[Thảo luận] CA áo vàng BTL không có thẻ xanh

Lé Xai

Xe tăng
BTL là Bắc Từ Liêm ợ.
Em k biết post ở đây có đúng box k ah :)
Cũng xin nợ cái ảnh vì chưa kịp chụp
Các cụ nào , mợ nào đi đường 32 đoạn qua cầu Diễn. Chính xác là từ chợ Diễn đến qua cầu Diễn ( độ dài khoảng 500m ) là thấy ngay thường có áo xanh đứng. Cái đó cũng chả nói làm gì
Cái em nói là áo vàng ạ. Chặn xe tuýt còi như đúng rồi, vồ bắt taxi và xe tải ( cái này thì đúng là có cấm vào một số khung giờ ) nhưng mà em thấy họ k có thẻ xanh. Chỉ có biển tên
Hôm nào em liều làm tấm ảnh hoặc clip hầu các cụ
K biết có khiếu nại được k ạ.

pnew

Xe điện
BTL là Bắc Từ Liêm ợ.
Các cụ nào , mợ nào đi đường 32 đoạn qua cầu Diễn. Chính xác là từ chợ Diễn đến qua cầu Diễn ( độ dài khoảng 500m ) là thấy ngay thường có áo xanh đứng. Cái đó cũng chả nói làm gì
Cái em nói là áo vàng ạ. Chặn xe tuýt còi như đúng rồi, vồ bắt taxi và xe tải ( cái này thì đúng là có cấm vào một số khung giờ ) nhưng mà em thấy họ k có thẻ xanh. Chỉ có biển tên
Chính vì thế nó chỉ vồ bắt taxi và xe tải

Lé Xai

Xe tăng
Em thì k pải taxi hay xe tải
Em đang tính chụp hoặc quay lại rồi dí lên quận cho nó vui ạ

ngungo thien ly

Xe container
Ở đó thì cả trật tự lẫn xxx GT đứng và cũng chả thấy bao giờ có biển tên, cụ thắc mắc là đúng nhưng taxi và xe tải bị vịn toàn thấy dấm dúi thôi

mopmi

Xe tăng
Cụ có ý định thì phài làm luôn ko mai xxx thay anh có thẻ xanh ra đường đấy.

ubisapro

Xe trâu
Cụ chủ thử xem, em hóng kết quả:D

hungdl6

Xe máy
Hình như chỉ khi làm việc và xử lý mới cần thẻ xanh thì phải. Còn người dừng xe không nhất thiết phải có thẻ xanh. Hóng các cụ phán.

Lé Xai

Xe tăng
Hình như chỉ khi làm việc và xử lý mới cần thẻ xanh thì phải. Còn người dừng xe không nhất thiết phải có thẻ xanh. Hóng các cụ phán.
CA áo vàng k thẻ xanh vẫn trực tiếp ra chặn xe nhé cụ
Nếu là hỗ trợ thì chả nói làm gì
Theo quy định pải là tổ 2 người trở lên, ít nhất 1 người có thẻ xanh.
Ở đây thì có đúng 1 áo vàng ( có hôm là áo vàng khoảng 50t, có hôm là áo vàng trên dưới 30t. Đều k thẻ xanh ) với 1,2 áo xanh và bảo vệ dân phố thôi.
Có khi nóng quá nên áo xanh còn bỏ cả mũ ra nữa [-(
Clip thì hơi khó, vì cụ nào qua đoạn cầu Diễn đều biết trên cầu k có quán nước để ngồi ghi clip được. Nên em sẽ làm cái ảnh người thật việc thật.

pnew

Xe điện
CA áo vàng k thẻ xanh vẫn trực tiếp ra chặn xe nhé cụ
Nếu là hỗ trợ thì chả nói làm gì
Theo quy định pải là tổ 2 người trở lên, ít nhất 1 người có thẻ xanh.
Ở đây thì có đúng 1 áo vàng ( có hôm là áo vàng khoảng 50t, có hôm là áo vàng trên dưới 30t. Đều k thẻ xanh ) với 1,2 áo xanh và bảo vệ dân phố thôi.
Có khi nóng quá nên áo xanh còn bỏ cả mũ ra nữa [-(
Clip thì hơi khó, vì cụ nào qua đoạn cầu Diễn đều biết trên cầu k có quán nước để ngồi ghi clip được. Nên em sẽ làm cái ảnh người thật việc thật.
Theo TT65 thì CSGT muốn thực hiện nhiệm vụ, quyền hạn tuần tra, kiểm soát giao thông (trong đó có quyền dừng xe) phải đáp ứng yêu cầu "Đã được cấp biển hiệu và Giấy chứng nhận Cảnh sát tuần tra, kiểm soát giao thông đường bộ theo quy định của Bộ Công an".

Tóm lại đã là CSGT kể muốn đứng chỉ đường cũng phải có biển hiệu

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
BTL là Bắc Từ Liêm ợ.
QL 32 là QUỐC LỘ, CA cấp quận trở xuống là ko được phép dừng xe đang chạy, kể cả có các loại biển

tranhainam

Xe điện
em nghĩ cứ gọi 113 bảo có mấy c.an 0 thẻ, nghi là c.an dởm, đề nghị chính quyền vào cuộc. rồi để họ tự bảo nhau.

Lé Xai

Xe tăng
QL 32 là QUỐC LỘ, CA cấp quận trở xuống là ko được phép dừng xe đang chạy, kể cả có các loại biển
Cụ có đi đường Hà Nội Sơn Tây k ạ ? áo vàng bắn tốc độ ầm ầm ở đoạn Phúc Thọ đấy cụ

Lé Xai

Xe tăng
Điều 6, trong thông tư 65/2012/TT-BCA quy định nhiệm vụ, quyền hạn, hình thức, nội dung tuần tra, kiểm soát của Cảnh sát giao thông đường bộ đã quy định rõ:
Cục Cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt
- Hướng dẫn, kiểm tra, đôn đốc lực lượng Cảnh sát giao thông thực hiện công tác tuần tra, kiểm soát giao thông đường bộ trong phạm vi toàn quốc;
- Chủ trì, phối hợp với Công an các đơn vị, địa phương tổ chức hoạt động tuần tra, kiểm soát và xử lý vi phạm hành chính về trật tự, an toàn giao thông trên các tuyến đường cao tốc;
- Tham mưu cho lãnh đạo Bộ Công an, Tổng cục Cảnh sát quản lý hành chính về trật tự, an toànxã hội trong công tác bảo đảm trật tự, an toàn giao thông đường bộ. Ban hành hoặc trình cấp có thẩm quyền ban hành kế hoạch tuần tra, kiểm soát giao thông đường bộ trong phạm vi toàn quốc;
- Tổ chức lực lượng của Cục Cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt thực hiện độc lập hoặc chủ trì, phối hợp với Công an các đơn vị, địa phương, các lực lượng có liên quan thực hiện kế hoạch tuần tra, kiểm soát giao thông đường bộ đã được cấp có thẩm quyền phê duyệt trên các tuyến giao thông đường bộ trong phạm vi toàn quốc.
Công an cấp tỉnh
- Giám đốc Công an cấp tỉnh:
+ Chỉ đạo lực lượng Cảnh sát giao thông thực hiện việc tuần tra, kiểm soát giao thông đường bộ trong phạm vi quản lý;
+ Quyết định phân công trách nhiệm, phân cấp tuyến, địa bàn tuần tra, kiểm soát và xử lý vi phạm hành chính về trật tự, an toàn giao thông đường bộ (theo mẫu ban hành kèm theo Thông tư này) giữa Phòng Cảnh sát giao thông và Công an cấp huyện theo quy định tại Thông tư này.
- Phòng Cảnh sát giao thông:
+ Tham mưu cho Giám đốc Công an cấp tỉnh quyết định bố trí lực lượng của Phòng Cảnh sát giao thông và Công an cấp huyện tổ chức hoạt động tuần tra, kiểm soát và xử lý vi phạm bảo đảm trật tự, an toàn giao thông trên các tuyến giao thông đường bộ theo địa giới hành chính của địa phương;
+ Bố trí lực lượng, tổ chức hoạt động tuần tra, kiểm soát và xử lý vi phạm hành chính về trật tự, an toàn giao thông trên các tuyến quốc lộ thuộc địa giới hành chính của địa phương; đường tỉnh, đường đô thị (đối với đô thị loại I) theo quyết định phân cấp của Giám đốc Công an cấp tỉnh;
+ Hướng dẫn, kiểm tra, đôn đốc lực lượng Cảnh sát giao thông Công an cấp huyện thực hiện công tác tuần tra, kiểm soát, xử lý vi phạm về trật tự, an toàn giao thông đường bộ;
+ Chủ trì, phối hợp với Cảnh sát giao thông Công an cấp huyện tuần tra, kiểm soát giao thông trên các tuyến đường huyện theo kế hoạch của Giám đốc Công an cấp tỉnh.
Công an cấp huyện:
- Bố trí lực lượng, tổ chức hoạt động tuần tra, kiểm soát và xử lý vi phạm hành chính về trật tự, an toàn giao thông trên các tuyến đường huyện, đường xã, đường chuyên dùng trong phạm vi địa giới hành chính; đường tỉnh, đường đô thị theo quyết định phân công, phân cấp của Giám đốc Công an cấp tỉnh;
- Trên đoạn quốc lộ đi qua thành phố, thị xã thuộc tỉnh, thị trấn thuộc huyện, nếu phát hiện các hành vi vi phạm về giao thông tĩnh và các hành vi vi phạm như: chạy xe lạng lách đánh võng; tụ tập gây rối trật tự công cộng; đua xe trái phép; đi ngược chiều đường; không chấp hành hiệu lệnh của đèn tín hiệu giao thông; điều khiển mô tô, xe gắn máy chở quá số người quy định; điều khiển, ngồi trên xe môtô, xe gắn máy tham gia giao thông không đội mũ bảo hiểm thì được xử lý vi phạm theo quy định của pháp luật.

Được đấy cụ nhé,cụ đừng có nói quốc lộ hay tỉnh lộ nhé.Có thắc mắc là thắc mắc cái thẻ xanh thôi.
Em nợ thêm chút thời gian, sẽ có clip hoặc ảnh hầu các cụ,hehe

dung_bluescope

Xe máy
Hóng kq của các cụ

Lé Xai

Xe tăng
Tình hình là có 2 sự việc :)
1 là em đã quay clip sáng qua,hehe.Nhưng em lại chưa up được vì chưa có drive cho LGF100l copy dữ liệu sang pc.
Cụ nào biết thì giúp em cái.
2 là sáng nay cóc thấy chú áo vàng nào,hehe.Em nhớ là khi em quay clip, chú áo xanh và áo vàng đều thấy em quay ( cách nhau cỡ mời mấy m thôi ;) nên có khi các chú ngại quá hôm nay k thấy thò mặt ra nữa
Cụ nào tư vấn em up clip cái ạ.

xuanthi1

Xe tải
công an ở khu đông ngạc này ăn bẩn lắm

sumakhokho

Xe tải
Đoạn này cấm xe tải,biển phụ bé tí rất khó nhìn.các chú đón ở cầu diễn bắt.em ko biết là của đội nào.

kiamorning3434

Xe máy
em cũng chờ đợi kết quả từ cụ chủ!