[Thảo luận] Các bác cho e hỏi về phân làn đường trên quốc lộ 5

qlevis

Xe điện
Tình hình là độ này e hay phải đi qua quốc lộ 5 đoạn từ cầu vượt đi cầu Thanh Trì đến bùng binh Nguyễn Văn Cừ, e thấy nó phân mấy làn nhưng ko hiểu là xe con thì đc đi làn nào?ông cụ nhà e thì bảo là làn trong cùng sát với giải phân cách là dành cho xe con, làn giữa là dành cho xe tải. Muốn đi thẳng thì đến gần nga 4 phải đi ra làn giữa, còn muốn rẻ hướng nào thì gần đến ngã 4 phải đi về phía làn bên đó.Hôm trc e đi đúng kiểu như thế thì bị 1 đồng chí - chả hiểu có phải bác nào trên này ko chửi cho e te tua.
Vậy bác nào có kinh nghiệm đi đoạn này thì chỉ e với?e rất sợ 3x và bị chửi:(

Kit07

Xe hơi
Em cũng có cùng thắc mắc giống cụ chủ, các cụ nào hay đi đường này chỉ giáo cho ae với?????

minhmo

Xe cút kít
Cụ cứ đi ngược lại điều cụ viết trên 4 rum, đến ngã tư xxx giải thích cho cụ biết liền.

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Trên OF có rất nhiều bài về QL 5, Cụ sớt google đọc thật kỹ rồi đi làn nào cung được, đến gần ngã 3, 4 thì cần đi sát về làn về phí mình định rẽ. Nếu chưa hiểu luật và chưa lướt OF thì cứ làn sát dải phân cách mà đi

mrnghiem

Xe tải
Cháu tưởng khi bắt đầu vào đường ý, nó có biển bảo là làn nào của mợ nào mà... Còn vụ rẽ thì cháu nghĩ như cụ :(

Tribute

Xe container
Em hỏi lại cụ, cụ trả lời được thì cụ an tâm mà đi, nếu không thì nộp xèng xong sẽ nhớ: Cụ đi đường theo Luật + biển báo hay theo chỉ dẫn??? Nếu cụ đi đúng Luật và đúng biển báo rồi thì cứ hiên ngang ngẩng cao đầu mà đi thôi, em cũng thế, chả thấy xxx gọi bao giờ.:P

qlevis

Xe điện
Em hỏi lại cụ, cụ trả lời được thì cụ an tâm mà đi, nếu không thì nộp xèng xong sẽ nhớ: Cụ đi đường theo Luật + biển báo hay theo chỉ dẫn??? Nếu cụ đi đúng Luật và đúng biển báo rồi thì cứ hiên ngang ngẩng cao đầu mà đi thôi, em cũng thế, chả thấy xxx gọi bao giờ.:P
cái vấn đề là cái đoạn e rẽ và đường 5 nó chả có biển phân làn hay j cả nên e ko biết cụ ạ, chứ e biết rồi thì chắc e ko phải lên đây hỏi các cụ rồi:D

Tribute

Xe container
cái vấn đề là cái đoạn e rẽ và đường 5 nó chả có biển phân làn hay j cả nên e ko biết cụ ạ, chứ e biết rồi thì chắc e ko phải lên đây hỏi các cụ rồi:D
Thế có nghĩa là cụ không đi theo Luật, cũng không theo biển báo nên mới cần hỏi, và như vậy, nộp xèng cho nhớ đã rồi hỏi xxx một thể.:D

tuanttcimex

Xe hơi
Bác đi đúng như đã nói, thằng nào chửi bác vả vào mồm nó. Xe con đi 2 làn ngoài, còn đến ngã tư rẽ bên nào vào làn bên đấy, nếu đi thẳng nên vào làn giữa.

minhmo

Xe cút kít
Cụ gọi nó là đường 5 là sai rồi, phải là đường Nguyễn Văn Linh, biển phân làn ở hai đầu đường.

08150

Xe hơi
Em toàn trốn đoạn này

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Cụ thử đi Trần Hưng Đạo chiều Quang Trung-Hàng Bài xem.Đến Ngã 4 THD-BT Cụ đi theo biển phân làn:Làn bên trái chỉ được đi thảng, làn bên phải sát vỉa hè dành cho đi thẳng và rẽ phải. Nếu Cụ đi thẳng nhưng đi vào làn sát vỉa hè (TW Đoàn) sẽ bị xxx vịn. Em đã 3 lần bị như vậy, tất nhiên là không mất xiền. Đường 5 cũng vậy: 2 lần vịn em mặc dù đi đúng

dang_tim_xe

Xe điện
Đúng. Đường này chỉ có biển phân làn ở 2 đầu đường (1 đầu HN, đầu kia HP). Nếu đi từ HN thì chỉ qua ngã 3 khu Việt Hưng là biển hết tác dụng. xxx nào túm cụ vì lỗi sai làn thì cãi mạnh. Cụ bảo tôi ở VH, cầu VT, Thạch Bàn... rẽ ra, nhìn thấy thế đek nào cái biển cắm tận cầu chui. Đảm bảo nó sẽ nói với cụ là xe con phải đi làn ngoài cùng bên trái. Cụ mạnh dạn hỏi nó xem là luật nào quy định, nhớ ôm theo Luật GT mới 2008 theo và bât ghi âm, có khả năng nữa thì quay video. Đảm bảo thằng đấy sẽ hớ ngay. Em bị vịn 1 lần, và cãi thắng, vì em rẽ từ đường 1B xuống. Chú đấy còn bảo em là điều 178, em bảo là Luật GTĐB chỉ có đến 82 điều thôi, k có nổi 100 đâu. Chú ấy tẽn tò lắm :)) Chú ấy lại k đeo tên hiệu, nên em chả biết mà phọt lên đây.

Thế có nghĩa là cụ không đi theo Luật, cũng không theo biển báo nên mới cần hỏi, và như vậy, nộp xèng cho nhớ đã rồi hỏi xxx một thể.:D
Cụ fun hay thật? Fun thì k sao. Còn thật thì em k hiểu cụ định nói gì? Cụ chủ hỏi thì cũng nên trả lời nghiêm túc. Và em đố cụ tìm được cái biển phân làn nào trong đoạn này đấy? (trừ cái biển treo trên cao ở phía cầu chui). Theo cụ thì Luật quy định ntn trong trường hợp này?

Bác đi đúng như đã nói, thằng nào chửi bác vả vào mồm nó. Xe con đi 2 làn ngoài, còn đến ngã tư rẽ bên nào vào làn bên đấy, nếu đi thẳng nên vào làn giữa.
Xe con đi làn nào cũng được, kể cả trong cùng nếu tốc độ xe của cụ thấp nhất trong tất cả các xe. Luật GTĐB quy định: "xe có tốc độ thấp hơn thì đi về phía bên phải chiều đi của mình). Nhưng em chắc là cụ chủ chắc k đi kiểu rùa bò, nên cứ làn trái và làn giữa. Đường này không có biển nhưng có vạch sơn phân làn và chỉ hướng đi. Cụ cứ theo thế là được. Cụ đi < 50km/h thì đi vào giữa cho mọi người đi 50 có thể qua mà k cần xin đường chứ đi thấp hơn 50 mà cứ bám trái thì nói thật, đi đằng sau khó chịu lắm, nhất là trước xe cụ lại k có xe khác.

laogia

Xe máy
Xe con thì cụ đi làn nào cũng được như các cụ trên đã nói. Khi đến điểm giao cắt rẽ phải thì em khỏi nói, còn lại thì cụ để ý biển và vạch sơn trên đường (làn trái sát giải phân cách) nếu có nhõn mũi tên ngẹo trái thì cụ vào làn giữa để đi thẳng

qlevis

Xe điện
Nói chung e chả hiểu cụ có định giúp e ko?nếu cụ ko có thiện trí trả lời giúp e thì cụ đừng vào ném gạch ném đá ở đây làm j.

qlevis

Xe điện
Đúng. Đường này chỉ có biển phân làn ở 2 đầu đường (1 đầu HN, đầu kia HP). Nếu đi từ HN thì chỉ qua ngã 3 khu Việt Hưng là biển hết tác dụng. xxx nào túm cụ vì lỗi sai làn thì cãi mạnh. Cụ bảo tôi ở VH, cầu VT, Thạch Bàn... rẽ ra, nhìn thấy thế đek nào cái biển cắm tận cầu chui. Đảm bảo nó sẽ nói với cụ là xe con phải đi làn ngoài cùng bên trái. Cụ mạnh dạn hỏi nó xem là luật nào quy định, nhớ ôm theo Luật GT mới 2008 theo và bât ghi âm, có khả năng nữa thì quay video. Đảm bảo thằng đấy sẽ hớ ngay. Em bị vịn 1 lần, và cãi thắng, vì em rẽ từ đường 1B xuống. Chú đấy còn bảo em là điều 178, em bảo là Luật GTĐB chỉ có đến 82 điều thôi, k có nổi 100 đâu. Chú ấy tẽn tò lắm :)) Chú ấy lại k đeo tên hiệu, nên em chả biết mà phọt lên đây.

Cụ fun hay thật? Fun thì k sao. Còn thật thì em k hiểu cụ định nói gì? Cụ chủ hỏi thì cũng nên trả lời nghiêm túc. Và em đố cụ tìm được cái biển phân làn nào trong đoạn này đấy? (trừ cái biển treo trên cao ở phía cầu chui). Theo cụ thì Luật quy định ntn trong trường hợp này?

Xe con đi làn nào cũng được, kể cả trong cùng nếu tốc độ xe của cụ thấp nhất trong tất cả các xe. Luật GTĐB quy định: "xe có tốc độ thấp hơn thì đi về phía bên phải chiều đi của mình). Nhưng em chắc là cụ chủ chắc k đi kiểu rùa bò, nên cứ làn trái và làn giữa. Đường này không có biển nhưng có vạch sơn phân làn và chỉ hướng đi. Cụ cứ theo thế là được. Cụ đi < 50km/h thì đi vào giữa cho mọi người đi 50 có thể qua mà k cần xin đường chứ đi thấp hơn 50 mà cứ bám trái thì nói thật, đi đằng sau khó chịu lắm, nhất là trước xe cụ lại k có xe khác.
Cảm ơn bác Dang tim xe rất nhiều, h e có thể yên tâm đi rồi. tại hôm trước e đi như vậy nhưng có 1 thằng vọt lên trước chửi e là thần kinh. hay là tại nó xin vượt mà e ko cho vượt nên nó chửi e=))

Keineem

Xe buýt
Đường này cụ đi ntn cho em :
Cứ đến ngã 3 ,4 thì đi vào làn giữa ( trừ ngã 3 rẽ vào Việt hưng , hướng Hải Phòng - Hà Nội thì có thể đi làn trái ) , còn lại cụ cứ đi 2 làn ngoài cho em , không thằng nào dám bắt.

Tribute

Xe container
Nói chung e chả hiểu cụ có định giúp e ko?nếu cụ ko có thiện trí trả lời giúp e thì cụ đừng vào ném gạch ném đá ở đây làm j.
Ke ke. Em vừa fun vừa thật ạ, em có ném đá gì đâu. :D

Thứ nhất: Về Luật, khi tham gia giao thông trước hết phải tuân thủ biển báo, tiếp theo là tuân thủ các quy tắc giao thông được quy định trong Luật như cụ nói ở trên.

Thứ 2: Em không muốn trả lời cụ thể vì theo điều thứ nhất ở trên, nếu hướng dẫn cụ thể hôm nay đúng nhưng ngày mai nó thay đổi biển báo, vạch kẻ đường thì hóa ra em lừa cụ chủ à:D. Thế nên em mới hỏi vui là đi theo Luật và biển báo hay theo hướng dẫn

Khi cụ chủ đi từ cầu Thanh trì xuống đường 5 và quay về phía Cầu Chui, cụ chủ nói không có biển phân làn nào cả, như vậy theo Luật, khi đi chậm thì phải đi về bên phải, khi gặp giao cắt có phân làn và kẻ mũi tên hướng đi thì phải đi vào làn có mũi tên chỉ hướng mà mình sẽ đi theo hướng đó.

Hiểu rõ Luật, nắm vững biển báo thì mới chiến được xxx chứ đi theo chỉ dẫn ở đây rồi xxx nó vẫn cứ vẫy thì cãi làm sao được. Ý em thế thôi. Vấn đề làn đường 5 là vấn đề muôn thủa, xxx luôn rình rập để chén các cụ nên cần nắm vững luật để chiến các cụ ạ. CHúc các cụ Fun.

lrudec

Xe tải
Cháu báo cáo các cụ, hiện nay đoạn từ gầm cầu vượt dẫn ra cầu Vinh Tuy ( max 40km/h, 60min/h :P) đến bùng binh Nguyễn Văn Cừ có treo biển phân làn đường ạh. Theo đó đường NVL chia làm 4 làn, xe oto con được đi 2 làn sát với dải phân cách ạh.

Chỉnh sửa cuối:

Cảnh sát G.T

Xe điện
Sau cái ngã 3 (đèn xanh đèn đỏ), đi về hướng HP em chẳng thấy cái biển phân làn nào cả!
Còn đi theo hướng từ HP về duy nhất có cái biển phân làn bé tí treo lơ lửng trên thành cầu vượt lên cầu Vĩnh Tuy, nhưng đến ngã ba cách đó mấy chục mét (chỗ được phép quay đầu), biển phân làn cũng hết hiệu lực! Tương tự như vậy về đến gần ngã 3 cầu chui, có biển phân làn từng loại xe nhưng lại có cái mũi tên ngoẹo phải chỉ hướng đi Bắc Ninh! Đương nhiên đi về Bắc Ninh em phải theo hướng mũi tên, đi vào làn thứ 3, thứ 4 (tất nhiên phải kèm xi nhan phải)!
Em chỉ cãi vậy thôi! Các chú thích thì cứ lập biên bản, sau này ra hầu tòa cùng cháu! Em được cái rỗi việc! :))