Các BÁC cho e hỏi với..... help...............

nghivt90

Đi bộ
Sáng nay e đi đường ko may có va trạm vs 1 bác đi côn prado. e bị ngã ko may văng xe đạp vào cái đèn sau của bác ây. Cái đèn bé tí ( chứ không phải đèn to ah ) ở đằng sau bên trái. Bác ấy thấy e ngã ko thương tình bắt e đưa đi thay đèn. Vào hiệu ko bjt bác ấy quen hay ko bảo rẻ. Jui hỏi thợ họ pảo e hơn 3 triệu pải đặt hàng mấy hum mới có. E cũng bận đi làm nên thỏa thuận với bác kia đưa trc 3 triệu jui hum nào sửa hết bn thì bù thêm. Uất thật các Bác ak. E đã bị ngã jui mà ngta ko có tí nào thương tình. E sai e chịu nhưng e chỉ thắc mắc cái đèn đấy sao đắt thế? Bác nào chuyên về oto xem cho e đúng gá ko ah?

Salamander

Xe tăng
Giá thì chắc cũng tầm đó rồi.
Thành thật chia buồn với bác, người không sao là may rồi! Em khuyên chân thành là dù vội mấy cũng không nên đùa với ô tô chỉ thiệt thân thôi, người ta có câu "muốn nhanh thì phải từ từ"

RAVA

Xe ba gác
Sáng nay e đi đường ko may có va trạm vs 1 bác đi côn prado. e bị ngã ko may văng xe đạp vào cái đèn sau của bác ây. Cái đèn bé tí ( chứ không phải đèn to ah ) ở đằng sau bên trái. Bác ấy thấy e ngã ko thương tình bắt e đưa đi thay đèn. Vào hiệu ko bjt bác ấy quen hay ko bảo rẻ. Jui hỏi thợ họ pảo e hơn 3 triệu pải đặt hàng mấy hum mới có. E cũng bận đi làm nên thỏa thuận với bác kia đưa trc 3 triệu jui hum nào sửa hết bn thì bù thêm. Uất thật các Bác ak. E đã bị ngã jui mà ngta ko có tí nào thương tình. E sai e chịu nhưng e chỉ thắc mắc cái đèn đấy sao đắt thế? Bác nào chuyên về oto xem cho e đúng gá ko ah?
-Nếu bác muốn mua cái đèn đó với giá rẻ thì ra chỗ Đỗ Ngọc Du (gần hồ Hai Bà) mà hỏi, còn vào hãng thì do là đồ xe nhập nên chắc là đắt rồi. Hôm nay em chạy trên đường Láng Hạ đến gần cầu vượt cũng bị xe máy và xe đạp chen lấn vượt bên trái va vào nhau, xe đạp thì đổ vào giải phân cách, còn người thì ngã vào xe em đến rầm 1 cái vào phía sau xe, may ko sao, nói chung là nhiều người chạy xe máy và xe đạp đi láo lắm, nhanh chậm được mấy trong khi va chạm với xe ô tô thì chỉ thiệt thân.:-s

phuongtv_76

Xe container
E chỉ khuyên cụ chủ rút kn nếu ko tính mạng phụ thuộc vào các cụ đi xe oto, đồ thì đến giá đó nếu trong hãng, còn muốn rẻ thì cụ nghe cụ Rava là chuẩn tuy nhiên vẫn phải làm việc với chủ xe xem có ok ko, e nghĩ chuẩn nhất là chủ xe phải chịu phần chênh lệch giữa đèn cũ và mới

mrbach

Xe đạp
bác ơi ngon bổ rẻ bác cứ mang qua Lê Văn Lương, chỗ cạnh 2 cái salon ô tô ấy. hơi nhỏ, thợ miền trong nhưng rẻ mà ngon.

nghivt90

Đi bộ
E cũng bít động vào oto thì thiệt thân thật/:-s:-s:-s:-s

TVPL

Xe container
E chỉ khuyên cụ chủ rút kn nếu ko tính mạng phụ thuộc vào các cụ đi xe oto, đồ thì đến giá đó nếu trong hãng, còn muốn rẻ thì cụ nghe cụ Rava là chuẩn tuy nhiên vẫn phải làm việc với chủ xe xem có ok ko, e nghĩ chuẩn nhất là chủ xe phải chịu phần chênh lệch giữa đèn cũ và mới
Cụ chủ chú ý đến ý kiến của cụ Phuongtv này mà thương lượng với bác Prado ./