[Thảo luận] Các bác đừng mắng em nhé, nếu trường hợp này các bác làm thế nào là hợp lý nhất?

it_tien

Xe buýt
Tình hình là dư thế lày: tối qua em vừa ở cơ quan về lúc 6h30, lúc ra khỏi sân cơ quan em thì em thấy đèn pha vẫn sáng bình thường, nhưng đi đến chỗ ngã 4 gần học viện BC tuyên truyền thì 1 bên nó ngủm củ tỏi (hi hi vợ già mà, nhưng chưa bao giờ nó hành em kiểu này), em cũng ko kịp để ý vì lúc đó đường đông quá, vừa qua ngã 4 thì 1 chú xxx tuýt lại, em xuống xe.
xxx: chào bác, xe bác phải cho vào gara kiểm tra ngay nhé
e: xin chào, có vấn đề gì vậy đồng chí?
xxx: xe bác bị hỏng 1 bên đèn bác tham gia gt thế là vi phạm
e: (mình thế là vi phạm rồi - ko cãi) Vâng, vậy là tôi sai
xxx: Anh công tác ở đâu vậy?
e: A công tác ở....(E ko có ý định xin, mình sai mình chịu)
xxx: Mời anh lên gặp xếp
e: OK thôi, em cầm giấy tờ đầy đủ ra (hôm nay tử tế tệ, vì miềng sai rùi)
Chú xếp của chú này cũng trẻ thôi - chắc buổi tối các chú nhớn cho ra kiếm thêm tí cuối năm lấy gì còn biếu xếp
xxx2: cầm sẵn 1 quyển in đầy đủ danh mục lỗi chỉ ra lỗi của em từ 300-600k (chắc là mới nên cứ làm 1 quyển cho chắc ăn ko lại bị em phang lại ngay). Vậy giờ anh định thế nào
e: thì tùy các đồng chí thôi, tôi sai thì tôi chịu
xxx: vậy e lâpj biên bản anh về lỗi ......và anh ra kho bạc nộp phạt
e: các đồng chí cứ làm đúng thôi nhưng cho tôi xé phiếu tại chỗ
xxx lập biên bản nhưng che che cái lỗi, thu em 400k các bác ạ. Phần này thì e lại mắc 1 cái sai nữa là ko đọc kỹ biên bản xem lỗi gì, ký bừa (quen ký cho các em ở VP), lại còn ko lấy vé phạt nữa. Thành thực xin lỗi vì đã làm hư thêm xxx.
Sau đó em tìm mãi mới thấy cái gara cuối đường NPS kéo dài còn sáng điện, vào đó sửa 1 lúc, rồi thẳng tiến thịt chó quán giải đen
Vậy các bác cho em hỏi:
1. Nếu tình huống đang đi buổi đêm mà có sự cố về đèn thế thì làm thế nào cho hợp lý (tất nhiên phương án gọi cứu hộ thì chuẩn ko cần chỉnh, nhưng chi phí cao quá), ko vi phạm ?
2. Trường hợp nào được nộp phạt tại chỗ, trường hợp nào phải ra kho bạc?
3. Lỗi vi phạm từ 300-600 thì mình phải nộp ở khung nào?
Hi hi, em học lái đàng hoàng đấy nhá, nhưng những bài trên thì chửa ngâm cứu kỹ.
Em hậu tạ các bác 1 cốc VODKA

thanhnv13

Xe tải
300-600 thường thì nộp kho bạc sẽ là 50-50 tức là 450. còn xxx thì sẽ là 30-70 tức là 300. Còn nếu phát hiện ra xe bị vấn đề bác cứ nháy đôi đèn xi nhan báo xe hỏng chẳng xxx nào vặn được bác vì xe hỏng rồi còn phạt cái nỗi gì.

superdrives

Xe điện
Cụ kém xử lý quá, đỗ lại bật đèn khẩn cấp và lấy alo gọi thợ gara đến sửa tại chỗ thôi!

thanhsquin

Xe buýt
Tình hình là dư thế lày: tối qua em vừa ở cơ quan về lúc 6h30, lúc ra khỏi sân cơ quan em thì em thấy đèn pha vẫn sáng bình thường, nhưng đi đến chỗ ngã 4 gần học viện BC tuyên truyền thì 1 bên nó ngủm củ tỏi (hi hi vợ già mà, nhưng chưa bao giờ nó hành em kiểu này), em cũng ko kịp để ý vì lúc đó đường đông quá, vừa qua ngã 4 thì 1 chú xxx tuýt lại, em xuống xe.
xxx: chào bác, xe bác phải cho vào gara kiểm tra ngay nhé
e: xin chào, có vấn đề gì vậy đồng chí?
xxx: xe bác bị hỏng 1 bên đèn bác tham gia gt thế là vi phạm
e: (mình thế là vi phạm rồi - ko cãi) Vâng, vậy là tôi sai
xxx: Anh công tác ở đâu vậy?
e: A công tác ở....(E ko có ý định xin, mình sai mình chịu)
xxx: Mời anh lên gặp xếp
e: OK thôi, em cầm giấy tờ đầy đủ ra (hôm nay tử tế tệ, vì miềng sai rùi)
Chú xếp của chú này cũng trẻ thôi - chắc buổi tối các chú nhớn cho ra kiếm thêm tí cuối năm lấy gì còn biếu xếp
xxx2: cầm sẵn 1 quyển in đầy đủ danh mục lỗi chỉ ra lỗi của em từ 300-600k (chắc là mới nên cứ làm 1 quyển cho chắc ăn ko lại bị em phang lại ngay). Vậy giờ anh định thế nào
e: thì tùy các đồng chí thôi, tôi sai thì tôi chịu
xxx: vậy e lâpj biên bản anh về lỗi ......và anh ra kho bạc nộp phạt
e: các đồng chí cứ làm đúng thôi nhưng cho tôi xé phiếu tại chỗ
xxx lập biên bản nhưng che che cái lỗi, thu em 400k các bác ạ. Phần này thì e lại mắc 1 cái sai nữa là ko đọc kỹ biên bản xem lỗi gì, ký bừa (quen ký cho các em ở VP), lại còn ko lấy vé phạt nữa. Thành thực xin lỗi vì đã làm hư thêm xxx.
Sau đó em tìm mãi mới thấy cái gara cuối đường NPS kéo dài còn sáng điện, vào đó sửa 1 lúc, rồi thẳng tiến thịt chó quán giải đen
Vậy các bác cho em hỏi:
1. Nếu tình huống đang đi buổi đêm mà có sự cố về đèn thế thì làm thế nào cho hợp lý (tất nhiên phương án gọi cứu hộ thì chuẩn ko cần chỉnh, nhưng chi phí cao quá), ko vi phạm ?
2. Trường hợp nào được nộp phạt tại chỗ, trường hợp nào phải ra kho bạc?
3. Lỗi vi phạm từ 300-600 thì mình phải nộp ở khung nào?
Hi hi, em học lái đàng hoàng đấy nhá, nhưng những bài trên thì chửa ngâm cứu kỹ.
Em hậu tạ các bác 1 cốc VODKA
Cái lỗi này em chưa bị bao giờ, em nghĩ cụ nào bị thịt lỗi này thì giúp cụ ấy ợ. Theo ý kiến riêng của em là trung bình khung tức là 450k. Còn nếu phát hiện sự cố về đèn:
1./ Chưa bị XXX phát hiện : Cụ vừa đi vừa bật đèn báo khẩn cấp, nó gọi thì cụ lấy lý do là cụ phát hiện ra nên bật đèn khẩn cấp, mong nó thông cảm, còn thông cảm hay không thì tùy XXX
2./ Nếu cụ bị XXX thịt rồi(có biên bản nhé) thì cụ cứ chạy bình thường về nhà, gặp thằng nào hỏi nữa thì chìa biên bản ra cho ló. Ngày hôm sau đi sửa cụ ợ

Ob3xuT

Xe điện
Hỏng giữa đường thì chịu rồi cụ ah, theo tinh thần OF thì cụ cứ ăn BB :D

N.T.P

Xe hơi
Cãi đc mà cụ...tại cụ tinh thần xây dựng đất nước quá thôi. Đang tham gia giao thông, đèn hỏng chứ ko phải đi từ nhà đâu

it_tien

Xe buýt
Lỗi này xảy ra trên đường vừa vào đến ngã 4, vì trên đường em bật cả đèn gầm và bóng phụ và đường ngã 4 đang đông nên lúc chú xxx tuýt em mới biết là đèn nó hỏng nên ứ bật được đèn khẩn cấp. Với lại em nghĩ phương án mà cãi thì cũng ko được vì lấy cái gì để chứng mình mình đang đi đường hỏng bóng? Khi bị phạt xong cũng chẳng muốn để đên hôm nay - mùng 1 đi sửa xe nữa nên em sửa luôn. May mà nó vào đúng cuối tháng

longkn

Xe tải
ku so cai bong hong xem co nong ko? neu am am co nghia la vua bi chay

drumer

Xe tăng
Cụ kém xử lý quá, đỗ lại bật đèn khẩn cấp và lấy alo gọi thợ gara đến sửa tại chỗ thôi!
cụ ý đã nói rõ là ko biết cái đèn bị hỏng mà cụ còn trách,đang đi mà đèn tự nhiên hỏng thì chỉ có trừ khi vào đường tối hẳn mới phát hiện ra còn đi trong phố ko biết được thật.

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Thế này thì em dương pha lên đi cho nó lành vì xe em dương pha lên có tận 4 đèn, chả sợ cháy nữa các cụ à. Nhiều lúc muốn tốt mà không tốt được, chán cho cái XHCN này

taplai tapdi

Xe tăng
Kinh nghiệm kiểm tra đèn pha cos đi trong phố của em là:Nhìn vào mít xe đằng trước là biết xe mình còn đủ sáng cả 2 bên không(vì xe trước phản sáng cả 2 bên là ok).Mấy làn em ngà là cháy thì đúng thế thật,đành phải giương pha lên,khi đèn cos bị cháy.Thế nào cũng có cụ lầm bầm vì chói mắt,Nhưng ai vào tình thế đó đều phải thế nếu không muốn ăn phạt.

Hoathanhtao

Xe điện
Kinh nghiệm kiểm tra đèn pha cos đi trong phố của em là:Nhìn vào mít xe đằng trước là biết xe mình còn đủ sáng cả 2 bên không(vì xe trước phản sáng cả 2 bên là ok).Mấy làn em ngà là cháy thì đúng thế thật,đành phải giương pha lên,khi đèn cos bị cháy.Thế nào cũng có cụ lầm bầm vì chói mắt,Nhưng ai vào tình thế đó đều phải thế nếu không muốn ăn phạt.
Em đóng góp thêm chút:),trong cốp xe em lúc nào cũng có đủ loại bóng đèn.
Khủng hoảng kinh tế nên nhà em cứ cửn thựn,kẻo chóa cắn vừa đau vừa tức:(

Phiêu

Xe đạp
đúng là đèn hỏng lúc khởi hành rồi , mà đường lại sáng trưng thì khó biết thật. Thôi thì đành bb hoặc ngọt nhạt 50k hoặc 1 lít...400k thì thà ra kho bạc còn hơn.

khkdgs

Xe điện
đang đi cháy bóng bất khả kháng mà cũng phạt, lý tình không bằng tiền.

anhtho

Xe ngựa
Em đóng góp thêm chút:),trong cốp xe em lúc nào cũng có đủ loại bóng đèn.
Khủng hoảng kinh tế nên nhà em cứ cửn thựn,kẻo chóa cắn vừa đau vừa tức:(
Nhưng trường hợp trời khá sáng, hoặc đèn đường rõ, đèn mất 1 bên thì khó biết lắm cụ. Mà nếu em biết, em chuyển lên pha chạy tạm một lúc cũng có sao đâu. Vấn đề là không biết nên bất khả kháng.

SốtVirút

Xe tăng
Lấy cái bb đúng với lỗi, đến đoạn sau gặp xxx khác còn thông cảm

mamamafia

Xe hơi
theo e thì chả có lý do gì để xxx phạt cụ cả vì cụ vẫn bật đèn nhưng đang đi nó xịt chứ có phải lỗi ko bật đèn đâu ,quả đó cụ cho nó lập bb nó cũng chả giám lập ,tại cụ thôi làm hư xxx

Hoathanhtao

Xe điện
theo e thì chả có lý do gì để xxx phạt cụ cả vì cụ vẫn bật đèn nhưng đang đi nó xịt chứ có phải lỗi ko bật đèn đâu ,quả đó cụ cho nó lập bb nó cũng chả giám lập ,tại cụ thôi làm hư xxx
:)) Cụ hài quá,cụ không biết là ở ngã ba phú thái,xxx chuyên rình xe cháy đèn hậu để phím lên trạm cách đó~5km à?