Các bác giúp em với, máy tính ko bật vẫn mất tiền vào mạng ...

Linh

Xe điện
:102::102:, tình hình là thế này các bác à, tháng vừa rồi mạng ( ADSL)nhà em ( FPT ) tự nhiên lại thấy tăng tiền, kiểm tra hóa đơn của các bác ấy thì thấy ngày nào cũng tính cước, trong khi nhiều hôm em ko vào mạng, em hỏi thì các bác ấy bảo là máy tính của em bị vi rút, mô đem bật cả ngày ... dẫn đến mạng vẫn tính :102::102:, em chẳng hiểu, bác nào biết giải thích hộ em với, nếu họ bịp em thì em cho biết tay :mad::mad:
cảm ơn các bác đã quan tâm (b)(b)

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
:102::102:, tình hình là thế này các bác à, tháng vừa rồi mạng ( ADSL)nhà em ( FPT ) tự nhiên lại thấy tăng tiền, kiểm tra hóa đơn của các bác ấy thì thấy ngày nào cũng tính cước, trong khi nhiều hôm em ko vào mạng, em hỏi thì các bác ấy bảo là máy tính của em bị vi rút, mô đem bật cả ngày ... dẫn đến mạng vẫn tính :102::102:, em chẳng hiểu, bác nào biết giải thích hộ em với, nếu họ bịp em thì em cho biết tay :mad::mad:
nhà cụ có WIFI khong néu có thì có thể bị dùng chùa . khong có thì mỗi lần vào mạng thì hãy bât nguồn cho Modem . nếu nó vẫn tính thì vác theo nửa viên gạch lên chỗ thu cuớc ạ :D

hi_lander_6052

Xe buýt
1 là bác dùng trọn gói
2 là bác dùng xong thì tắt modem ngay đi.đừng để đấy
Nếu bác tắt modem mà vẫn có cước tiền hôm đó thì tính tiếp

hieuanh

Xe tải
bác dùng của FPT làm gì. Chuyển sang Viettel dùng trọn gói 250 ngàn/tháng để mạng vào 24/24h

mang cục gạch lên phòng thu ngân làm một cái rồi về không cần nói nhiều

Gryphon

Xe máy
Chỉ 2 khả năng thôi bác,

1. Bác bật modem, máy có thể abc cái lý do nhưng tóm lại tốn rất ít tiền!

2. FPT chơi bác! Đây là chuyện thường bác ạ. Sài Sim trả sau cũng bị chơi mà sài ADSL cũng thế.

VN, bác nên sài trọn gói, không đắt là nhiêu mà download/upload thấy thoải mái, không lo nghĩ và không sợ bị ... chém (y) (y) (y)

Mer_S66_AMG

Xe tăng
Nếu bác vẫn bật máy tính thì có thể lắm, còn như máy tính của bác tắt thì bác cứ vả vào mặt nó
Cụ nói thế này là ko được rồi.
Nếu tắt máy tính nhưng vẫn bật modem thì vẫn mất tiền đấy ạ.Mất ít hay nhiều thì phụ thuộc vào cái màu đỏ cụ ợhh
Trong trường hợp này thì modem vẫn ping đến các host để xem host đó chết hay sống(mức độ ping,thời gian,số lần thì được nạp sẵn vào frimware)

all4country

Xe tải
Nếu tắt máy tính nhưng vẫn bật modem thì vẫn mất tiền đấy ạ.Mất ít hay nhiều thì phụ thuộc vào cái màu đỏ cụ ợhh
Trong trường hợp này thì modem vẫn ping đến các host để xem host đó chết hay sống(mức độ ping,thời gian,số lần thì được nạp sẵn vào frimware)
Cụ Mer nói chuẩn! FPT thì Em không biết nhưng VNN thì sẽ gửi 1 list chi tiết số tiền/ thời gian/ dung lượng truy cập về cho Cụ, lúc đó Cụ sẽ đánh giá chuẩn hơn!

tuananhtun

Xe buýt
Chả hiểu thế nào, chứ mạng Viettel em thấy từ hồi tắt modem mỗi khi ko dùng đến thì tiền cước ít hơn hẳn (dưới 100K/ tháng). Còn hồi xưa cứ bật 24/24 thì tiền cước không dưới 150K/ tháng, mặc dù là nhu cầu sử dụng, mục đích sử dụng vẫn không thay đổi.

Chính chú thợ bảo trì sửa chữa mạng Viettel khuyên là nên tắt modem khi ko dùng đến để tránh phát sinh cước ạ.

Linh

Xe điện
Em nghĩ là chúng nó sẻ trả lời em theo đúng hướng này đây ( Vì em bật Modem 24/24 ) còn bị dùng chùa Wifi thì chắc ko đâu vì em đã kiểm tra, ngày đó máy chủ ko cho biết ko có ra, vào mạng lần nào cả, chỉ có dung lượng thôi ...:102::102::102:
Khả năng mai em cứ ra làm um lên nhỉ, ko biết ko có tội mờ ....:'(:'(

nam_ch

Xe buýt
mạng nào cũng thế thôi bác ạ, kể cả tắt modem thì nó vẫn tính bình thường. bọn này thích nghe chửi mà bác. trước e dùng vietel cũng thế, chuyển sang trả sau thì đỡ mất tiền oan bác ạ

clutch

Đi bộ
bác dùng của FPT làm gì. Chuyển sang Viettel dùng trọn gói 250 ngàn/tháng để mạng vào 24/24h
Đồng quan điểm!!!!............
gọi thêm mấy ông hàng xóm nào đó dùng chung đi bạn, khỏi phải nghĩ!!!!!.

toycar

Xe máy
Website
www.huychip.com
Pác phải kiểm tra lại xem máy tính ở nhà có bật không, nếu bật thì vẫn bị có khẳ năng bị tính tiền do windows tự đông update, hoặc có PM nào đó online.
Kiểm tra xem hàng xóm có ông nào đang dùng chùa wifi,
Còn nếu không thì bác cứ vác gạch đặt sẵn ở cửa ý,

Chứ nhà em dùng của VNN, modem, wifi bật cả ngày, tối về chat, xem tin tưc, game online bét nhè. tháng không quá 150k, có tháng chỉ 50k.

ZigZag

Xe tải
Bảo bọn FPT cung cấp danh sách truy nhập chi tiết xem có cung cấp được không.

Em nghĩ là chúng nó sẻ trả lời em theo đúng hướng này đây ( Vì em bật Modem 24/24 ) còn bị dùng chùa Wifi thì chắc ko đâu vì em đã kiểm tra, ngày đó máy chủ ko cho biết ko có ra, vào mạng lần nào cả, chỉ có dung lượng thôi ...:102::102::102:
Khả năng mai em cứ ra làm um lên nhỉ, ko biết ko có tội mờ ....:'(:'(

Leila

Xe buýt
Chứ nhà em dùng của VNN, modem, wifi bật cả ngày, tối về chat, xem tin tưc, game online bét nhè. tháng không quá 150k, có tháng chỉ 50k.[/quote]

Bác ơi, bác tư vấn cho em cái. Em cũng dùng VNN, mà mỗi lần chỉ dám ma - ra - tông in rồi lại out ngay thế mà tháng nào tiết kiệm lắm cũng hơn trăm (em đi làm suốt ngày, cuối tuần còn về quê, nói chung là dùng ít) có hôm vợ đi vắng tranh thủ lên xem mấy quả girl xinh tí thôi ạ.

hoangdt

[Tịch thu bằng lái]
1 cách nữa: chịu khó 1 tháng không dùng đi. Nếu vẫn báo cước thì chởi mấy thằng cung cấp dịch vụ đi (chửi thẳng giám đốc chứ đừng chửi mấy đứa lắp mạng).

Em cũng bị mấy quả chửi nhau, chán đến nỗi chả muốn chửi vì cái ADSL lắp riêng rồi. Nhà ở cạnh cái Hâu teo, lúc nào nó cũng bật mà chả secure gì? Em sài miễn phí! Các bác mở WIFI lên, biết đâu nhà ai đó mở liên tục, lại được dùng chùa thì sao nhỉ? Tự dưng lắp đặt thêm tốn kém.

piston

Xe container
(?) Em thì chưa bao h tắt mocem (trừ khi mất điện) hôm nay đọc vài này có lẽ cần thay đổi cách sống. Từ trc đến nay em vẫn nghĩ là bật modem thì kô hao tiền cước:21:

Nói chung vẫn không hiểu gì cả:21:

toycar

Xe máy
Website
www.huychip.com
Chứ nhà em dùng của VNN, modem, wifi bật cả ngày, tối về chat, xem tin tưc, game online bét nhè. tháng không quá 150k, có tháng chỉ 50k.
Bác ơi, bác tư vấn cho em cái. Em cũng dùng VNN, mà mỗi lần chỉ dám ma - ra - tông in rồi lại out ngay thế mà tháng nào tiết kiệm lắm cũng hơn trăm (em đi làm suốt ngày, cuối tuần còn về quê, nói chung là dùng ít) có hôm vợ đi vắng tranh thủ lên xem mấy quả girl xinh tí thôi ạ.[/QUOTE]

Có gì đâu, bác xem nhé
1. Máy tính phải không bao giờ bị virus.
2. Không để windows update online.
3. Không xem phim ảnh, nghe nhạc online.

Bác mà cứ ma-ra-tông vào PhimAnh,Nhạc Số,TVonline thì póhand ạ.