Các bác cho em hỏi đường đi Lào Cai

kiavuong

Xe điện
Đầu tháng 11 em có việc phải làm 1 chuyến đi Lào Cai mà không biết đi đường nào phải qua những tỉnh nào quốc lộ bao nhiêu *** hay chiến ở đâu em chưa đi bao giờ đây là chuyến đầu tiên bác nào biết thì chỉ giúp em cặn kẽ có bản đồ luôn thì càng tốt
EM XIN CẢM ƠN CÁC BÁC TRƯỚC!(b) (b) (b)

hanhlexus

Xe tải
Láng Hòa lạc - Cầu Trung Hà - Phú thọ - Yên bái >>> Đến ngã ba đường thẳng đi Yên bái - rẽ phải đi Lào cai.

Chỉnh sửa cuối:

Vinaxuki

Xe đạp
Bác ra ga Hà Nội mua vé, có nhiều loại: tàu chậm LC1, LC3, tàu nhanh SP1, SP3. Xịn hơn thì mua tàu du lịch cao cấp ở khách sạn Cây Xoài. Tối hôm trước đi, lên tàu ngủ 1 giấc, sáng hôm sau đến, ăn sáng rồi làm việc vẫn kịp. Đi ô tô đường 70 thì hơi ghê, nhất là đoan Yên Bái - Lào Cai.

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
bác ra bến xe Giáp Bát ý, ngày nào cũng có chuyến đi đấy

kiavuong

Xe điện
Cũng khó quá các bác ạ công việc nên phải đi xe bằng đường bộ mới khó chứ,các bác chỉ giúp em tận tình chi tiết với

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
Cũng khó quá các bác ạ công việc nên phải đi xe bằng đường bộ mới khó chứ,các bác chỉ giúp em tận tình chi tiết với
Theo em, bác đi lần đầu thì cứ chịu kho đi QL2 mà đi, Từ HN đi Lên Vĩnh phúc, rồi việt trì, (Cứ QL2 mà đi) đến thị trấn Đoan Hùng bác sẽ thấy lối rẽ đi Yên bái và một lối đi Tuyên Quang, bác rẽ Yên bái , đi đến đầu của ngõ Thành phố Yên bái có cái ngã ba chỉ đi Lào cai thì bác cứ thế mà tiến là đến Lao cai, Đoan đường XXX băn thì bác chỉ cần chú ý khi đi qua Thành phố Việt trì và đầu của ngõ thành phố yên bái thôi, còn nói chung thì em thấy bác khó ccó thể chạy quá 80km/h đâu vì đường tương đối quanh co và xấu.

corollaJ

Xe tăng
Không phải xấu mà đoạn từ Yên Bái lên Lào Cai bây giờ quá xấu rồi các bác ạ. Đoạn từ Hà Nội đi Yên Bái thì các bác đã chỉ dẫn chi tiết rồi, bác đi theo đường cầu Trung Hà rồi đi theo đường QL 32C là tốt nhất, dọc theo sông ý. Còn từ Yên Bái lên Lào Cai chỉ có 1 đường duy nhất là quốc lộ 70 thôi thì bác cứ theo biển chỉ dẫn ở ngã 3 Yên Bình (Yên Bái) mà đi một lèo thôi

kiavuong

Xe điện
Vâng em cảm ơn những lời chỉ bảo của các bác đành phải cố đi vậy công việc mà mà chẳng biết bao giờ ở VN có những con đường đi mà khỏi phải lo nghĩ về nó trước khi đi các bác nhỉ !:s :s :s :s :s

quandicom

Xe buýt
bác định lái xe tự đi thì theo em không nên vào thời điểm này đâu vì đường đang sửa (đoạn đèo Pha Đin thì phải) nguy hiểm lắm, sạt lở lung tung... Bác đi tàu hỏa được là an toàn nhất còn không thi đi xe chất lượng cao tại bến xe phía Nam (Giáp Bát), khởi hành lúc 7h00' thì phải. Đi thế cho nhàn bác à, còn khi nào đi off thì anh em nhà sẽ khác. Chúc bác lên đường thuận lợi, tốt đẹp (b)

X5Sport

Xe hơi
Đường từ HN - Yên Bái:

Từ Yên Bái - Lào Cai:

Bác cứ theo bản đồ mà lần nhá :D

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Vâng em cảm ơn những lời chỉ bảo của các bác đành phải cố đi vậy công việc mà mà chẳng biết bao giờ ở VN có những con đường đi mà khỏi phải lo nghĩ về nó trước khi đi các bác nhỉ !:s :s :s :s :s
Bác này hỏi cả bên otosaigon nữa cơ đây. Tôi hay đi công tác, mà tuyến này tôi còn phải sục xạo vào những chố hiểm trở kiểu offfroad bất đắc dĩ nữa ( hồi tháng 4 anh em tôi suýt lật xe ở Tỉnh lộ 151- Lao Cai) nên cũng chẳng cản bác làm gì, chẳng có gì là anh em không lái qua được đúng không ạ? Có điều hơi mệt nếu đi bằng ô tô..
Tóm lại thì bác cứ theo hành trình: Hà nội - Việt trì (theo QL2); Việt Trì - Đoan Hùng (theo QL2); Đoan Hùng - Yên Bái - Phố Lu (QL70); Đến ngã ba đường QL70 và QL4E thì bác có 02 option: đi theo QL 4E qua Phố Lu lên Lao Cai (nên đi đường này dễ đi hơn nhiều), option2: tiếp tục theo QL70 ( khó đi lắm)..
Cùng phúc đáp mong ước của bác là dự án đường cao tốc Hà nội - Lao Cai chuẩn bị khởi công vào cuối năm 2008, đi lại sẽ nhàn nhã nhiều - dự kiến chỉ mất 3 tiếng từ HN đi Lao Cai, nhưng chờ nó xong cũng còn mệt chắc phải đến 2011.

Chỉnh sửa cuối:

totorauxom

Xe điện
Đi tàu đi bác ơi,vé nằm khoang 4 hoạc 6 giường giá mềm thôi,bằng 2 xuất bia hơi cày tơ thôi,nhàn nhã và sung sướng lắm,khởi hành lúc 8h30 PM 6h00Am là đến nơi,ngủ 1 giấc hoạc hát KARAOKE trên tàu thú lắm bác ơ.chúc bác đi vui nha

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
- À đến Lao cai bác nhớ đến chỗ Đền Thượng, sau khi thăm thú đền thì bác hỏi thăm vào nhà chị Vân Dê,đi ngược lại về phía cửa khẩu khoảng 200m thì rẽ vào 1 con phố nhỏ (tôi ko để ý tên phố), có thịt dê các món ngon lắm...bác ăn xong ở đó thì về HN bác chẳng thèm vào lẩu dê Dũng râu nữa....
Ăn thắng cố thì ra quán Quềnh ở gần ga tàu hỏa....
Bác in bản đồ giao thông mà bác Bờm đã up lên để dễ hình dung, hoặc có thể ra Đinh Lễ mua tập bản đồ Giao thông 140k/cuốn.
Chúc bác đi an toàn và vui vẻ...

Chỉnh sửa cuối:

giakhoa

Xe buýt
Website
www.dantri.com.vn
Em nghĩ bác nên vào đây download cái oziexplorer và bản đồ về (có cả bản cho PC và cho PCC). Sau đó bác nghiên cứu tuyến đường kỹ, vạch ra giấy rồi lên đường. Em có đi Lào Cai cách đây hơn 1 tháng, phải nói là đường từ Yên Bái lên Lào Cai rất xấu, bác nên chuẩn bị tinh thần trước. Tuyến đường thì các bác khác nói rồi, em thì nghĩ bác nên đi Sơn Tây - Cầu Trung Hà thì đường đẹp hơn đi đường Vĩnh Phúc, bác sẽ tiết kiệm được khoảng 30 phút và cảm giác thoải mái hơn. Chúc bác vui! (Nếu vui thì về nhớ vốt ka cho em (y) )

http://www.taybacgroup.com.vn/Default.aspx?g=topics&f=22

Chỉnh sửa cuối:

kiavuong

Xe điện
Em cảm ơn các bác giúp đã đỡ em,lúc nào về em sẽ báo kết quả với các bác

1 Option khác cho bác thế này : nếu bác đi bằng sedan thì từ Yên bái lên đến Lào cai thì phải nói là một cực hình , Bọn em xe 2 cầu gầm cao mà còn mệt mỏi vì đường không còn ra đường nữa rồi nên có 1 cách thế này nữa bác nhé :
Từ Hà nội lên Tuyên quang theo đường Sơn dương , qua Tuyên quang thẳng hướng Hà giang , đến ngã ba Việt quang rẽ lên đường 279 chạy thẳng lên Phố Ràng gần Lào cai rồi .Đường này xa hơn không nhiều , nhưng phong cảnh và đường đi rất đẹp và sẽ nhanh hơn bác chạy theo đường Hà nội _ Yên bái _Lào cai đó.

Chỉnh sửa cuối:

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
hì em xuất phát đi Hà Giang ngày 9/11. Bác có đi vào ngày ấy không? Bác có thể theo đường đi Hà giang đến Việt Quang thì rẽ như bác gì nói ấy? Nếu cùng ngày thì đi ừng cho vui:)

Đầu tháng 11 em có việc phải làm 1 chuyến đi Lào Cai mà không biết đi đường nào phải qua những tỉnh nào quốc lộ bao nhiêu *** hay chiến ở đâu em chưa đi bao giờ đây là chuyến đầu tiên bác nào biết thì chỉ giúp em cặn kẽ có bản đồ luôn thì càng tốt
EM XIN CẢM ƠN CÁC BÁC TRƯỚC!(b) (b) (b)

kiavuong

Xe điện
hì em xuất phát đi Hà Giang ngày 9/11. Bác có đi vào ngày ấy không? Bác có thể theo đường đi Hà giang đến Việt Quang thì rẽ như bác gì nói ấy? Nếu cùng ngày thì đi ừng cho vui:)
Em không đi cùng bác được rồi tiếc quá em đi chủ nhật hoặc thứ 2 tuần tới này thôi

hp650028

Xe buýt
trơi ơi thế cung đưòng thế nào các bác, sao có người bảo tại thời điểm này thang 12/2007 đường từ Yên Bái lên Lào Cai ngon rồi và đi xe oto ngon, còn đoạn gần Hà Nội tư vấn vẫn nên chạy theo đường 32C đúng không các bác, vì đoạn đường qua Vĩnh Phúc đang thi công đúng không ạ
Đấy là cung đường em định chạy cho lúc vệ
Còn lúc đi em chạy theo tuyến này: HN - Hoà Bình - Mộc Châu - Sơn La - Than Uyên - Lai Châu - Sapa - Lào Cai. Các bác xem liệu có chạy được không ạ, có vât vả không ạ