Các bác cho e hỏi về camry 2.0E

mypoct1177

Xe đạp
E mới lấy xe và có 1 số điều muốn các bác giúp
Nút ấn nhỏ trên mặt đồng hồ taplo khi ấn nó hiện là: ODO, TRIP A, TRIP B thì nghĩa là gì ạh?
Và đầu DVD của nó là 6 đĩa hay 1 đĩa vì e thấy quang cáo là 6 đĩa mà sao khi e cho 1 đĩa vào rồi thì k thể nào cho tiếp đc 1 đĩa nữa vào chứ đừng nói là cho đc 6 đĩa. vậy 6 đĩa hay 1 đĩa ạh, nếu 6 đĩa thì cho 6 đĩa vào 1 lúc thì làm thế nào?
Các bác biết thì giúp e với đc k ạh!!!

ilikeqn

Xe đạp
Nút ấn nhỏ trên mặt đồng hồ taplo khi ấn nó hiện là: ODO, TRIP A, TRIP B thì nghĩa là gì ạh?
Và đầu DVD của nó là 6 đĩa hay 1 đĩa vì e thấy quang cáo là 6 đĩa mà sao khi e cho 1 đĩa vào rồi thì k thể nào cho tiếp đc 1 đĩa nữa vào chứ đừng nói là cho đc 6 đĩa. vậy 6 đĩa hay 1 đĩa ạh, nếu 6 đĩa thì cho 6 đĩa vào 1 lúc thì làm thế nào?
Câu hỏi thứ nhất thì mình không biết, nhưng câu thứ hai thì DVD của Cam 2.0E nhập Đài Loan chỉ có 01 đĩa thui.... Bác cố nhét và là nó ói ra hết đấy... Nếu bác muốn 06 đĩa thì phải thay ổ DVD ấy đi thôi:102:

C250 CGI

Xe đạp
Mình chỉ biết TRIP A là bác tua lại đồng hồ về 0, và bắt đầu tính từ khi đó, còn TRIP B là tổng số km xe đi lăn bánh (cái này thì không về 0 được), nó thể hiện xem xe chạy được bao nhiêu km từ lúc xuất xưởng. Dàn DVD đề là 6 disk nhưng thực ra chỉ có 1 disk thôi. :(.

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Mình chỉ biết TRIP A là bác tua lại đồng hồ về 0, và bắt đầu tính từ khi đó, còn TRIP B là tổng số km xe đi lăn bánh (cái này thì không về 0 được), nó thể hiện xem xe chạy được bao nhiêu km từ lúc xuất xưởng. Dàn DVD đề là 6 disk nhưng thực ra chỉ có 1 disk thôi. :(.
Bó tay với đồng chí này, vãi hài !!!

Shinta

Xe tăng
ODO là tổng chiều dài đoạn đường từ khi xe lăn bánh tới giờ đã đi.
Trip A, Trip B là các đồng hồ đo lẻ riêng (cụ ấn vào giữ nguyên nút 1 lúc là reset về 0).
Em thường dùng để đo độ dài đoạn đường & đo khi đổ xăng mình đã đi đc nhiu.

Ổ CD của xe em (LD) thì là 6 CD, còn DVD em dự là 1 đĩa, nếu cụ nhấn nút "LOAD" mà nó nhấp nháy đề nghị thêm "đồ ăn" thì cụ cho nó ăn được... ko thì...

adco

Xe điện
Câu đầu thì bác nên đọc SHD ,à mà hình như nó toàn chử giun mà bác+@c250 lại chắc lần đầu mua xe .
TripA cũng như tripB , nói gọn cho dễ hiểu: Khi xuất phát ở nhà, bác set về 0 . Chạy đến khu nghĩ mát thì nó hiện lên số km từ nhà bác đến khu nghĩ mát . Nó là số km cho từng hành trình
Còn ODO là tổng số km mà xe bác đã lăn bánh trên mọi nẽo đường . Người lái thường khg set =0 được . Nó dùng để đánh giá xe đã chạy được ít hay nhiều sau 1 thời gian sd . (y như đồng hồ của con dream vậy)
Về cái DVD thì sau khi bỏ đĩa 1 vào , bác nhấn tiếp nút Load , xem nó có phản ứng bằng đèn đuôc hay chữ nghĩa gì khg ? Nếu 6 đ thực thì sau khi nhấn LOAD và để cd ở khe , nó sẽ tự cuốn vào . Còn nó cứ trơ thì là 1 cái rồi .

Chỉnh sửa cuối: