Các Bác chỉ dùm em với

haiphongvip

Đi bộ
Các Bác chỉ dùm em Cách dùng cái số xe này vợi.Em Chạy con DW mangus này mà không biêt tác dụng của Nút HOLD với mấy cái số 1 2 3. Xem Catalog của xe nó lại không nói gì hết

hung303

Xe điện
E chưa đi xe số tự động nên ko biết bác ah !!

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
trước em chạy 2.5L6 từng thắc mắc về những nút đó xong mỗi người 1 đáp án nên tóm lại là Ko dùng ! chỉ nên dùng N,P,R,D là đủ bác ạ !

jc_jiminguyen

Xe đạp
ở châu âu thì xe con dược phép kéo moóc bác ợ cái này thì ở vn em chưa nhìn thấy,số 1 chỉ dùng khi xe kéo theo moóc hoặc leo dốc cao,số 2 sử dụng khi đường tuyết trơn còn số 3 thì chạy khi địa hình tương đối gập ghềnh ví dụ như đường làng bác ợ

non_tay

Xe hơi
P R N D thì bình thường rồi:
P - Park: để đỗ xe, thường thì nó sẽ khóa bánh của bác vào máy.
R - Reverse: số lùi.
N - Neutral: số mo, máy và bánh xe không bám vào nhau, dùng khi các bác cần "đủn" xe.
D - Drive: đi bình thường, hộp số sẽ tự động nhảy từ số 1 đến số cao nhất tùy theo tốc độ & tải trọng.
1: có nghĩa là hộp số luôn chạy số 1
2: hộp số tự động chuyển số trong khoảng từ 1 đến 2
3: hộp số tự động chuyển số trong khoảng từ 1 đến 3

còn cái hold thì em không rõ lắm, không biết nó có giống overdrive không. Overdrive chẳng qua là cái số cao nhất mà bác có thể đạt tới, thông thường thì số overdrive có tỉ số truyền tốc độ quay từ máy -> bánh xe nhỏ hơn 1, giúp chạy tốc độ cao đỡ tốn xăng, lúc này máy chỉ đưa ra đủ lực để duy trì tốc độ chứ không cần nhiều lực.
Ví dụ xe số tự động 4 tốc độ tức là bác có 3 số bình thường + 1 số overdrive.