Các bác cho em hỏi về tay lái của FC 1.8AT sao lại nhẹ thế?

Hôm qua em chạy thử em FC 2009 1.8AT của thằng bạn, nói chung mọi thứ đều ok nhưng có điều em thấy sao tay lái nó nhẹ hều thế ạ (em đã chạy Mondeo, Everest, Laser nhưng không thấy nhẹ như thế). Em nghe nói là cảm giác lái của Ford tốt và đầm hơn các hãng xe nhật cơ mà các bác nhỉ. Em này là trợ lực điện, thế có thể chỉnh cho nó nặng hơn 1 tí đc không các bác nhỉ??

xegicunglai

Xe buýt
Thế nào là nhẹ, thế nào là nặng. Cụ so với xe tải ( Zil ) hay so với vios, zace.
Em công nhận là nó nhẹ hơn Zil, nhưng nặng hơn so với vios, zace, còn so với mondeo, laser thì tương đương như nhau mà:102:

CAR5

Xe tải
bác Xichlo ngày trước bán xuất xe đi rồi bây giwof vẫn máu Focus ạ?(b)

Nga_LX150

Xe đạp
Thế nào là nhẹ, thế nào là nặng. Cụ so với xe tải ( Zil ) hay so với vios, zace.
Em công nhận là nó nhẹ hơn Zil, nhưng nặng hơn so với vios, zace, còn so với mondeo, laser thì tương đương như nhau mà:102:
Cụ nói quá chuẩn, xe for em kết nhất món này (b)

Tamagochi

Xe tải
Hôm qua em chạy thử em FC 2009 1.8AT của thằng bạn, nói chung mọi thứ đều ok nhưng có điều em thấy sao tay lái nó nhẹ hều thế ạ (em đã chạy Mondeo, Everest, Laser nhưng không thấy nhẹ như thế). Em nghe nói là cảm giác lái của Ford tốt và đầm hơn các hãng xe nhật cơ mà các bác nhỉ. Em này là trợ lực điện, thế có thể chỉnh cho nó nặng hơn 1 tí đc không các bác nhỉ??
Bác cứ quất lên 120Km/h cho em, đảm bảo tay lái nặng vừa với cơ bắp của bác ngay (b)

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Em hỏi hơi ngu tí nhẹ như thế nào ah?
Xe em thì đây là điểm em thích nhất đấy, vì em chạy chậm vào cua em xoay 1 tay được. Em đã từng chạy thử Mazda 3, cùng chõ cua ấy và tốc độ ấy em phải vần bằng hai tay. Nhẹ càng sướng chứ sao?

chỉ là em lái mấy xe khác thấy nó nặng hơn, quen rồi nên hôm qua chạy xe thằng bạn thấy nó nhẹ hơn bình thường thì hỏi han các bác tí thôi. Các bác trên này đanh đá bỏ mẹ, người ta hỏi thế, vui vẻ thì trả lời, không thì nhổ bãi nước bọt quay đầu đi chỗ khác chứ em có cần các bác ném đá đểu thế đâu.

Hiepkt

Xe buýt
chỉ là em lái mấy xe khác thấy nó nặng hơn, quen rồi nên hôm qua chạy xe thằng bạn thấy nó nhẹ hơn bình thường thì hỏi han các bác tí thôi. các bác trên này đanh đá bỏ mẹ, người ta hỏi thế, vui vẻ thì trả lời, không thì nhổ bãi nước bọt quay đầu đi chỗ khác chứ em có cần các bác ném đá đểu thế đâu.
:77::77::77::77::77::77::77:

mtiz

Xe hơi
bác xichlo này có thái đọ không tốt rồi, có vẻ bác đang cay cú gì với Ford hay sao ấy nhỉ mà lại nặng lời với anh em trên diễn đàn thế, tranh luận cho ra vấn đề chứ có phải ăn thua gì đâu mà nhổ bãi nước bọt như thếchúc bác luôn vui vẻ khi tham gia diễn đàn để anh em còn trao đổi học tập nhau ạ, em ở ngoài đời đểu quen rồi nhưng lên đây cũng cố gắng sao cho lich sự văn minh mottj chút không người nước ngài nhìn vào họ lại bảo đúng là dân Ânmit đầu toàn bã đậu nên ko học được tý lịch sự nào cả.(b)

bác xichlo này có thái đọ không tốt rồi, có vẻ bác đang cay cú gì với Ford hay sao ấy nhỉ mà lại nặng lời với anh em trên diễn đàn thế, tranh luận cho ra vấn đề chứ có phải ăn thua gì đâu mà nhổ bãi nước bọt như thếchúc bác luôn vui vẻ khi tham gia diễn đàn để anh em còn trao đổi học tập nhau ạ, em ở ngoài đời đểu quen rồi nhưng lên đây cũng cố gắng sao cho lich sự văn minh mottj chút không người nước ngài nhìn vào họ lại bảo đúng là dân Ânmit đầu toàn bã đậu nên ko học được tý lịch sự nào cả.(b)
Tháng 12 này tôi cũng sẽ nhận 1 em FC 1.8 AT, tôi chẳng ghét gì Ford cũng chẳng cay cú gì Ford cả. Tôi ko biết thì mới lên đây hỏi mọi người tham khảo xem sao, cũng nhằm nâng cao nhận thức. Nhưng có điều các bác cho tôi được câu trả lời xác đáng, chân tình thì ít mà bơm vá, dè bỉu thì nhiều. Ở đây toàn cao thủ cả chắc ko có đất cho gà mờ như tôi. Cảm ơn các bác đã có điều này điều kia chỉ dạy.

PHU CUONG

Xe tải
Bác cay cú làm gì, anh em "fun" một chút đó mà(b)(b)

hon nhien

Xe điện
Bác Xích lô nói đúng đấy, nhưng chỉ một nửa thôi :)
Như bác Gấu mô tả là chuẩn, Focus giống xe Mẹc, Bim ở đoạn này. Tốc độ càng cao, tay lái càng nặng :41:
Chắc bác Xích lô mới thử đi đoạn ngắn, trong thành phố nên chưa biết hết :)

No.2

Xe hơi
Nặng nhẹ thì tùy lúc tùy hôm mà bác Xích Lô, Mazda3 của em nổi tiếng về tay lái nặng mà hôm em vừa chạy cái con cóc gì giống xe tập lái của C500 ấy, về lái xe mình thấy tay lái nhẹ tênh tênh :69::69:
@ một số bác: người ta thấy lạ người ta hỏi mà các bác cứ làm như là...:21:. Ai cũng "cao thủ" như các bác thì mở diễn đàn này làm cái quái gì ạ. :69::69::69:

Optia

Xe tải

lastmem

Xe buýt
hạ hoả đê bác, các bác đá đểu bác để đùa bác thui mà, chứ chả có í xấu gì đâu, anh em trên này toàn đá nhau thế cho nó thân thiết :)):21::21::21:

tuanle

Xe tải
chủ thớt chuồn mất giồi... xe nó lái nhẹ có khi do bơm lốp căng quá không chừng, chứ em có thấy nhẹ đâu

hôm trước nghe thằng bạn bảo: xe tao dạo này hỏng rotuyn hay sao... đi chỗ mấp mô tay lái nó cứ quờ quạng, giữ không chắc là xe sàng lung tung cả... em đo thử thấy bánh trước 1 bên 3KG, bên kia gần 4KG... may chưa nổ lốp, xì còn hơn 2KG tí thì không thấy nó đòi đi thay rotuyn nữa

mrbi

Xe tải
Gửi cụ chủ thớt .... FC em cũng đã đi rồi ...Đúng ...Nó nhẹ thật cụ ạ....Đó là 1 điểm rất thú vị ở dòng focus....
Ở đây các bác nói cho vui thôi , thế mà cụ lại nổi cáu .... Cụ nói các bác thế này thế kia ( cao thủ ) các bác ấy có nói gì cụ đâu nào....
Chúc cụ vui vẻ với OF:):):):)