Các bác giúp e giải đáp thắc mắc vấn đề 'nhạy cảm' này với!! :D

kienlee86

Xe máy
Chào các bác! E có 1 câu hỏi này thôi nhưng cũng xin vài dòng trình bày cho rõ ngọn ngành ạ.
E mới học và lấy đc cái bằng lái, muốn tìm 1 con xe số sàn cũ cũ chạy vài năm cho quen tay rồi cày cuốc lên đời sau. Vừa may có ông bạn bố e đang muốn đổi xe nên định lấy luôn cho yên tâm. Xe của chú ấy là Korando đời 2004 hay 2005 j đó e cũng ko biết (e ko có kiến thức về xe cộ lắm :( ). E thấy chú ấy bảo xe này đăng kiểm là xe bán tải 2 chỗ nhưng e thấy có cả hàng ghế sau (???). Các bác cho e hỏi như vậy khi đi xe bị xxx sờ gáy thì xử lí ntn ạ? Vẫn biết là để cho mấy ông ấy gọi lại vài lần sẽ biết ngay (:D) nhưng cũng xin các bác vài lời cho đỡ run. Cảm ơn các bác ạ ^^

kebaothuls

Xe điện
Iêm chỉ sợ cụ đi korando rồi nghiện thôi he he...đi dòng này trước thì hay bị kt giờ cũng ít rồi.cụ đi có vi phạm thì mới bị tuýt.tuýt rồi mà xe cụ lắp ghế thì sẽ bị phạt 3-5 củ cụ ah.mà cụ bảo thế rồi thì sợ gì nữa,cụ ko đăng kiểm cũng chẳng sao 8->

Chỉnh sửa cuối:

kienlee86

Xe máy
Cảm ơn bác kebaothuls ạ. E cũng mới qua đọc thớt khoe vợ 2 của cụ, có vẻ đúng là dễ gây nghiện thật, hehe. Nhưng mà xem ảnh xe của các bác đúng là phê thật, nhìn cái là muốn "ôm" ngay rồi. Còn con này thì hơi í ẹ tí, chắc e phải cho đi sờ-pa 1 chút mới khá hơn đc ^^

private1985

Xe tải
Xe nhà cháu cũng là dòng Van là Spark Van đăng kiểm 2 chỗ, nhà cháu lắp thêm ghế và vừa bị bọn xxx ra tận nơi soi bằng được vào trong xe ở chỗ đèn đỏ ạ. Hậu quả là phải nhờ vả và mất với các anh ý 500k tiền uống nước.

Lỗi lắp thêm ghế là tự ý cải tạo thay đổi kết cấu xe phạt 3-5tr tính trung bình là 4tr và bị thu xe xử lý cụ nhé.

kienlee86

Xe máy
Bác dừng đèn đỏ thôi mà cũng bị ra soi tận nơi áh?? Đúng là 'giang hồ hiểm ác' thật, ko lường hết đc =))
To bác kebaothuls: nói thì nói vậy thôi chứ đã lên xe rồi là fải "yêu xe như con, quý xăng như máu" ấy chứ, bác lại xui e ko cần đăng kiểm cũng đc, hehe ;)).
Bác cho e hỏi thêm là làm sao để qua đăng kiểm đc trong khi cái ghế sau nó nằm lù lù ở đó ạ? E( mới biết đến xe cộ nên còn gà mờ mong các bác thông cảm ^^)

vodka_cute

Xe buýt
Khi nào đi đăng kiểm thì Bác tháo cái ghế sau ra, xong lại lắp vào. Nhưng mạo hiểm lắm Bác a. Giờ cháu thấy đang bắt lỗi này nhiều. Tốt nhất là cứ 2 chỗ cho máu :D

kienlee86

Xe máy
Có khi là cũng phải ngâm cứu thêm phương án của bác vodka_cute cho nó lành, hị hị
Tiện đây các bác cho e hỏi thêm ở HN có "beauty salon" nào cho em Korando này ko để sắp tới e đưa em í đi 'trang điểm' chút xíu. E cũng chỉ định thay cái phần nhựa của đèn hậu (đang bị vỡ fải dán băng keo), ốp viền mạ crôm 1 số chỗ, vè mưa, logo. Chứ để nguyên ngoại hình như bgiờ nhìn hơi kinh :D

kebaothuls

Xe điện
Có khi là cũng phải ngâm cứu thêm phương án của bác vodka_cute cho nó lành, hị hị
Tiện đây các bác cho e hỏi thêm ở HN có "beauty salon" nào cho em Korando này ko để sắp tới e đưa em í đi 'trang điểm' chút xíu. E cũng chỉ định thay cái phần nhựa của đèn hậu (đang bị vỡ fải dán băng keo), ốp viền mạ crôm 1 số chỗ, vè mưa, logo. Chứ để nguyên ngoại hình như bgiờ nhìn hơi kinh :D
Hội iêm 1 số xe thì vẫn lắp ghế còn 1 số làm cái đệm lên lúc cần có thể làm phòng chén ngay được he he...khi cần ngồi dựng nó lên vẫn thành cái ghế ;;). những chi tiết ốp mạ crom giờ khó kiếm lắm, em tìm mua mãi mới được cái ốp trụ C

kienlee86

Xe máy
Hội iêm 1 số xe thì vẫn lắp ghế còn 1 số làm cái đệm lên lúc cần có thể làm phòng chén ngay được he he...khi cần ngồi dựng nó lên vẫn thành cái ghế ;;). những chi tiết ốp mạ crom giờ khó kiếm lắm, em tìm mua mãi mới được cái ốp trụ C
Các bác cũng "đại tiện" nhỉ, hehehe :D
E thấy các bác đang cbị đi Tây Bắc rôm rả ghê, có hội vui thiệt ^^

cuongnh071970

Xe buýt
chú bao gấu nhà chú lấy mỳ tôm đi nhé, k lại quên. đồ đạc xong chưa, tối chất lên xe sang mai chỉ việc phóng thôi.
Mời cụ tham gia cùng đoàn đi cho vui. thử cảm giác xe luôn

trankhon84

Xe tải
ong này làm ỏ trường lái có giấy phép dậy lái xe có thể chở người tẹt ga chứ người thường ai mà dám chở , em kể chuyện này vùa mới bị gặp mọi hôm ỏ zưới chân cầu thăng long đoạn rẽ lên đê vào hà nội khi em đang từ thủ đô về vĩnh phúc tầm 6h30 có cái xe biển xanh 32A XXXX bật đèn của xe dẫn đường nhung lại đi từ từ e đã nhường vào làn trong cho các chú áy vượt qua khi các chú áy vượt qua xe em được hơn chục mét thấy các chú ấy đi từ từ em cung bám theo e tưởng các chú áy đỗ lại em xi nhan vượt qua để rẽ lên cầu thăng long thì các chú áy lại vượt lên tạt đầu ép vào lề xuống 1 chú kiểm tra giấy tờ một chú đi lại xe em kiểm tra mở của sau chui vào ngó nghiêng chắc là kiểm tra cái ghế đằng sau , nhung xe em lại không lắp ghế sau mà chế cái gần giông cái ghế mà nó cung chả phải là ghế thế là các chú áy chả có lý do gì phạt em rồi bảo lắp cái sắt kia làm gì em bảo lắp cho nó đỡ nhẹ *** xe chú áy nói phải tháo ra nhé không được lắp thế . rồi em trình bầy a..b..c..x thế là các chú áy nháy nhau lên xe lượn luôn , em cung lên xe té mà trong lòng vùa vui vùa buồn cười lần đầu tiên bị vịn vì cái ghế đằng sau ,nhung kinh nghiệm cho thấy xe van không lên lắp thêm ghế kẻo bị vịn 3 -- 5t oan ra như chơi

Chỉnh sửa cuối:

korandovinhyen

Xe container
Sao các cụ cứ lăn tăn vụ ghế sau nhỉ, cụ nào có ghế sau xịn theo xe tôi trả luôn 5 củ tươi luôn. Xe tôi ghế sau không xịn.

trankhon84

Xe tải
em cũng thèm korando lắm để nhập hội vói các cụ vùa mọi hôm xem 1 em ỏ gara ngoài hợp thình biển 88d 00064 nhung mờ date sâu quá

G9.

Xe hơi
Các cụ nghĩ sao nếu em cứ chở 2 cái ghế sau nhưng không bắt vào sàn thì xxx có cơ sở vịn em không nhỉ ? vì em đang chở hàng hóa mà !

quanghuyls

Xe điện
dạ nếu tháo bán trần da múi và ghế xịn em xin phá giá trả 10 củ luôn ahj.
Sao các cụ cứ lăn tăn vụ ghế sau nhỉ, cụ nào có ghế sau xịn theo xe tôi trả luôn 5 củ tươi luôn. Xe tôi ghế sau không xịn.