[Thảo luận] Các bác dừng xe ở 50C Hàng Bài (TT Y tế dự phòng) ở bên nào

minhnc

Xe máy
Báo cáo các bác
Em đưa người nhà đi tiêm phòng ở Hàng Bài
Nhưng có điều băn khoăn muốn hỏi các bác
Nếu dừng xe (tất nhiên là không đỗ) để cho người nhà xuống (người già và trẻ em) thì dừng bên nào?
Theo luật thì phải dừng bên phải, nhưng như vậy thì:
- Gây cản trở cho xe thô sơ và xe máy
- Các cụ và trẻ em lại phải sang đường (mà đường chỗ này đông khủng khiếp)
Mấy lần trước em đều dừng sát bên trái, nhưng cứ vẫn ca-mơ-run vì sợ xxx bắt lỗi dừng đỗ xe bên trái đường một chiều
Xin ý kiến thỉnh giáo của các bác

PhanhGap

Xe điện
Cụ dừng bên phải nhé, không xxx thịt cụ ngay.
Bên phải sát vỉa hè lại thuộc làn, phần đường dành cho 2b. Do vậy chuẩn nhất là phải dừng ở Hàm Long rồi thả người đi bộ vào. Tuy nhiên linh động thì vẫn dừng bên trái trước cửa trung tâm rồi thả người nhà, người khám bệnh xuồng nhanh như nhảy dù rồi té đi tìm chỗ đậu chờ điện thoại quay lại đón.

dreamwater

Xe điện
Dừng bên trái đường 1 chiều là phạm luật. Ăn đòn ngay đấy cụ ạ

Việt Phong

Xe tải
Em toàn dừng bên trái thả F1 và Gấu xuống là lượn luôn vào Trần Hưng Đạo may chưa bị lần nào. Lần sau chắc dừng Hàm Long cho yên tâm, đúng luật vậy

minhnc

Xe máy
Thì em vẫn dừng bên trái, các cụ và các cháu nhảy nhanh xuống, rồi em té vòng ra Ngô Quyền uống nước
Nhưng hồm rồi quay lại đón thì nhìn thấy mấy xxx đứng ở ngã tư THĐ nên nhịp tim nó tăng lên, thế mới vào đây hỏi các bác

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Bên phải sát vỉa hè lại thuộc làn, phần đường dành cho 2b. Do vậy chuẩn nhất là phải dừng ở Hàm Long rồi thả người đi bộ vào. Tuy nhiên linh động thì vẫn dừng bên trái trước cửa trung tâm rồi thả người nhà, người khám bệnh xuồng nhanh như nhảy dù rồi té đi tìm chỗ đậu chờ điện thoại quay lại đón.
Ngoài phạm luật còn là vô ý thức, vô học, cản trở các ô tô đi sau nếu dừng bên trái.

minhnc

Xe máy
Ngoài phạm luật còn là vô ý thức, vô học, cản trở các ô tô đi sau nếu dừng bên trái.
Có lẽ bác chưa đến đây nên có những lời lẽ cũng "vô ý thức, vô học," như vậyBác phải đến thì mới biết "cản trở các ô tô đi sau" hay không, vì khi đó các xe hơi trèo lên vỉa hè (khoảng 1/3 đến 1/2 thân xe)
Hôm nào rảnh mời bác đến xem có bao nhiêu người "vô ý thức, vô học," như thế
Và ngẫm lại xem mình có hơn người ta không

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Có lẽ bác chưa đến đây nên có những lời lẽ cũng "vô ý thức, vô học," như vậyBác phải đến thì mới biết "cản trở các ô tô đi sau" hay không, vì khi đó các xe hơi trèo lên vỉa hè (khoảng 1/3 đến 1/2 thân xe)
Hôm nào rảnh mời bác đến xem có bao nhiêu người "vô ý thức, vô học," như thế
Và ngẫm lại xem mình có hơn người ta không
Các xe khác nó vô ý thức, vô học thì cụ cũng muốn vô ý thức, vô học theo chúng nó à?

27091403

Xe tăng
Em đi qua đấy hàng ngày , toàn thấy các cụ & taxi tạt trái vào ^:)^

blackpaint

Xe container
Cụ xuống hỏi ngay cái anh xxx ở ngã tư Hàng Bài - Tràng Tiền xem muốn dừng thì dừng ở đâu? Vì chỉ cần đi vào cái mà các chú ấy bẩu là làn đường dành cho xe 2B và thô sơ là kiểu gì cũng ăn phạt, mà dừng bên trái đường thì lại không được...Cái khó ở đấy là kiểu gì cụ cũng bị thịt nếu không cứng.

minhnc

Xe máy
Các xe khác nó vô ý thức, vô học thì cụ cũng muốn vô ý thức, vô học theo chúng nó à?
Thế thì em mới hỏi
Bởi lần đầu đến đó, quan sát xem phía trước thế nào thấy các xe trước toàn tạt vào trèo lên vỉa hè bên trái
Thấy thế không đúng luật nên mới hỏi ý kiến các bác xem thế nào cho đúng, chả nhẽ lại đi taxi, mà đi taxi khi bị tóm thì cũng khổ cho mấy bác tài ấy lắm chứ

minhnc

Xe máy
Cụ xuống hỏi ngay cái anh xxx ở ngã tư Hàng Bài - Tràng Tiền xem muốn dừng thì dừng ở đâu? Vì chỉ cần đi vào cái mà các chú ấy bẩu là làn đường dành cho xe 2B và thô sơ là kiểu gì cũng ăn phạt, mà dừng bên trái đường thì lại không được...Cái khó ở đấy là kiểu gì cụ cũng bị thịt nếu không cứng.
Nhưng mà cứng thế nào chứ, dừng bên phải không được, bên trái không xong
Đằng này, tiêm phòng ấy thường dành cho trẻ em mà
Không lẽ để mấy bà cháu bồng bế, dắt díu nhau đi bộ từ Hàm Long đến à
Nếu bác nào nhà có trẻ sơ sinh thì sao?

vnitmaster

Xe buýt
Nhà cháu sợ chỗ này vãi nên chuyển sang tiêm ở Nguyễn Chí Thanh rồi. Học phí 850k

cuonghs

Xe máy
may mà đọc thớt của các cụ không chắc sẽ có lần em bị dính. Em cũng toàn thả mẹ con nhà nó ở đấy rồi chạy sang THĐ thôi... Cũng kha khá nhiều rồi mà chưa dính phát nào... thanks các cụ nhé!

luudesign

Xe hơi
Cụ này rất đông và thỉnh thoảng XXX vẫn bắt. Nếu cụ tinh ý bên cạnh có lô đất trống cứ tiến vào gửi xe NBT sẽ có chú BV ra thu 30k và yên tâm đưa người nhà hoặc F1,2 vào tiêm mà không lo bị làm sao, Trong lúc chờ đợi vẫn nhìn thấy xe ở bên cạnh. em toàn làm vậy cũng được 5 lần rồi.ok

ga.forte

Xe hơi
Bác này nguy hiểm quá.ko biết, ko hiểu thì dựa cột mà nghe mà hóng chứ.chắc bác làm ở viện nghiên cứu nên ngồi phán ác quá.

blackpaint

Xe container
Nhưng mà cứng thế nào chứ, dừng bên phải không được, bên trái không xong
Đằng này, tiêm phòng ấy thường dành cho trẻ em mà
Không lẽ để mấy bà cháu bồng bế, dắt díu nhau đi bộ từ Hàm Long đến à
Nếu bác nào nhà có trẻ sơ sinh thì sao?
Cụ cứ bình tĩnh xi nhan sang phải đường, tất nhiên là phải từ từ và quạn sát xe đi bên phải như bao con đường cụ vẫn đi ấy. Rồi dừng đúng Luật cho ng nhà xuống, cụ cứ dừng ở đấy một lúc cũng được. Nếu xxx hỏi, đòi phạt cụ thì mời cụ qua topic của em rồi tranh luận với xxx.
Đầu cầu có cắm biển cấm vượt cụ nhé!
Cho cháu chửi đứa nào cắm cái biển cấm vượt (nếu có) ở đây, vì đường chia làn nên không có khái niệm vượt. Em đang đi làn ngoài, đương nhiên là không thể đè vạch liền sang trái để vượt xe trước được, nếu xe trước đi vào làn trong thì cháu cứ đi, tốc độ xe cháu cao hơn nhưng không thể nói là vượt theo cái định nghĩa trong Luật được.
Đầu cầu có cắm biển cấm vượt cụ nhé!
Cho cháu chửi đứa nào cắm cái biển cấm vượt (nếu có) ở đây, vì đường chia làn nên không có khái niệm vượt. Em đang đi làn ngoài, đương nhiên là không thể đè vạch liền sang trái để vượt xe trước được, nếu xe trước đi vào làn trong thì cháu cứ đi, tốc độ xe cháu cao hơn nhưng không thể nói là vượt theo cái định nghĩa trong Luật được.
http://www.otofun.net/threads/403767-khieu-nai-di-sai-lan-hang-bai-trang-tien-tien-do-va-cach-xu-ly