Các Bác giúp em về chuyện đổi bằng lái xe với

Federer

Xe tải
Trước đây, khi đổi bằng lái xe nước ngoài, không hiểu sao người ta lại cấp cho em Bằng B2 (chuyên nghiệp dùng để lái taxi!!!) chỉ có giá trị 3 năm. Lúc đó em không để ý nên không yêu cầu đổi lại thành bằng B1 (5 năm). Sau đó bằng B2 đó hết hạn lần đầu vào năm 2004, em mang đổi thì họ chỉ cho đổi sang B2, không được xuống hạng B1. Sau 3 năm nay lại đến lúc hết han phải đổi.
Bác nào có cao kiến giúp em xuống hạng B1 thì xin chỉ bảo cho em cách làm thế nào để có thể đổi xuống B1 nhé . Em xin chân thành cám ơn (bằng của em do Sở GTCC Hà Nội cấp)

begift

Xe buýt
Website
www.especen.vn
Cứ cầm cái bằng B2 đi, nhỡ đâu sau này thất nghiệp còn có cái giấy chứng nhận được lái taxi.
Mà Việt Nam mình cũng kỳ thật, bằng B2 được lái taxi thì hầu hết lại là các bác mới lái, chạy taxi để tập đi xe và học hỏi kinh nghiệm là chính, tay nghề ngon thì chuồn. Trong khi chạy xe nhà (B1 đã chạy được) thì lại toàn bác chạy hàng ngày là chính.

moihocdi

Xe tải
Cứ cầm cái bằng B2 đi, nhỡ đâu sau này thất nghiệp còn có cái giấy chứng nhận được lái taxi.
Mà Việt Nam mình cũng kỳ thật, bằng B2 được lái taxi thì hầu hết lại là các bác mới lái, chạy taxi để tập đi xe và học hỏi kinh nghiệm là chính, tay nghề ngon thì chuồn. Trong khi chạy xe nhà (B1 đã chạy được) thì lại toàn bác chạy hàng ngày là chính.
Khổ lắm B1 chỉ học 2 tháng, còn B2 là 3 tháng, như vậy trong 1 tháng phải học thêm đạo đức nghề nghiệp lái xe nên mới được lái taxi chứ

thanhden

Xe hơi
Website
www.sgnhosting.com
ủa, B1 được 5 năm hả bác, giờ em mới biết

lúc thi, thầy nói B2 được chạy kinh doanh, em chả biết, ghi đại B2, giờ bằng em ghi là B1, B2, hạn 3 năm

Em kg chyaj KD, nếu biết B1 5 năm, thì lúc thi đã chọn B1 rồi

begift

Xe buýt
Website
www.especen.vn
Khổ lắm B1 chỉ học 2 tháng, còn B2 là 3 tháng, như vậy trong 1 tháng phải học thêm đạo đức nghề nghiệp lái xe nên mới được lái taxi chứ
2 hay 3 tháng là quy định thôi, chứ học nhiều hay ít vẫn do mình cả mờ.

ZACE ONE

Xe đạp
Thôi chết nói đến hạn giở bằng của mình ra xem thì quá hạn 3 tháng rồi, làm sao bây giờ hả các bác.

mr_bean

Xe tải
ủa, B1 được 5 năm hả bác, giờ em mới biết

lúc thi, thầy nói B2 được chạy kinh doanh, em chả biết, ghi đại B2, giờ bằng em ghi là B1, B2, hạn 3 năm

Em kg chyaj KD, nếu biết B1 5 năm, thì lúc thi đã chọn B1 rồi
Bác này giống e, e cũng chỉ muốn đổi sang B1 mà chưa đươc. Giờ cứ 3 năm phải đi đổi. Chán

mactuantu

Xe đạp
Bây giờ bằng mới người ta không cấp bằng B1 nữa hay sao ấy các bác ạh...
Toàn bắt học và cấp bằng B2 thôi vì tiền học và các thứ tiền đi theo bằng B2 hơn B1 khoảng 1M...
Em cũng khoái bằng B1 lắm mà xin mãi người ta không cho học,bắt cứ phải làm cái B2 cơ... :(( :(( :((