Các bác đi Civic lưu ý

phuong03

Xe đạp
Từ khi mua xe đến giờ ít có dịp nhiều thời gian để ngắm ngía xe từ đầu tời chân từ trong ra ngoài từ trên xuống dưới. Hôm trước nhân dịp chuyến đi du lịch e mới có thời gian để ngó xe kỹ lưỡng e mới giật mình phát hiện ra một chi tiết mà có thể ae đi xe không để ý đó là: Cái ốp vòm trên của 2 lốp trên rất dễ bị mất gây nên tình trạng bùn đất, nước cứ vô tư phi vào gầm xe. Em tìm hiểu nguyên nhân thì được nhân viên phụ trách kỹ thuật Honda giải thích là do xe đi trời mưa to lội nước sức cản của nước lớn tạo áp lực xé rách ốp vòm trên của lốp. Sau khi họ giải thích như vậy e nghe cũng có vẻ có lý vì để ý kỹ có thể có xe bị có xe không nhưng xe của e do áp lực xé ốp trên mạnh nên tai hông xe và cửa bị biến dạng nhất định tạo thành một khe lớn với cửa xe. Vậy các bác đi Civic chịu khó để ý vì chi tiết này nhỏ rất ít khi mọi người để ý. (b)

Chỉnh sửa cuối:

TheOne

Xe điện
bác post lại ảnh đi ạ, ko coi được

phuong03

Xe đạp
pó tay.com rồi các bác ợ. e up ảnh kiểu gì cũng ko đc. hix

TheOne

Xe điện

5banhxe

Xe điện

nemo_0501

Xe buýt
Cái này bảo thợ tháo ra lắp lại căn chỉnh cho vào khít được mà bác. Dưng mà em đi mấy con xe rồi lội nước ầm ĩ mà chưa thấy em nào bị mất ốp vòm như em nà cả

nguyentrongminh

Xe đạp
Ơ em cũng thía, vodka bác nhé! (b)

t2b

Xe tải
Cái ảnh cửa bác là bị mất rồi hay vẫn còn???em nhìn không rõ lắm.

SmallRiver

Xe điện
Chời ơi nà chời, đi đứng kiểu gì mà bị mất ốp vòm cũng không biết thế kia. Có khả năng bác bị cuộn cái gì vào giữa bánh và vòm, kết quả: vòm bị xé rách. Căn chỉnh dễ thôi mà.

phuong03

Xe đạp
Bác nào mà phát hiện cũng như e thì yêu cầu làm bảo hiểm đi nhé. Nhanh lém các Bác ợ. E vào Honda Tây Hồ chỉ một tiếng là xong thôi. :69::69::69:

hungapu

Xe buýt
Đây em có viết bên mục làm bảo hiểm civic rồi .
Hôm nay (20-8)em cũng đi làm bảo hiểm. Và thấy có 1 bác civic 1.8 màu ghi đến bắt đền là cái chắn bùn bên trong lòng của bác ấy bị lắp thiếu ( chắc mới đến bảo dưỡng ) .
Bác ý cứ khăng khăng là lắp thiếu chứ ko làm sao mà mất được . Bác ý cá cả xe của bác ý là bên HD lắp thiếu . Bên HD ok ngay bảo anh viết giấy đi nếu bên tôi lắp thiếu thì tôi sẽ đền xe mới còn không thì anh mất xe .
Các bác thợ cho xe lên giá và nhấc lên giải thích là do xe đi vào đường ngập mà phóng tốc độ nhanh nên cái lòng bên trong chắn bùn nó tuột ra mất và bằng chứng là cái mang bên cạnh xe nó còn phùng lên nữa . Bác kia ngậm miệng luôn . Và bây giờ civic đã có thêm 1 bệnh nữa : đấy là bệnh tuột mất lòng chắn bùn khi phi nhanh vào đường ngập .
Các bác lưu ý . Nếu đi vào đường ngập thì ăn nhẹ nói khẽ thôi nhé !

Hóa ra ko phải chỉ 1 mình bác !

Xuan Son

Xe buýt
Đây em có viết bên mục làm bảo hiểm civic rồi .
Hôm nay (20-8)em cũng đi làm bảo hiểm. Và thấy có 1 bác civic 1.8 màu ghi đến bắt đền là cái chắn bùn bên trong lòng của bác ấy bị lắp thiếu ( chắc mới đến bảo dưỡng ) .
Bác ý cứ khăng khăng là lắp thiếu chứ ko làm sao mà mất được . Bác ý cá cả xe của bác ý là bên HD lắp thiếu . Bên HD ok ngay bảo anh viết giấy đi nếu bên tôi lắp thiếu thì tôi sẽ đền xe mới còn không thì anh mất xe .
Các bác thợ cho xe lên giá và nhấc lên giải thích là do xe đi vào đường ngập mà phóng tốc độ nhanh nên cái lòng bên trong chắn bùn nó tuột ra mất và bằng chứng là cái mang bên cạnh xe nó còn phùng lên nữa . Bác kia ngậm miệng luôn . Và bây giờ civic đã có thêm 1 bệnh nữa : đấy là bệnh tuột mất lòng chắn bùn khi phi nhanh vào đường ngập .
Các bác lưu ý . Nếu đi vào đường ngập thì ăn nhẹ nói khẽ thôi nhé !

Hóa ra ko phải chỉ 1 mình bác !
Khiếp, vào đường ngập thì đi từ từ thôi, vừa đỡ hại xe vừa đỡ bị người đi đường ... chửi.
Cảm ơn bác chủ thớt về thông tin này.
Ngoài ra còn nhiều cái mà chưa chắc các bác đi CIVIC đã biết hết. Em ví dụ như cái tay gạt gương hậu giữa ý. Có bác chả biết nó để làm gì. Em đã nghịch ngợm cái tay gạt này ngay từ khi mua xe. hóa ra là gạt xuống thì soi bằng mặt kính, còn bình thường thì soi bằng mặt gương => đi trời tối, bác nào trương pha vào xe em, em gạt 1 phát là 2 cái đèn pha chỉ thành 2 cái đèn dầu. Thật là tiện lợi.
Còn nhiều cái có thể có nhiều người còn chưa biết, nên có lẽ chúng ta nên trao đổi thêm kinh nghiệm và thông tin các bác nhỉ. Có nên lập thớt mới không các bác? (b)

t2b

Xe tải
Việc chắn bùn mất khi đi vào đường ngập là đúng bác ạ. Xe tôi cũng bị lỏng hết cả 2 con vít, 1 bên thì tuột mất hẳn, may mà phát hiện kịp, chưa rơi mất. Thi thoảng các bác nên kiểm tra lại chắn bùn, rất dễ lỏng vít nhá.

Lamborghini78

Xe điện
Đồ VN chán quá nhỉ :redface: mấy con ốc cũng ko phải loại chống gỉ

Trungmytu

Xe điện
Khiếp, vào đường ngập thì đi từ từ thôi, vừa đỡ hại xe vừa đỡ bị người đi đường ... chửi.
Cảm ơn bác chủ thớt về thông tin này.
Ngoài ra còn nhiều cái mà chưa chắc các bác đi CIVIC đã biết hết. Em ví dụ như cái tay gạt gương hậu giữa ý. Có bác chả biết nó để làm gì. Em đã nghịch ngợm cái tay gạt này ngay từ khi mua xe. hóa ra là gạt xuống thì soi bằng mặt kính, còn bình thường thì soi bằng mặt gương => đi trời tối, bác nào trương pha vào xe em, em gạt 1 phát là 2 cái đèn pha chỉ thành 2 cái đèn dầu. Thật là tiện lợi.
Còn nhiều cái có thể có nhiều người còn chưa biết, nên có lẽ chúng ta nên trao đổi thêm kinh nghiệm và thông tin các bác nhỉ. Có nên lập thớt mới không các bác? (b)
Tay gạt nào hả bác?