[Thảo luận] Các bác đi đường Quảng Ninh - Hà Nội chú ý!!!

hbthang

Xe tăng
Hôm trước em lại bị dính các bác ạ. Đường này em thuộc làu rồi, thế mà bị dính mới đau chứ. Em đi Quảng Ninh, vừa qua Phả Lại 2km thì bị mấy chú tuýt lại, nói là đi không đúng phần đường. Em nghĩ mãi mà không biết mình vi phạm ở đâu vì đi rất thận trọng. Nhất định em không chịu ký vào biên bản. Thế là mấy chú gọi cho nhau rồi đem ảnh cho em xem. Các bác có biết không, hóa ra là ở đoạn đường có giải phân cách liền trong Phả Lại, mình chỉ cần tránh mấy chú xe máy, xe đạp là đương nhiên đè vạch rồi. Số em đen là đúng chỗ mấy chú ngồi trong xe biển 51LD- ... chụp được. Đành chịu vậy, đúng là thời buổi khủng hoảng kinh tế nên các chú tìm mọi cách để có thêm thu nhập. Anh em cẩn thận kẻo lại làm mồi ngon nhé.

nguyenngoctoan

Xe hơi
thế là sai luật rồi, cố gắng đừng để đè vạch, xe máy xe đạp thì cố gắng ép nó xuống ruộng đi

danny_megai

Đi bộ
Website
tsd.com.vn
Cám ơn bác báo trước, a` mà lỗi đè vạch chắc không tốn kém lắm nhỉ. Em tưởng bác bị bắn trúng mấy phát chứ. Lần trước đi ra đó em bị băn mấy phát trúng một phát, cung may chi quá có 4km, hic hic:'(

hbthang

Xe tăng
3 lit cac bac a

songu908

Xe máy
Em cũng là người lượn quãng đường này thường xuyên, em đã dính ở Sao Đỏ 1 phát mất 500k cách đây khoảng 1 năm vào 0 giờ khuya. Còn gần đây cũng trên quãng đường ấy em chạy rất đoan trang nhưng không hiểu sao lại bị giơ gậy, em làm thêm tý ga mất hút luôn, đi đường nghĩ mãi mình vi phạm lỗi gì. Lúc về em mới thấy em đã chèn vạch liền gần chỗ các chú ấy giơ gậy. Nhưng Phả Lại đường hẹp mà chơi quả đấy thì khó quá, khó quá. Cảm ơn cụ chủ thớt đã cảnh báo .(b)

máy súc

Xe hơi
hôm 24/05 vừa roài em cũng bị bắt ở sao đỏ, cũng lỗi đè vạch pác ạ híc híc cùng cảnh ngộ với nhau :'(:'(:'(

khoavq

Xe điện
Chuối nhỉ...
Đường thì bé tý,
cũng phải có lúc này lúc kia chứ,
nếu như không cố tình vi phạm thì cũng linh động chứ lỵ :77::77::77:

hbthang

Xe tăng
em mà lót tay các chú 200 thì chắc cũng "linh động" thôi. nhưng mà nghĩ mất tiền kiểu này cú quá. Thà bị phạt 300 còn hơn.

Storm

Xe hơi
Cảm ơn các bác đã cảnh báo.Nhà E tuần sau dự định lái xe đi Cát Bà hướng Tuần châu đây ạ.Các bác tư vấn giúp E nên chú ý những đoạn nào với.
Tks các bác(b)(b)(b)

Hắc Ín

Xe tăng
Hôm trước em lại bị dính các bác ạ. Đường này em thuộc làu rồi, thế mà bị dính mới đau chứ. Em đi Quảng Ninh, vừa qua Phả Lại 2km thì bị mấy chú tuýt lại, nói là đi không đúng phần đường. Em nghĩ mãi mà không biết mình vi phạm ở đâu vì đi rất thận trọng. Nhất định em không chịu ký vào biên bản. Thế là mấy chú gọi cho nhau rồi đem ảnh cho em xem. Các bác có biết không, hóa ra là ở đoạn đường có giải phân cách liền trong Phả Lại, mình chỉ cần tránh mấy chú xe máy, xe đạp là đương nhiên đè vạch rồi. Số em đen là đúng chỗ mấy chú ngồi trong xe biển 51LD- ... chụp được. Đành chịu vậy, đúng là thời buổi khủng hoảng kinh tế nên các chú tìm mọi cách để có thêm thu nhập. Anh em cẩn thận kẻo lại làm mồi ngon nhé.
Cụ đi chiều HN-QN hả! đây là đoạn Sao Đỏ rồi, thế cụ đè vạch phía trong (bên phải) hả cụ? vạch phân làn xe cơ giới với xe thô sơ phải không ạ? đúng thế thì chuối nhỉ! :77::77::77:

DUONGLAM

Xe điện
Em cũng bị 1 phát ở Phả lại như bác, nhưng mà khi em xuống định cấu đít mấy chú xyz thì 1 chú alo cho chú cầm camera ấy hỏi là mờ hay rõ (mờ là hơi lấn vạch 1 chút thì cấu đít được) dưng mà em lại rõ quá (vượt thằng xe tải khác) thế là bị giữ mất bằng hẹn 1 tuần sau lên lấy. Thế mới đen chứ.

Buratino

Xe hơi
Các bác chú ý:
Chiều từ HN xuống QN qua Phả Lại hết đoạn bê tông thẳng là đến đoạn đường nhựa quanh co, tốc độ cho phép 80km/h nên các bác bắt đầu thả ga, ở đó luôn có một chú xxx mặc thường phục, đội mũ rộng vành, xe máy dựng cạnh (đứng bên trái đường theo chiều HN-QN) chuyên chụp ảnh xe lấn vạch.
Chiều từ QN-HN đoạn bắt đầu hết địa phận QN cho đến Bến tắm các bác đặc biệt chú ý đoạn cầu Vàng Dán và cầu Đại Tân, luôn có xxx chụp ảnh lỗi lấn vạch.
Em đi HN-QN thường xuyên, luôn để ý thế mà vẫn bị dính 2 lần có đau-xờ-cau không cơ chứ.

belancer

Xe buýt
Mấy chỗ này rất hay đang vạch đứt lại chuyển sang vạch liền... cứ nối nhau (nhất là các khúc hơi cua bao giờ cũng vạch liền), do đó chạy xe mà không chạm vạch tí nào thì không thể. Bác nào đen thì dính thôi.

DangLH

Xe buýt
Em cũng thường xuyên đi tuyến này, cũng rất cẩn thận nhưng chắc không tránh khỏi một vài lỗi đè vạch/lượt đi về.
May mà chưa bị "sờ" vì lỗi này.
Tuyến HN-QN còn một chỗ khá hiểm nữa là đoạn gần đến ngã 3 đi Quảng Yên cho tới chỗ đường tàu (40km).
Lượt về (QN-HN) phải chú ý thêm khi đi qua Uông Bí. Bây giờ đã cho phép chạy 40km/h rồi nhưng các chú XXX nghe nói hay rình ở rìa ngoài thị xã, ngay trước biển hết hạn chế tốc độ, lúc anh em ta chủ quan mát ga.

Fiat_ELX

Xe điện
Các bác chú ý:
Chiều từ HN xuống QN qua Phả Lại hết đoạn bê tông thẳng là đến đoạn đường nhựa quanh co, tốc độ cho phép 80km/h nên các bác bắt đầu thả ga, ở đó luôn có một chú xxx mặc thường phục, đội mũ rộng vành, xe máy dựng cạnh (đứng bên trái đường theo chiều HN-QN) chuyên chụp ảnh xe lấn vạch.
Chiều từ QN-HN đoạn bắt đầu hết địa phận QN cho đến Bến tắm các bác đặc biệt chú ý đoạn cầu Vàng Dán và cầu Đại Tân, luôn có xxx chụp ảnh lỗi lấn vạch.
Em đi HN-QN thường xuyên, luôn để ý thế mà vẫn bị dính 2 lần có đau-xờ-cau không cơ chứ.
Em cũng bị y chang như bác luôn (mặc dù tuần nào em cũng đi HN-CP), mỗi chiều 1 lần (chắc không bị thêm nữa), mỗi lần xxx gạ mất 200K (em chả nói gì, kệ họ gạ gẫm là rút 200K đặt lên bàn và cầm giấy tờ luôn)

series3

Xe tăng
Cảm ơn cụ đã nhắc nhở, vậy là đi QN ngoài Sao Đỏ với Biểu Nghi giờ phải cẩn thận củi lửa cả đoạn này nữa (b)

WHITE TIGER

Xe container
Cảm ơn các bác đã cảnh báo.Nhà E tuần sau dự định lái xe đi Cát Bà hướng Tuần châu đây ạ.Các bác tư vấn giúp E nên chú ý những đoạn nào với.
Tks các bác(b)(b)(b)

Cậu cứ đi đứng đúng tốc độ theo biển báo,đi đúng phần đường thì chả cần phải chú ý đoạn nào cả.Nhanh chậm cũng chả giải quyết được việc gì.Nhiều khách tôi chở nó hỏi tôi từ Hạ Long về HN bao nhiêu KM mà đi chậm vậy.Mình bảo nó chỉ có 150km thôi nó bảo chúng mày chạy như rùa,ở nước tao thì tao đi 150km chỉ đi có 1h30 phút là tới nơi mà mày chạy hơn 3h mới về tới HN thì chậm quá

gl1600

Xe điện
Em cũng thường xuyên đi tuyến này, cũng rất cẩn thận nhưng chắc không tránh khỏi một vài lỗi đè vạch/lượt đi về.
May mà chưa bị "sờ" vì lỗi này.
Tuyến HN-QN còn một chỗ khá hiểm nữa là đoạn gần đến ngã 3 đi Quảng Yên cho tới chỗ đường tàu (40km).
Lượt về (QN-HN) phải chú ý thêm khi đi qua Uông Bí. Bây giờ đã cho phép chạy 40km/h rồi nhưng các chú XXX nghe nói hay rình ở rìa ngoài thị xã, ngay trước biển hết hạn chế tốc độ, lúc anh em ta chủ quan mát ga.
Gần đến thị trấn Sao Đỏ chiều QN-HN cũng có mấy đoạn cua, cũng bắt lấn vạch. XXX tóm ở đầu thị trấn Sao Đỏ