Các bác đã có bằng B2 giúp em với !

Piesta

Xe tải
Chuyện là em vừa thi sát hạch bằng B2 vào hôm 10/8 vừa qua, nộp hồ sơ ở PCCC, Thi ở bên trung tâm Đức Thịnh - Đông Anh. Do em học thày dạy riêng nên ko nắm được thông tin gì, thi xong cũng ko biết bao giờ lấy bằng, hỏi thày thì thày bảo ngoài 21 ngày, và tính đúng ra thì có bằng vào ngày 31/8.
Nhưng vấn đề là em muốn chắc chắn phải có bằng trước 2/9 để dịp đấy về quê vợ chơi vài ngày nên đã tìm cách hỏi lấy bằng sớm, hỏi thày thày bảo chịu, em bí quá thử gọi lên trung tâm Đức Thịnh, nơi thi bằng và giữ hồ sơ giấy tờ thì bên họ bảo đã có bằng do đợt này được cấp sớm. Hỏi lại thầy lần nữa thì thầy vẫn cứ khẳng định là chưa có bằng. Bên Đức Thịnh thì bảo nộp hồ sơ ở đâu thì đến đó lấy bằng, nếu vậy thì em phải ra PCCC ở Khuất Duy Tiến lấy hay thế nào? lấy trực tiếp từ trung tâm có được ko ạ ?
Em cũng đang chẳng biết phải làm thế nào? thủ tục ra sao để lấy được bằng sớm như ngày em mong muốn. Mong các bác có kinh nghiệm cho em xin ít lời khuyên, em xin chân thành cảm ơn ạ !:P

Fiatvuong

Xe tải
CỤ thi hôm 10/8 bên Đức Thịnh thì đã có bằng được 4 hôm rồi,em cũng có người thi bên đấy và đã lấy bằng roài!

Piesta

Xe tải
Ôi thật thế ạ, nhưng quan trọng là lấy kiểu gì vì em hỏi bên trung tâm ĐT thì họ bảo phải ra PCCC lấy, em hỏi thày em dạy bên PCCC thì thày bảo là chưa có đâu ! em chả hiểu phải làm gì vì bt là thầy lấy bằng hộ mình đúng ko ạ ? nếu em tự mò lên PCCC lấy thì có đc ko ? có khi bên ĐT chưa chuyển bằng sang bên PCCC hay thế nào đấy ? ôi em cũng chịu, tóm lại là em muốn có bằng ngay và luôn , cả tháng nay đi xe lượn lờ trong phố trộm vía chưa bị công an nó hỏi thăm, 2/9 đi đường xa mà ko có bằng chắc chết :D !
cảm ơn bác Fiatvuong

mrto0ms

Xe buýt
Ôi thật thế ạ, nhưng quan trọng là lấy kiểu gì vì em hỏi bên trung tâm ĐT thì họ bảo phải ra PCCC lấy, em hỏi thày em dạy bên PCCC thì thày bảo là chưa có đâu ! em chả hiểu phải làm gì vì bt là thầy lấy bằng hộ mình đúng ko ạ ? nếu em tự mò lên PCCC lấy thì có đc ko ? có khi bên ĐT chưa chuyển bằng sang bên PCCC hay thế nào đấy ? ôi em cũng chịu, tóm lại là em muốn có bằng ngay và luôn , cả tháng nay đi xe lượn lờ trong phố trộm vía chưa bị công an nó hỏi thăm, 2/9 đi đường xa mà ko có bằng chắc chết :D !
cảm ơn bác Fiatvuong
á chà cụ tự khai là lái xe mà chưa có bằng nhé,nhà cụ ở đâu?e quen mấy xxx để e bảo đến "làm việc" với cụ :D

gacon260609

Xe hơi
thì cụ cứ khai với xxx là tôi đang chờ bằng,,,,em té

sapthanh4banh

Xe điện
Đợt trước e thi ở PCCC thì cầm giấy hẹn tự đến lấy. Cụ đến văn phòng trung tâm gặp trực tiếp cán bộ hồ sơ để nhờ xem có được ko? Thày dạy e sợ ko nắm được cái này.

Thầy dậy thì ít quan tâm đến trả bằng lắm, nên chưa muốn giao bằng là họ nói chưa có. Cụ lên thẳng chỗ nộp hồ sơ hỏi là chính xác nhất.

azzA

Xe tải
Cụ nộp hồ sơ ở đâu thì lấy bằng và hồ sơ ở đó, ví dụ cụ nộp trực tiếp ở trung tâm thì cầm giấy hẹn của trung tâm, còn cụ nộp qua thầy thì thầy đang cầm giấy hẹn của cụ và thầy sẽ lấy giúp cụ, do đó cụ qua thầy mà lấy. Chắc ông thầy này lười hoặc gây khó dễ mà, thầy kiểu này vớ vẩn quá

Piesta

Xe tải
Dạ, cảm ơn các bác. Em đóng tiền và tất cả các thủ tục đều qua thày và em cũng chả cầm giấy hẹn hay giấy tờ gì liên quan nên giờ chỉ có trông cậy vào thày, thế mà em nhắn tin hay gọi điện thày đều ko trả lời. Bằng thì chắc chắn đã có rồi, chắc do thày lười và cứ nói ko có cho xong chuyện .... còn biếu thày ít xèng thì em nghĩ em ko làm vì trong quá trình học em đã bồi dưỡng kha khá rồi :| . Đành phải chờ tiếp thôi ạ, ít nhất cũng biết được là bằng mình đã có là em an tâm rồi.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Mới lấy bằng thì bác chưa đủ trình lái xe về quê vợ ngày 2/9 đâu, thật đấy, em té :D

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Dạ, cảm ơn các bác. Em đóng tiền và tất cả các thủ tục đều qua thày và em cũng chả cầm giấy hẹn hay giấy tờ gì liên quan nên giờ chỉ có trông cậy vào thày, thế mà em nhắn tin hay gọi điện thày đều ko trả lời. Bằng thì chắc chắn đã có rồi, chắc do thày lười và cứ nói ko có cho xong chuyện .... còn biếu thày ít xèng thì em nghĩ em ko làm vì trong quá trình học em đã bồi dưỡng kha khá rồi :| . Đành phải chờ tiếp thôi ạ, ít nhất cũng biết được là bằng mình đã có là em an tâm rồi.
Cụ thi đạt rồi thì kiểu gì chả có bằng. Cái đó có gì mà phải lo nên cứ yên tâm thôi.

Muốn nhanh cứ phải từ từ cụ ạ!

Anna96

Xe hơi
Vấn đề này cụ đừng quá sốt ruột nhé vì thông thường phải sau 30 ngày ( kể từ ngày thi).
Cụ có bồi dưỡng cho thày giáo thì họ cũng ko dám nhận đâu vì họ ko có quyền cấp bằng.

Piesta

Xe tải
Cụ thi đạt rồi thì kiểu gì chả có bằng. Cái đó có gì mà phải lo nên cứ yên tâm thôi.

Muốn nhanh cứ phải từ từ cụ ạ!
Ý em là có bằng vào trước ngày em cần thôi ạ, còn vụ lái xe về quê vợ thì em cũng ko ngại lắm, Em cũng đã luyện 2 lần đi xa rồi ạ.

caisua

Xe lăn
cầm giấy hẹn đi đường cũng có sao đâu nhỉ, hoặc cụ ra đầu phố xin xxx 1 cái giấy hẹn fake ghi là bị giữ bằng vì ... thắt nhầm dây bảo hiểm ghế bên cạnh, bồi dưỡng tẹo vậy (đừng nghe em xúi dại nhé)
mới lấy bằng ra đường xa 2/9 nghe cũng hơi ngại

kiateck

Xe tải
mới lấy bằng thôi lo gì lỡ 1 chuyến , máu đi quá có khi lại không hay

Pinkloud

Xe hơi
theo em biet la cu phai lay GPLX cho cu gui ho so (truc tiep nguoi nhan).

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Mới lấy bằng thì bác chưa đủ trình lái xe về quê vợ ngày 2/9 đâu, thật đấy, em té :D
Ngày này đi lại cũng phức tạp do xe cộ đều lượn lờ trên đường, rồi phóng nhanh vượt ẩu cũng lắm.

Gemi

Xe buýt
Thầy cũng đâu có lấy bằng hộ cụ ạ, bên tuyển sinh người ta trả bằng chứ nhỉ ?