[Funland] Cập nhật chuyện anh ỦN

phopho

Xe tải
Ủn nó đe.ó sang vì nó gét lão Lọ sang thăm chị Park mà đe.ó thèm sang nhà nó .
Chắc nó sợ bị cụ Tập đầu độc = cho uống cao trăn về nhũn như bún mà xung quanh toàn gái đẹp thì chỉ có nước tức bóp rái mà chết.

vudinhtaybannha

Xe container
Chắc nó sợ bị cụ Tập đầu độc = cho uống cao trăn về nhũn như bún mà xung quanh toàn gái đẹp thì chỉ có nước tức bóp rái mà chết.
Her her her ! Nhẽ ló xợ Tập cho ún cao trăn về không làm ăn gì được ,họ Kim mất mi.a ló giống đếch có thái tử để truyền ngôi báu .

xe lexus

Xe tải
Anh Ủn đi thăm 1 số đơn vị quân đội Bắc Triều Tiên ở Paektu, giáp biên giới Trung Quốc.

Duyệt đội danh dự. (Ủn tướng quân khí béo, em liên tưởng đến 1 loài chim có nhiều ở Úc:D)

Đến thăm đơn vị không quân.

hanobaby

Xe tăng
Bên đó còn có các dự án sau:
- Xây Bảo tàng Seoul, dù chưa có hiện vật.

Nghe cứ quen quen.
Bảo tàng Bình Nhưỡng cứ cụ.
Hình như cụ quên Tượng đài Bác Kim, nghe đâu gần 14.000 tỷ ... Thể hiện lòng biết ơn của đồng bào các dân tộc Đông-Nam của Triều

bunnakhoai

Xe đạp
Nhìn đường phố của họ sạch sẽ nhỉ...

thaison2008

Xe container
Em không hiểu sao các cụ có cái nhìn rất thiếu thiện cảm về đất nước TT, nhiều cụ còn nghĩ rằng đó là xứ sở mông muội, nghèo nàn!
Các cụ nên nhớ cho đến giờ VN mình còn chưa có hệ thống tàu điện ngầm, nghành chế tạo tàu biển VN mình còn xách dép cho họ.
ĐẤT NƯỚC TRIỀU TIÊN LÀ NƠI CÓ GA TÀU ĐIỆN NGẦM SÂU NHẤT THẾ GIỚI NHÉ! Được xây dựng cách đây 50 năm về trước, nếu chiến tranh xảy ra, hệ thống ga tàu điện ngầm của BTT sẽ là nơi trú ẩn an toàn cho người dân!
Mợ bảo chỗ nào chúng em nhìn thiếu thiện cảm về BTT?mợ chỉ em cái cho em sáng mắt.e còn thương họ chảy nước mắt đây này mợ tưởng mm mợ thương đấy!#:-s

thaison2008

Xe container
Cứ chỗ nào đồng ý trở thành chiến trường, " phe" sẽ viện trợ.
Xây tầu điện ngầm, cái ăn, cái mặc ko phải lo, chỉ cần bắn nhau cho "phe" là có hết.
"Chào 61 đỉnh cao muôn trượng".
(thơ anh Lành)
cụ thật là thâm thúy.hjhj

thaison2008

Xe container
1. Đền cụ Khổng nếu không tỉnh thì mỗi tỉnh chúng xây 2 cái trong khi đất xây bệnh viện trường học chúng nó kêu không có.
2. Bảo tàng Seoul chúng có xây kiểu kim tự tháp tròing cây chuối không Cụ?
Sân vạn động, quảng trường tượng đài phổ cập đến các Huyện bởi làm cái này kiếm kha khá mà xây xong tuyền nứt.
A mà nó có xã hội hoá không nhể?
Em nhớ ngày bé e còn có cái sân VĐ dạng tự nhiên mà đá bóng,giờ chúng nó xây công trình công cộng lên đấy hết thế là hết chỗ đá bóng,nhưng cũng may là chắc không thằng nào què chân vì đá bóng như hồi bọn em nữa,

thaison2008

Xe container
Không hiểu sao em lại thích cái phong cách sống thời bao cấp của Miền Bắc XHCN! Nghèo khó nhưng sống đầy ắp tình người, không bon chen kèn cựa!
Cụ có nhầm không?thời này mà anh trưởng thôn ghét thì cụ đừng có đi đâu nhé....ở nhà trồng lúa nhanh

tí ghẻ

Xe hơi
Anh Un không đi Peijing vì bận trăm công nghìn việc
Chỉ đạo nướng bánh ngô
Đọc và xem mà rớt nước mắt vì thương bạn Ủn em . Lãnh chúa , à nhầm , lãnh đạo mà trăm công nghìn việc , sát sao chỉ đạo đến tận đường kim mũi chỉ thế này mà bọn ********* cứ rêu rao xuyên tạc . Vừa thấy bạn ấy đăm chiêu trên đường cày hợp tác xã ban trưa , cuối giờ chiều đã lại gặp ở chuồng bò xem vắt sữa . Tuần trước vửa chỉ đạo công thức làm kẹo ngô ra sao , tuần ni lại thấy lọ mọ cầm củ khoai củ sắn ngoài nương rẫy . Mà bẩu bạn em đi lén thì còn có cớ bị đặt , đằng này nguyên một đại đoàn đi cùng chứng kiến ...thế mà cái bọn đế quốc vẫn rêu rao rằng thì là cả ngày bạn em chỉ ngập trong rượu vang , trứng cá muối với phô mai hảo hạng là ra làm răng ?

vudinhtaybannha

Xe container
Thời đó chửa có chức trưởng thôn.
Người có quyền ảnh huởng như Cụ nói là ông chủ tịch UBHC xã, công an xã hoặc bí thở đ ảng bộ xã.
Hồi ấy ở nông thôn thì ông Đội trưởng sản xuất to đầu tiên, vì ông ấy chấm công điểm và quyết định việc chấm cho một việc gì đó 1 công hoặc chỉ cho 1/2 công/ 1 việc, sau đó đến ông Chủ Nhiệm HTX ông này được dân đặt cho câu ". Mỗi người làm việc bằng hai ,để cho Chủ Nhiệm mua đài mua xe,mỗi người làm việc bằng 3 để cho CN xây nhà xây sân."tiếp nữa là đến Chủ tịch xã rồi đến Bí thư xã râu ria của Chính Quyền xã có Công an xã,dân quân xã,đoàn Thanh niên xã,đội thiếu niên nhi đồng các thôn.

tí ghẻ

Xe hơi
Có cuốc ra nào mà chỉ số hạnh phúc được như bên bạn Ủn em ? Trong khi cả thế giới căng mình tìm mọi cách để đẩy lui bệnh béo phì , mỡ nhiễm máu thì gần như 99, 999999% thần dân của bạn em không phải làm cái việc tốn time ấy . Gần như toàn địa cầu ra sức kiếm tiền để đổ vào phòng Gym , sân thể thao nhằm lấy lại cái eo thì như các cụ thấy , bên nước bạn Ủn em không ngu gì phải thế . Các thần dân chỉ việc vác cuốc ra đồng rồi ca hát hay bất cứ khi nào có từ 2 người trở lên là các bạn ấy lại nhảy múa , vui và yêu đời quá sức tưởng tượng . Cả thế giới vẫn đổ máu vì xung đột sắc tộc , vì khủng bố bởi sự chồng chéo đức tin thì trong nước bạn em lặng như tờ bởi tất cả chỉ thờ phụng một đức tin , một " giống nòi " duy nhất .

Như thế mà sao mọi người cứ bẩu u ám là sao ?

vudinhtaybannha

Xe container

Ủn tướng quân đi đến đâu cũng ."Phun châu nhả ngọc đến đấy " đám nịnh thần hót không kịp ,dân thì ngày hai bữa ngô độn miệng lúc nào cũng phải hô Kim chủ tịt sống mãi trong quần chúng em.

thaison2008

Xe container
Không phải ạ. Anh trưởng thôn sau này thì gần giống anh mõ làng.
Anh CN HTX ngày xưa (bây h chả biết gọi là gì) có thể choén nhiều thứ như thóc lúa, lợn gà, đất, phân...
Ngày xưa cái gì cũng của chung, cháu nhớ ông CN HTX nhà gần nhà cháu tuyền phân công anh em, nhà ông ấy đảm nhiệm việc phơi lúa cho HTX, mà thổ tả cái mục kiểm tra độ ẩm để nghiệm thu thóc sau khi phơi là bằng cách cho vào mồm cắn để oánh giá!
Nhà bà nội cháu có cái sân gạch đàng hoàng, xin được nhận thóc về phơi mà nó không duyệt lý do là nà bà cháu có nuôi đàn gà, nó sợ gà mổ hết thóc của HTX :)):)).( Tay này sau bị bắt hủ hoá với một chị thư thư ký đội sx).

Hình ảnh Anh Chủ nhiệm của nhà thơ Hoàng Trung Thông mới thật hiếm, thật đáng quý
Hjhj Vâng thời nay rồi nhưng mà mấy ông này không kí cho thì mình cũng mệt phết đấy cụ ạ.