các bác cho e xin í kiến về e cerato của a Hải....

LĩnhNam

Xe tải
xin chào các bác....
các bác cho e hỏi 1 chút,e đang có í định lấy 1 e cerato sedan bản full của anh Hải..nhưng xe này ko phải là xe a Hải nhập mà do anh Hải lắp ráp ở Vn,bác nào biết và quan tâm đến dòng xe này thì chỉ giáo cho e với...là lấy xe lắp ráp của a Hải có đc ko ạ...tài chính của e cũng hơi hạn chế..e thấy giá cả con này cũng hợp lí...nhưng ko biết chất lượng của nó so với xe nhập có khác gì nhau nhiều ko....xin giúp e với....
thanks các bác đã đọc bài....

tanphat

Xe đạp
Có phải ý bạn muốn nói đến xe Forte của bên mình phải ko ạh? Vì hiện giờ dòng sedan do Trường Hải ráp thì chỉ có Forte, ko còn dùng tên Cerato nữa, nếu nói Cerato thì bên mình sẽ hiểu là Cerato Koup hoặc Cerato Hatchback.

Còn việc nhận xét về xe của chính bên mình thì thôi nhường lại các bác cho khách quan vậy.

huubte

Xe hơi
Mình thấy xe đó phù hợp với giá tiền đó. Kiểu dáng thì không sợ bị xưa (Vì thiết kế của nó theo kiểu truyền thống của xe hơi mà)
Về nội thất thì chơi Full luôn thì quá OK rồi bác ợ!

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Bản thân tâm lý em cũng thích xe nhập hơn nhưng nếu ủng hộ hàng VN, em cứ mua của anh Hải cũng không sao. Đợt tới em cũng dự định lấy của anh Hải. Cụ chủ thớt mua luôn thì pm cho em ý kiến nhé.

vuitinh_hp

Xe tải
Cảm nhận đi xe Forte 2011 của anh Hải là quá ổn với tầm tiền của mình. Từ ngoại, nội thất và nhiên liệu của xe :)

hongfam

Xe buýt
Thanh Xuân - Hà Nội hoặc alo em 0977.51.51.68
Nhà cháu đang đi con FT MT 2011 của anh hải đây.
Cảm nhận là ngon cụ ạ. Không ân hận mặc dù xe nhà cháu đục đẽo rất nhiều rồi à :D

Chất lượng tốt, ko gì phải lăn tăn. Múc thôi bác! Ngoài Bắc mình hay chuộng xe nhập hơn :) trong Nam em lại thấy họ thực dụng hơn ;) toàn cưới xe anh Hải :)
theo e thấy xe anh Hải cũng tốt mà xe nhập nhiều khi cũng tốt chả kém mà còn hơn.Quan trọng là do người sử dụng cảm nhận thôi phải không các cụ :P

tanphat

Xe đạp
xin chào các bác....
các bác cho e hỏi 1 chút,e đang có í định lấy 1 e cerato sedan bản full của anh Hải..nhưng xe này ko phải là xe a Hải nhập mà do anh Hải lắp ráp ở Vn,bác nào biết và quan tâm đến dòng xe này thì chỉ giáo cho e với...là lấy xe lắp ráp của a Hải có đc ko ạ...tài chính của e cũng hơi hạn chế..e thấy giá cả con này cũng hợp lí...nhưng ko biết chất lượng của nó so với xe nhập có khác gì nhau nhiều ko....xin giúp e với....
thanks các bác đã đọc bài....
Xem ra xe bên mình cũng được lòng các bác quá chứ nhỉ (mặc dù mình biết vẫn còn nhiều điều làm phiền lòng các bác lắm), nếu bác chủ ở Tp.HCM đã thích rồi mà còn thiếu bất cứ thông tin gì về xe bên em, cứ cầm điện thoại lên gọi cho em 1 cái, em sẽ cố gắng tư vấn nhiệt tình và khách quan nhất với bác, bất kể dù cuối cùng bác có mua xe bên em hay ko cũng được. (Vì em tin là khi bác đã hài lòng về em, nếu bác ko mua mà có dịp thì bác cũng sẽ giới thiệu khách cho bên em thôi, hi hi)

10kg

Xe tải
Nói chung là tiền bác đang có thế nào thôi.
Bác đang có 660 tr thì mua xe anh Hải
Nếu thu nhập gia đình ổn, mỗi tháng dư ra 10tr thì vay thêm 100tr mua xe nhập
Nếu bác có khoảng 750tr, thu nhập cũng tốt dư 10tr thì bác vay thêm mà mua Toy atis.

s0nata y20

Xe hơi
cố mãi thành quá cố cụ à , tiền có sao múc vậy cụ chủ ạ :)

ca_voi_xanh

Xe buýt
Xe đấy tốt bạn ak. Với 700m đổ lại thì là best choice (với em thì con focus cũng là best choice trong tầm giá đấy).

chutieu

Xe tăng
Đủ tiền bác cưới chân dài nhập khẩu, không đủ thi bác cưới chân dài nội địa. Em thấy xe nào cũng ổn cả. Chúc cụ sớm cưới được vợ 2.

LĩnhNam

Xe tải
Có phải ý bạn muốn nói đến xe Forte của bên mình phải ko ạh? Vì hiện giờ dòng sedan do Trường Hải ráp thì chỉ có Forte, ko còn dùng tên Cerato nữa, nếu nói Cerato thì bên mình sẽ hiểu là Cerato Koup hoặc Cerato Hatchback.

Còn việc nhận xét về xe của chính bên mình thì thôi nhường lại các bác cho khách quan vậy.
bác ơi vậy mà cách đây 2,3 ngày thôi e có sang showroom anh Hải bên Gia Lâm thì đc anh sale nói rằng có cerato sedan mà bác,vì lúc đầu e định lấy con cerato hatchback nhưng e thấy giá hơi cao là 676tr nên e định chuyển sang serato sedan thì đc báo giá là 594tr,e thấy bất ngờ vì sao xe nhập mà giá rẻ thế,hỏi ra thì biết là xe do anh Hải lắp,nếu như bác nói là hiện giờ ko có cerato sedan mà chỉ có forte...thì sao anh sale lại nói là có với e nhỉ.....hix...

LĩnhNam

Xe tải
thanks các bác đã cho e những í kiến rất là có ích....:))

IZZ

Xe tăng
Hồi trước em cũng sính ngoại thích nhập nhiếc, sau này đi KM TH em thấy vẫn ổn, bạn bè cũng có người mua Cerato TH chưa thấy phàn nàn nhiều.

Em nghĩ giá hợp lý thì cứ múc TH thôi, có vấn đề gì đã có bảo hành các cụ ạ.

tanphat

Xe đạp
@linhnam: giá 594tr báo cho bác thì đích thị nó là Forte đấy ạhh, có lẽ vì nó có hai tên và một số khách vẫn xem xe đó là Cerato nên sales đó mới nói với bác như vậy, tuy nhiên mình muốn đính chính để phân biệt cho chính xác thì tốt hơn thôi ạhh. Xe của Trường Hải ráp đúng tên phải là Forte nha các bác.

Hungm76

Xe tải
Đủ tiền bác cưới chân dài nhập khẩu, không đủ thi bác cưới chân dài nội địa. Em thấy xe nào cũng ổn cả. Chúc cụ sớm cưới được vợ 2.
Đồng ý với cụ này ạ. Tùy khả năng tài chính của cụ mà quyết bản lắp ráp trong nước của TH hoặc bản nhập khẩu.
Trường Hải lắp ráp là kia forte, bản nhập khẩu nếu là hàng xuất từ HQ sang các thị trường khác (Trung Đông, EU...) thì tên là cerato, nếu là hàng nội địa HQ thì tên là forte.
Theo em, nếu cụ có 780tr thì nên lấy cerato nhập khẩu (xuất EU) vì bản này có 8 túi khí, trợ lực tay lái điện (không phải trợ lực dầu như các bản khác còn lại), chống chơn trượt esp. Nếu không đủ tiền thì lấy forte sx at 594tr của anh Hải. khác biệt cơ bản nhất giữa bản lắp ráp trong nước và nhập khẩu là khả năng cách âm, xe lắp ráp trong nước ồn hơn xe nhập khẩu nhiều lắm ạ. Tuy nhiên, dù là bản nào, nếu cụ đã chọn kia forte hay cerato thì cụ không bao giờ phải hối tiếc với lựa chọn của mình cả. Cụ mạnh dạn mà quất thôi. Chúc cụ sớm cưới được vợ 2 như ý.

LĩnhNam

Xe tải
nhưng e thấy 670 tr 1 e cerato hatchback nhập ngang ngửa 1 con i30 mà theo như nh ng nói máy móc hyundai có phần hơn...theo các bác e nên lấy e nào?