[Thảo luận] Các bác di METRO cẩn thận không mất gương ô tô và đồ đạc

NDTang

Đi bộ
Hôm nọ e đọc báo thấy nói có bác bị trộm bẻ gương xe ô tô BMW ở Metro thăng long ( Đường Phạm Văn Đồng - Từ Liêm - Hà nội ), nghe nói Metro không chịu đền bù vì họ nói đã có biển thông báo rồi, hôm qua e đến đây tìm cái biển bé như mắt muỗi này ( nó được treo ở 1 nơi mà vừa cao, vừa khó quan sát ) e chụp về đưa lên đây để các bác xem và cảnh giác khi đi ô tô đến Metro
Em thêm cái đường link viết về xe BMW bị mất gương
http://vtc.vn/1-347052/kinh-te/ha-noi-do-xe-tai-metro-nua-tieng-mat-10-trieu-dong.htm

Chỉnh sửa cuối:

Rickyman

Xe điện

tata nano

Xe tải
Đ.m Thằng Metro, nói vô trách nhiệm thế mà được à? Tẩy chay đê a e!

Cerato79

Xe tải
Nó cũng gần giống kangnam các cụ nhỉ?

danhp

Xe tải
Chỉ biết cẩn thận hơn, chơi văn kiểu trên thì bó tay.

henryk

Xe buýt
Có quả biển này rồi thì về mặt pháp lý mình phải tự quản lý tài sản của mình thôi. Liệu có trường hợp bảo vệ của Metro cấu kết với người ngoài bẻ gương không các Cụ ?

Gia_Khanh

Xe điện
- Cụ nên chụp xa xa 1 chút để anh e biết vị trí đặt cái biển này ở đoạn nào chứ !
- Cái biển này e thấy cũng ko lạ lắm, các cụ vào bãi xe của KS Daewoo lối Kim Mã họ cũng treo 1 cái biển nội dung đại loại như vậy, đỗ thoải mái nhưng ko chịu trách nhiệm nhưng ở đây họ treo ở chỗ rất dễ nhìn thấy chứ ko treo ỉm đi như Mêttro

tomtep778409

Xe tải
Có quả biển này rồi thì về mặt pháp lý mình phải tự quản lý tài sản của mình thôi. Liệu có trường hợp bảo vệ của Metro cấu kết với người ngoài bẻ gương không các Cụ ?
cái này thì khả năng cao là ko cấu kết, nhưng e dự là mấy thằng lưu manh nó vào dằn mặt bảo vệ rồi >>> lôi thôi là nó táng cho bỏ mị a ( mờ ko hiểu có Camera ko nhỉ!!! e cũng vào đây rồi nhưng ko để ý là có hay ko------>nếu có mang ra CA rồi campuchia cho các a ý thì lấy lại đc luôn----->địa bàn của các xxx sở tại nên các xxx biết mặt hết bọn này ý mờ, có khi lại có cả số cầm tay cầm chân của nhau để chiều chiều bia bọt cũng nên):))=))=)):))

tubin

Xe buýt
Ô Toshiba nhà nó, nó lại học tập thèng Keangnam à, đậu xanh rau má chúng nó nữa chứ, thế này đồng nghĩa với việc là các chú bảo vệ hay nhân viên cứ vô xờ tư mà bẻ mà tháo đồ của khách à.

petitjean

Xe hơi
Thực ra cái này em thấy cũng bình thường thôi, nước ngoài họ cũng vậy : cung cấp bãi đỗ xe miễn phí ở siêu thị và làm gì có người trông. Chẳng qua xã hội mình nó loạn lạc nên mới như vậy. Tôt nhất là nên tự phòng vệ các cụ ợ.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Vô trách nhiệm đến thế là cùng, ai dám đến mua đồ nữa !

timul

Xe hơi
Vâng, chào các Kụ nhà mình.
Tôi chính là khổ chủ của vụ mất gương đây. Sau vụ này tôi vừa bẻ cái thẻ Metro và quyết định kô bao giờ vào đấy mua hàng nữa.
Vụ "phục vụ miễn phí nhưng ko chịu trách nhiệm" này khác éo gì vụ Trạng Quỳnh: tao cho mày ỉa nhưng cấm tè, nếu tè tao xẻo cờ him ?
Cuối cùng chúng nó cũng đền, nhưng mà theo phong cách rất mất dạy. Tôi thấy mình không mời luật sư và ủy quyền cho báo chí ngay từ đâu là "thấp cờ", thấy mệt và mất thời gian đôi co nên chấp nhận. Vụ này làm bài bản hơn, đảm bảo nó phải đóng cửa. Tôi rất cay nên nếu bất kể cụ nào sau này xảy ra, tôi xin hứa hỗ trợ tối đa thủ tục pháp lý và truyền thông để nó phải đền bù cả phí mời luật sư bảo vệ quyền người tiêu dùng.

Cảm ơn các bác có chia xẻ. Nếu có hội Anti-Metro tôi xin đăng ký ngay.

Hoathanhtao

Xe điện
Em mà làm bảo vệ metro em cũng thịt các cụ:D được xếp bật đèn xanh rồi còn gì :))

be_chanh

Xe tải
Website
www.bienqc.com
Có hay không thì phải để cơ quan an ninh vào cuộc mới biết được cụ ạ. Đọc cái biển em nhớ đến câu ở quán bia "Nhà hàng không chịu trách nhiệm về nồng độ cồn của lài xe" :D

terry

Xe hơi
Hình như nhiều nhà hàng cũng có thông báo vô trách nhiệm thế này đấy cụ ạ. Hôm trước em mất tiền trong xe, đi trình báo công an họ cũng nói như vậy.

cuongcao113

Xe tăng
Từ bé tới giờ e đi mt có 1 lần cách đây 5 năm.
Và cạch tới giờ. Tương lai e chưa có ý định đi lần nữa.

GentraVN

Xe tải
Tù nay Em cũng ko dám đi Metro nữa.

Các cụ cho hoi, BigC có treo biển này ko, nếu có
em cũng BB luôn...

3convit

Xe điện
Đỗ xe 4b ở Metro Thăng Long?
Em đỗ xe ngoài trời, độc lập (gần cửa vào). Khi ra thì thấy nắp cốp sau sedan kênh (đã mở, nhưng chưa bật mở rộng). Kiểm tra không bị mất đồ. Em kết luận: tại mình quên sập khóa trước khi đến Metro. Chả hiểu nữa? Xin các cụ cẩn thận!!! Đất Việt thì may vẫn lớn hơn...khôn.