Các bác "pro" tư vấn cháu chọn mua bán chuyên nghiệp với!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Chivas Regal

Xe hơi
Khuyên bác là con DSC-HX1 của Sony- zoom max của nó (kể cả digital) là và khoảng 45x, Tính năng hiện đại, kiểu dáng bán chuyên khá đẹp, em đang dùng và thấy rất là hài lòng, em thích nhất là có thể chỉnh sửa 1 số hiệu ứng ảnh rất đẹp trên máy luôn :D Bác nhẩn nha xem xét nha

Jumong

Xe tải
Website
www.facebook.com
Khuyên bác là con DSC-HX1 của Sony- zoom max của nó (kể cả digital) là và khoảng 45x, Tính năng hiện đại, kiểu dáng bán chuyên khá đẹp, em đang dùng và thấy rất là hài lòng, em thích nhất là có thể chỉnh sửa 1 số hiệu ứng ảnh rất đẹp trên máy luôn :D Bác nhẩn nha xem xét nha
cháu thấy trên web của Sony còn có Cybershot HX5V, giá thấp hơn HX1, có nhiều tính năng mới lạ... các bác có nhận xét gì không ạ?
http://www.sony.com.vn/product/CompareProducts.action?site=hp_vi_VN_i&models=DSC-HX5V&models=DSC-HX1

FeRAM

Xe điện
Ông em này sinh viên kiến trúc, lại có 10 củ rồi mà cứ lăm le mua P&S thì cũng đến chịu. Cơ mà, mình cảm thấy, ông em chỉ muốn tìm người đồng tình với lựa chọn trước của mình, chứ thật sự không muốn nghe tư vấn (Dù rằng, nghe tư vấn cũng nên ... cẩn thận vì có khi cái ông tư vấn cũng chả biết giề, :D.).

Túm lại, không trả giá, không thành người được đâu. Thích gì thì cứ mua, rút kinh nghiệm dần. Mất tiền vài lần là khôn ra ngay thôi mà.

Jumong

Xe tải
Website
www.facebook.com
Ông em này sinh viên kiến trúc, lại có 10 củ rồi mà cứ lăm le mua P&S thì cũng đến chịu. Cơ mà, mình cảm thấy, ông em chỉ muốn tìm người đồng tình với lựa chọn trước của mình, chứ thật sự không muốn nghe tư vấn (Dù rằng, nghe tư vấn cũng nên ... cẩn thận vì có khi cái ông tư vấn cũng chả biết giề, :D.).

Túm lại, không trả giá, không thành người được đâu. Thích gì thì cứ mua, rút kinh nghiệm dần. Mất tiền vài lần là khôn ra ngay thôi mà.
Bác ạ, cháu thấy với cái giá 10tr thì PnS dòng cao cấp cũng tốt ạ...còn DSLR thì chỉ có mua lại hàng second-hand...kiếm hàng mua đã khó mà chất lượng lại khó kiểm chứng...Đó là còn chưa nói phí đầu tư đề ra chỉ mới thuộc dự án chứ chưa được bố mẹ kiểm duyệt đâu ạ! :(

saauddo

Xe buýt
Website
www.wonderland.vn
Bác ạ, cháu thấy với cái giá 10tr thì PnS dòng cao cấp cũng tốt ạ...còn DSLR thì chỉ có mua lại hàng second-hand...kiếm hàng mua đã khó mà chất lượng lại khó kiểm chứng...Đó là còn chưa nói phí đầu tư đề ra chỉ mới thuộc dự án chứ chưa được bố mẹ kiểm duyệt đâu ạ! :(
Em đã cảnh báo chú em này ở trên rồi, chú vẫn quyết chọn con đường PnS thì chịu thôi, chả biết tư vấn gì thêm nữa, nhu cầu bây giờ là chụp ảnh lưu niệm thì cứ thế chọn con version mới nhất mà phang thôi em ạ, khỏi phải lăn tăn

Jumong

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em đã cảnh báo chú em này ở trên rồi, chú vẫn quyết chọn con đường PnS thì chịu thôi, chả biết tư vấn gì thêm nữa, nhu cầu bây giờ là chụp ảnh lưu niệm thì cứ thế chọn con version mới nhất mà phang thôi em ạ, khỏi phải lăn tăn
...bác thông cảm cho cháu với, DSLR thì ai chẳng ham ạ nhưng điều kiện kinh tế cháu có hạn...vì vậy nên cháu mới muốn chọn mua dòng bán chuyên nghiệp, vẫn hơn PnS thường...sẵn tiện sau này lên DSLR cũng đỡ bỡ ngỡ...:(

Chỉnh sửa cuối:

Jumong

Xe tải
Website
www.facebook.com
các bác ạ, cháu vừa khám phá ra em DSLR-A290 của Sony, giá trên web của hãng là tầm 10tr...các bác chỉ giáo cháu với!
http://www.sony.com.vn/product/dslr-a290l

Jumong

Xe tải
Website
www.facebook.com
...ax..ax...chết thật các bác ạ, tình hình là...cháu nghe theo các bác để tìm hiểu về DSLR, tưởng đâu em Sony A290 là ngon bổ rẻ rồi...ai dè, giá máy thì chưa tới 10tr...cháu thấy cái giá đó nghe bộ ưng lắm lắm...nhưng khi khám phá ra giá của ống kính thì cháu lại lần nữa vỡ mộng...hix...cái ống kính rẻ nhất là 2tr9...thành ra tổng chi của cháu là 13tr. Các bác bày cháu tới DSLR là thật hay đùa vậy? Làm sao cháu dám xin chừng ấy tiền chỉ để mua máy chụp hình :((

tnts

Xe buýt
Mua 1 e DSLR khoảng 10 củ thì bán đi lúc nào chả được 8-9 củ, thậm chí còn có lãi là việc cực kì bình thường. Nhưng múc 1 e PnS 10 củ thì chỉ 1 tháng sau bán đi chắc chắn lỗ đến 30% là ít.

rgvmen

Xe container
Lại đến đoạn lo mua sao cho bán đỡ lỗ thì còn tính dài, thôi em té :D

FeRAM

Xe điện
Câu này thì đúng là cần trả giá rồi mới rút ra bài học ... đau thương. Mời bác lên hỏi toàn bộ các ông Ô phở, xem có mấy ông mua máy, ống mới. Toàn là luộc lại của nhau thôi, bác ơi.

Bác chưa đi làm, được duyệt 1 lần 10 củ. Lần sau, xin thêm rất khó. Nếu chụp P&S mà bác thấy OK thì em đồ rằng phải xem lại thành tích học tập của bác, :)). Em không có ý chê bai P&S nhưng thật sự P&S có rất nhiều cái không làm được.

Nikon em ko rõ nhưng với Canon. Nếu phải mua P&S thì với 10 củ, em sẽ làm một em 20D huyền thoại + 1 em Tamron 17-50 mm, gần như đủ cho mọi nhu cầu. Em nghĩ có thể hơi thiếu tý. 20D + Tamron 17-50 liệu có ngon hơn G12 hay G13 không ạ?

Một bộ DSRL giờ mà tàm tạm, chắc cũng tốn của bác khoảng 50 củ giở lên. 10 củ, ở mức độ nào đấy, hơi dở dang. Nếu P&S thì mua cái nào khoảng 4 hay 5 củ thôi.

Chỉnh sửa cuối:

saauddo

Xe buýt
Website
www.wonderland.vn
Em nó đã quyết PnS rồi mà các cụ cứ cố chấp làm gì nhỉ, sang bên kia mà xem ảnh kìa :-L Nói chung là chia buồn với sự lựa chọn của chú chủ thớt , Stop here !!!

Unli

Xe buýt
Bác làm con dê bẩy khìn đê em vừa tậu một con ngon choét

Jumong

Xe tải
Website
www.facebook.com
Câu này thì đúng là cần trả giá rồi mới rút ra bài học ... đau thương. Mời bác lên hỏi toàn bộ các ông Ô phở, xem có mấy ông mua máy, ống mới. Toàn là luộc lại của nhau thôi, bác ơi.

Bác chưa đi làm, được duyệt 1 lần 10 củ. Lần sau, xin thêm rất khó. Nếu chụp P&S mà bác thấy OK thì em đồ rằng phải xem lại thành tích học tập của bác, :)). Em không có ý chê bai P&S nhưng thật sự P&S có rất nhiều cái không làm được.

Nikon em ko rõ nhưng với Canon. Nếu phải mua P&S thì với 10 củ, em sẽ làm một em 20D huyền thoại + 1 em Tamron 17-50 mm, gần như đủ cho mọi nhu cầu. Em nghĩ có thể hơi thiếu tý. 20D + Tamron 17-50 liệu có ngon hơn G12 hay G13 không ạ?

Một bộ DSRL giờ mà tàm tạm, chắc cũng tốn của bác khoảng 50 củ giở lên. 10 củ, ở mức độ nào đấy, hơi dở dang. Nếu P&S thì mua cái nào khoảng 4 hay 5 củ thôi.
...bác góp ý chân thành cháu xin nhận ạ! Cám ơn bác nhiều! Hiện tại, vẫn chưa vội gì nên cháu sẽ vẫn tham khảo thêm nhiều ý kiến nữa...
Vậy theo bác, nếu cháu sẽ đầu tư hẳn DSLR, cả máy, cả ống kính tạm đủ mọi nhu cầu thì tổng chi sẽ là bao nhiêu ạ? Secondhand cũng được, hiện cháu đang ở Đà Nẵng, để biết chỗ mua chắc cháu sẽ lập thớt hỏi sau ạ!

FeRAM

Xe điện
...bác góp ý chân thành cháu xin nhận ạ! Cám ơn bác nhiều! Hiện tại, vẫn chưa vội gì nên cháu sẽ vẫn tham khảo thêm nhiều ý kiến nữa...
Vậy theo bác, nếu cháu sẽ đầu tư hẳn DSLR, cả máy, cả ống kính tạm đủ mọi nhu cầu thì tổng chi sẽ là bao nhiêu ạ? Secondhand cũng được, hiện cháu đang ở Đà Nẵng, để biết chỗ mua chắc cháu sẽ lập thớt hỏi sau ạ!
Theo em, khoảng 15 củ vì:

1. Khoảng 6.5 củ cho một em 20D còn ngon
2. Chắc khoảng 7 củ cho một em Tamron 17-50
3. Lặt vặt: túi, thẻ, ...

Bộ này, sẽ đủ cho bác chụp ít nhất 2 năm đầu. Sau đó, khi đã có khái niệm, biết mình thích chụp cái gì. Bác làm một bộ hoành tráng sau.

Với Nikon, bác hỏi thêm các bác dùng Nikon.

Phần lớn các máy ảnh cũ đều còn chụp rất ngon. Chỉ là vì công nghệ phát triển nhanh quá, nên nhiều đời máy mới quá thôi.

thinhduybao

Xe điện
xin các cụ cao thủ vài điều chỉ giáo ạ:nhà cháu đang dùng máy canon EOS 450D.cái ống kính đi theo khi mua nó ghi thế này ạ:EFS 18-55mm.Bây giờ nhà cháu muốn chụp từ xa giống như mấy anh nhà báo thì mua ống kính loại gì cho phù hợp và rá rổ có nặng nề lắm không ạ?xin giới thiệu nhà cháu chưa biết tị ti nào về máy ảnh và kỹ thuật chụp ảnh đâu ạ

thinhduybao

Xe điện
cảm ơn bác beanhue,nhưng cái 3ron ấy địa chỉ ở đâu bác có biết ko ợ?

Trạng thái
Thớt đang đóng