[Thảo luận] Các bác cứ kêu là ko cho xxx được đuổi người vi phạm

lai thue

Xe điện
Nếu ko đuổi 2 thằng này thì sao phát hiện nó là cướp nhỉ, các bác chỉ biết là có 2 thằng đi xe ko đội mũ, chạy nhanh thôi
http://dantri.com.vn/c170/s170-500233/no-sung-tieu-diet-ten-cuop-ban-chet-chien-si-cong-an.htm
mình thấy ở nước ngoài nếu cảnh sát yêu cầu dừng xe mà ko chịu dừng thì nó bắn từ lâu rồi, ở ta bọn choai choai cứ chạy, đến khi chúng nó đâm đầu vào đâu đó bị tèo thì mọi người cứ bù lu bù loa lên, đổ hết cho xxx
Dù sao cũng thấy tiếc cho 1 xxx tốt đã hi sinh

hungbm

Xe điện
ở nước ngoài XXX hú còi đuổi mà không dừng lại hay chống lại là xxx có quyền bắn chết ngay

f1_hn

Xe container
ở nước ngoài XXX hú còi đuổi mà không dừng lại hay chống lại là xxx có quyền bắn chết ngay
Luật VN vẫn còn lởm khởm mà bác...ngay cả cái vụ dưới ngõ Mai Hương cũng thế, nếu là xxx nươc ngoài thì họ đứng cách 1 đoạn và rút súng ngay chĩa thẳng vào thắng lại, thằng lái có biểu hiện gì là bắn luôn chứ ko để đến mức nó rồ ga đâm gẫy chân :(. Các cụ xem phim sẽ thấy là khi xxx bật còi hú và dừng xe thì lái xe tự động pải để 2 tay lên vô lăng ko là xxx có quyền rút súng ra chiu chiu luôn

coolpix8700

Xe ngựa
Để đuổi tội phạm xxx nước ngoài còn được quyền trưng dụng các phương tiện giao thông phù hợp gần nhất. Nếu có bị va chạm, hỏng... thì NN đứng ra đền!
Không thích xxx vì họ làm không ít điều xấu làm mất hình ảnh của cả 1 thực thể làm nhiệm vụ bảo vệ pháp luật, nhưng xxx Việt Nam mình cũng bị trói tay nhiều.
Có nhiều xxx mới vào nghề, nhiệt tình và mất rất nhiều công, có khi cả xương máu để bắt được tội phạm, nhưng hôm sau đã thấy chính tên tội phạm ấy lại tự do nhởn nhơ thách thức ngoài đường!

Chỉnh sửa cuối:

cuongdt86

Xe tăng
Lại để đến mức buộc lòng phải rút súng bắn 1 tên, cháu đọc mà ức hộc máu mồm. Việc đếch gì mà phải buộc chứ, cứ phơ chết cha chúng nó đi, loại này sống để làm gì cơ chứ. Điên thế! x-(
Mong linh hồn chú xxx trẻ sớm siêu thoát và phù hộ cho gia đình.:63:

dat_asroma

Xe tải
Nói chung CS phải nên được tăng quyền ạ, như nước ngoài ấy. Em mới xem clip một con bé dám tát CSGT, mie, chú CS ấy cũng hiền thật kô thấy làm gì.
Nếu không tăng quyền chắc mấy bọn du côn không còn biết sợ trời đất gì nữa đâu.

Red Fate

Xe hơi
Tây nó ít người, chạy oto khác ta người chạy xe máy đầy đường, bắn cái trượt sang người khác thì toi à cụ? Bọn Tây nó cũng có quy định rất khắt khe về việc nổ súng mà có khả năng có hại cho dân thường, chứ k0 phải đơn giản là "k0 nghe thì bắn bỏ" đâu ợ.
Ngoài ra cũng k0 phải tự nhiên mà chặn 2 thằng này, các bác cơ động có đánh nhau còn đứng xa xa ngó , chờ xong xuôi rồi mới vào :D

Nếu ko đuổi 2 thằng này thì sao phát hiện nó là cướp nhỉ, các bác chỉ biết là có 2 thằng đi xe ko đội mũ, chạy nhanh thôi
http://dantri.com.vn/c170/s170-500233/no-sung-tieu-diet-ten-cuop-ban-chet-chien-si-cong-an.htm
mình thấy ở nước ngoài nếu cảnh sát yêu cầu dừng xe mà ko chịu dừng thì nó bắn từ lâu rồi, ở ta bọn choai choai cứ chạy, đến khi chúng nó đâm đầu vào đâu đó bị tèo thì mọi người cứ bù lu bù loa lên, đổ hết cho xxx
Dù sao cũng thấy tiếc cho 1 xxx tốt đã hi sinh

be beo

Xe tăng
Người tốt cũng có kể xấu cũng có, cậu cảnh sát hi sinh kia mới ra trường, kinh nghiệm chưa nhiều lại nhiệt tình quá, còn thằng cướp nó hung hãn... Ở đây có 1 chữ nếu, nếu cậu cảnh sát trẻ kia bình tĩnh hơn không giáp lá cà với thằng có súng thì mọi việc có thể khác, gia đình cậu ấy không phải chịu tang tóc đau thương của ngày hôm nay. Em thấy có 1 cái gì đó làm em lăn tăn mãi: Em cứ thử trả lời nhưng không trả lời được: " Huấn luyện Kỹ năng chiến đấu cho các chiến sỹ trẻ như thế nào mà để mất 1 em mới ra trường như thế này???" đáng tiếc quá!