[Thảo luận] Các bác cho em hỏi tình huống

mackyphong

Xe hơi
Thân gửi các bác, em là newbie, cũng đọc ô fun lâu rồi. Từ ngày đọc em ra đường đi cũng cẩn thận hơn và cũng không còn run khi thấy xxx nữa. Hôm nay em mạnh dạn cũng post lên đây hỏi ý kiến của các bác về tình huống như sau ah
Đường 2 chiều có 1 làn xe, có vạch liền kẻ giữa, tốc độ giới hạn là 80 km/h. Phía trước có 1 xe đi tầm khoảng 30-40 km/h, khi nháy đèn, bấm còi để xe này đi đúng tốc độ thì họ đi chậm lại và nhường dạt vào bên trong (không dừng nhé các bác). Em muốn hỏi trong trường hợp này các bác vượt hay tiếp tục đi sau xe đó ah. Nếu vượt là chạm vạch các bác nhé. Cảm ơn các bác

technhn

Xe hơi
Theo em nếu khi vượt mà chạm vạch là dính XXX

su30mkk

Xe buýt
Em đợi hết đoạn liền mới vượt, thường thì đường 2 chiếu chỉ kẻ liền ở những chỗ nguy hiểm, đường vòng. Nên kiên nhẫn ở những chỗ thế này, xxx thì thường đón lõng những tình huống như thế,tốt nhất là tuân thủ luật cụ ơi

ThanhTungTB

Xe điện
Thế theo chủ thớt thì đi thế nào mới đúng ? Và chủ thớt thường đi thế nào trong trường hợp này .?

AcidS

Xe điện
Nếu họ đã nhường đường thì kể cả có vạch liền cụ cứ ngoi lên cho em. Gặp XXX thì bảo là em lên khi họ đã xi nhan để dừng xe, em không thể dừng theo được vì đó là trường hợp bất khả kháng theo điều 7 luật xử lý vi phạm hành chính (Em FUNS đó nhé)

mackyphong

Xe hơi
Theo luật thì đúng là phải hết vạch mới được vượt. Nhưng hôm đó em đi, dùng mọi biện pháp để nhắc xe đó đi nhanh hơn nhưng có vẻ họ đang tìm gì đó bên đường nên em đành phạm luật các cụ ah, hic hic. Mong các cụ lượng thứ

honda_crv_650

Xe hơi
Như vậy mà cũng phải hỏi, đi kiểu này đường thì chắc nhiều người ức chế lắm đây. Đủ điều kiện vượt thì vượt còn không đành chờ cơ hội khác nếu không muốn vi phạm luật giao thông. Còn xxx có phải đứng trên khắp đoạn đường đó đâu mà sợ dính. Không nên sợ xxx mà hãy nên sợ không chấp hành tốt luật giao thông thì tốt hơn.

hdq

Xe buýt
Như vậy mà cũng phải hỏi, đi kiểu này đường thì chắc nhiều người ức chế lắm đây. Đủ điều kiện vượt thì vượt còn không đành chờ cơ hội khác nếu không muốn vi phạm luật giao thông. Còn xxx có phải đứng trên khắp đoạn đường đó đâu mà sợ dính. Không nên sợ xxx mà hãy nên sợ không chấp hành tốt luật giao thông thì tốt hơn.
Em là em thích cái đo đỏ của cụ rồi đấy nhé. Em cũng chưa bao giờ mất $ cho xxx cả, nếu vi phạm thì ok, cho xin biên bản. Việc đek gì phải chi cho bọn xxx này.

benq

Xe điện
Cái này tùy cơ thôi, nhưng đi đường học được chữ "Nhẫn" thì bớt được nhiều rắc rối

vietpq75hanes

Xe container
Vẫn cứ xin vượt, nhưng chờ khi nào hết vạch liền thì ta mới vượt để tránh bị dính chưởng với "cớm" :))

chip.hyt.chip

Xe buýt
Em đợi hết đoạn liền mới vượt, thường thì đường 2 chiếu chỉ kẻ liền ở những chỗ nguy hiểm, đường vòng. Nên kiên nhẫn ở những chỗ thế này, xxx thì thường đón lõng những tình huống như thế,tốt nhất là tuân thủ luật cụ ơi
vote cụ,
đường hẹp như cụ chủ mô tả thì thương` chỉ kẻ vạch liên chỗ có ở đoạn đường vòng cua thôi.

bigsun

Xe máy
Thôi cứ chờ đi sau hết vạch liền rồi xi nhan vượt là chuẩn.

tuanzs

Xe container
Đi đường trường thì phải kiên nhẫn và phải luôn nhớ khắc đi khắc đến, nếu vượt mà chẹt vạch liền thì vượt làm gì cố bò sau nó một lúc nữa là có chỗ lên thôi.

Pumzen

Xe ba gác
Giả thiết của cụ chủ là không tưởng! Những trường hợp như thế này,có thể lái xe họ k để ý đến đằng sau thôi( có thể là tài mới) cứ kiên trì bám mít,nháy pha xin đường khoảng 2-3 p là họ phải cho mình qua thôi,bởi khi pha nháy vào gương trái họ cũng rất khó chịu + với tiếng còi họ sẽ nhận ra ngay thôi. K có trường hợp nào cố tình bò ra đường để trêu ngươi mình ( trừ chim mồi) những trường hợp như vậy rất dễ bị dính do nóng vội. Nếu k phải chim mồi thì có thể phía bên phải có nhiều 2b họ cũng k dám tạt vào.

SanePoker

Xe máy
Cách này hơi tiểu nhân nhé. Bác đi châm hơn nữa, xi nhan phải và sang hết về bên phải cho xe sau vượt lên, bác cứ đếm nếu 5 xe vượt cái xe tải đó rồi thì kiểu gì các anh ý cũng ko thổi bác nữa đâu

su30mkk

Xe buýt
Giả thiết của cụ chủ là không tưởng! Những trường hợp như thế này,có thể lái xe họ k để ý đến đằng sau thôi( có thể là tài mới) cứ kiên trì bám mít,nháy pha xin đường khoảng 2-3 p là họ phải cho mình qua thôi,bởi khi pha nháy vào gương trái họ cũng rất khó chịu + với tiếng còi họ sẽ nhận ra ngay thôi. K có trường hợp nào cố tình bò ra đường để trêu ngươi mình ( trừ chim mồi) những trường hợp như vậy rất dễ bị dính do nóng vội. Nếu k phải chim mồi thì có thể phía bên phải có nhiều 2b họ cũng k dám tạt vào.
Có nhiều thằng củ chuối lắm cụ ơi, đi PV-CG mà cứ làn ngoài cùng 80km/h mà táng, xin nhan không cho. Ban ngày thì phải vượt vào làn trong thôi, ban đêm thường dễ hơn do 4 quả bi-xenon em mới độ nháy vài cái thì các chú cũng cho vượt

honza

Xe tải
Cụ vượt được nếu thỏa mãn các điều kiện sau:
1. Đoạn đó không có biển cấm vượt.
2. Chiều rộng của chiều đường mình đi sau khi xe kia nhường đủ để xe mình vượt lên! Tuyệt đối khống lấn vạch sang chiều đường ngược lại!
3. Quan trọng nhất: Có an toàn không khi mình đang vượt!
P/s: Lái xe lấy an toàn là phương châm chứ không nên lúc nào cũng lo xxx có bắt hay không!

xboy8868

Xe đạp
Thế theo chủ thớt thì đi thế nào mới đúng ? Và chủ thớt thường đi thế nào trong trường hợp này .?
ng ta hỏi ông ko trả lời rõ y kiến còn hỏi lại với thái độ ko dc lịch sự lắm. đề nghị rút kinh nghiệm , DD la trao đổi học hỏi chia sẻ bàn bạc lẫn nhau.

xboy8868

Xe đạp
Nếu họ đã nhường đường thì kể cả có vạch liền cụ cứ ngoi lên cho em. Gặp XXX thì bảo là em lên khi họ đã xi nhan để dừng xe, em không thể dừng theo được vì đó là trường hợp bất khả kháng theo điều 7 luật xử lý vi phạm hành chính (Em FUNS đó nhé)
cẩn thận vẫn hơn . ko lý luận đc đâu. rồi từ lỗi này nó lại dính sang lỗi khác . nen cẩn thận nhanh châm 1 vai fut ko làm gi cả

buicongchuc

Xe ba gác
Cụ vượt được nếu thỏa mãn các điều kiện sau:
1. Đoạn đó không có biển cấm vượt.
2. Chiều rộng của chiều đường mình đi sau khi xe kia nhường đủ để xe mình vượt lên! Tuyệt đối khống lấn vạch sang chiều đường ngược lại!
3. Quan trọng nhất: Có an toàn không khi mình đang vượt!
P/s: Lái xe lấy an toàn là phương châm chứ không nên lúc nào cũng lo xxx có bắt hay không!
Chuẩn cụ ạ! Nhưng nếu không thấy xxx lấn tí cũng được :)) Bị túm, coi như bất khả kháng vì xe kia đã xi nhan để đỗ lại....