà chỉ giảm được 2-3% độ ồn phải ko ? muốn vậy bác nên tham khảo các bác đi Pre (tốt nhất là nên chọn xe cùng đời) đã làm chống ồn rồi để so sánh với xe bác, cân nhắc với giá cả để lựa chọn. Nêu trực tiếp cảm nhận, chứ đừng nghe người ta nói, nhiều khi các bác ăn phải bồ hòn rồi không lẽ lại không khen là ngọt :D :D
Ở HN có nhiều nơi làm chống ồn bác ạ, VD: con rồng đỏ (đắt lắm, hiệu quả thì chưa ai kiểm chứng, ít ra là trên 4R này), 45 thái hà của bác lomo, hàng chĩnh (em quên số, nhưng hình như chỉ có 1 hàng này thôi), vài chỗ nữa ở hoàng hoa thám...
Chúc bác mau toại nguyện !

Chỉnh sửa cuối:
Chào bác,

Trong này có nhiều bác đi Pre lắm, và 1 số bác đã có kinh nghiệm chống ồn trực tiếp rồi, bác chờ tý nhé, nhưng mà bác phải khai bệnh rõ hơn mới có thể tư vấn nhanh và chính xác được . "Dạo này đi ồn" là lúc trước không ồn, giờ mới ồn ? Tiếng ồn ở lốp hay tiếng ồn gì ? Bác đã chống ồn thế nào ? Sàn? Trần ? Cửa ?

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Nếu như xe của bác đã sử dụng lâu mà bây giờ bác mới thấy ồn thì bác nên đi ktra lại lốp nếu đã mòn bác nên thay một bộ lốp mới của michelin ,nếu như lốp ko vấn đề gì thì bác nên ktra lại các vòng bi tại các mayơ bánh xe,còn nếu xe ồn từ mới mua thì bác nên ktra lại xem bác làm chống ồn ở đâu và làm như thế nào,chúc bác yêu vợ hai hơn

sontt

Xe buýt
Nguyễn Việt Thắng nói:
Em là lính mới vô các, rất mong các cao thủ chỉ giáo cho em.
Em có con Mazda Premacy nhưng dạo nay đi ồn quá. Mặc dù em đã lắp thêm đài đóm, loa vv nhưng vẫn khó chịu các bác ạ. À mà em có đi chống ồn nhưng không ăn thua lắm. Các bác có thể chỉ giao cho em không? Em ở HN mong các bác chỉ dùm:D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D
Em có kinh nghiệm chống ồn cho tất cả các loại xe là: Lắp bộ âm thanh thật ngon và mở nhạc thật to. Chả nghe thấy tiếng máy, tiếng gầm gì sất các bác ạ.

Thanks các bác nhiều, em cũng đã làm một số như: Chống ồn trần, sàn bằng cao su cánh cửa...vv, lắp thêm loa sup nhưng vẫn ồn các bác ạ. Mà tiếng ồn hình như từ phía sau đưa lên. Em cũng thay lốp michen rồi nhưng có lẽ do bi mayow hôm nào rỗi có lẽ em thử vào hãng xem có thay mayơ sau không. Nhưng hãng của Mazda hơi bị củ chuối, có bác thợ già hay vòi tiền ngoài lắm

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
sontt nói:
Em có kinh nghiệm chống ồn cho tất cả các loại xe là: Lắp bộ âm thanh thật ngon và mở nhạc thật to. Chả nghe thấy tiếng máy, tiếng gầm gì sất các bác ạ.
Thế thì tốn kém quá, bộ âm thanh ngon bi giờ cũng cỡ 1000 thằng mỹ, em có cách đơn giản mà rẻ hơn nhiều, đó là hạ kính xuống ->hết ồn, vì ở ngoài còn ồn hơn:)) :)) :))

À em quên, hôm trước em vừa chế cái đèn của Pre. Em tháo mặt đèn và mua lại 2 cái mắt trâu của xe ford sau đó chuyển xi nhan ra ngoài và chuyển xăng téc vào trong trông hay phết nhưng thợ làm hơi ẩu nên nước nó vào hỏng hết cả lớp mạ ở choá. Em muốn thay cả hai bộ đền các bác có thể chỉ giúp em mua ở đâu cho hạt dẻ chứ vào hãng hơi bị đắt.

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Nguyễn Việt Thắng nói:
À em quên, hôm trước em vừa chế cái đèn của Pre. Em tháo mặt đèn và mua lại 2 cái mắt trâu của xe ford sau đó chuyển xi nhan ra ngoài và chuyển xăng téc vào trong trông hay phết nhưng thợ làm hơi ẩu nên nước nó vào hỏng hết cả lớp mạ ở choá. Em muốn thay cả hai bộ đền các bác có thể chỉ giúp em mua ở đâu cho hạt dẻ chứ vào hãng hơi bị đắt.
Khâm phục sự mày mò của bác, nếu không có bảo hiểm và cần giá rẻ bác ra góc Lê Gia Định (phố bán quan tài ngày xưa), chỗ đấy có đủ các loại đèn phục hồi nhân phẩm.

quangloc

Xe tải
stinger nói:
Thế thì tốn kém quá, bộ âm thanh ngon bi giờ cũng cỡ 1000 thằng mỹ, em có cách đơn giản mà rẻ hơn nhiều, đó là hạ kính xuống ->hết ồn, vì ở ngoài còn ồn hơn:)) :)) :))
Em thì thấy có cách hay hơn là mua 500đ bông về cho vào 2 lỗ tai, dùng nhiều lần thoải mái, đỡ ồn hoàn toàn đặc biệt là tiếng ồn phát ra từ vợ cả bên ghế phụ :P

C.k

Xe buýt
Em thì thấy có cách hay hơn là mua 500đ bông về cho vào 2 lỗ tai, dùng nhiều lần thoải mái, đỡ ồn hoàn toàn đặc biệt là tiếng ồn phát ra từ vợ cả bên ghế phụ
--------------------------------------------------------------------------
Dưng mà vợ cả nó gọi mà không thưa thì còn chết hơn

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
C_k2006 nói:
Em thì thấy có cách hay hơn là mua 500đ bông về cho vào 2 lỗ tai, dùng nhiều lần thoải mái, đỡ ồn hoàn toàn đặc biệt là tiếng ồn phát ra từ vợ cả bên ghế phụ
--------------------------------------------------------------------------
Dưng mà vợ cả nó gọi mà không thưa thì còn chết hơn
Cách này hay nhất đấy, thanks bác (y)

mr.ken_no1

Xe container
Hê hê
Thớt này hót thế
Toàn các cụ trong G21 vào tư vấn
Đặc biệt còn có cả quảng cáo cá độ bóng đá nữa :D