C250 Mer hay Camry nhập Mỹ?

Bhaya

Đi bộ
Em định lấy em Camry nhập nhưng chiều nay vừa chiêm ngưỡng em C250 thấy yêu quá. Cụ nào đi C250 rồi cho em vài nhận xét và vài lời khuyên nhé . Đa ta các cụ trước nhé

danmexe

Xe điện
Định mua Toy thì Cam đi bác, chứ Mec ko so được với Toy " cho lành" được đâu...:41:

beefburger

Xe tăng
Em định lấy em Camry nhập nhưng chiều nay vừa chiêm ngưỡng em C250 thấy yêu quá. Cụ nào đi C250 rồi cho em vài nhận xét và vài lời khuyên nhé . Đa ta các cụ trước nhé
Bác mà đã đi xem em toy rồi sau đó mới đi xem em mer thì ít nhiều bác đã thích em toy theo cái cách dùng xe chung của dân ta rồi, thôi bác cứ lấy em toy mà dùng cho đở phải lăn tăn. mà bác đừng đem cái em toy đấy ra so sánh làm gì, em C250 nó ở chiếu dưới so thế nó lệch lắm, có bác đã từng xếp Mer C so với Altis của toy thôi mà còn Mer E mới so với em Cam của toy được :21:

BSK

Xe tăng
c230 or c300 đừng mua c250 phí tiền ra, nghiêm túc

Bhaya

Đi bộ
Bác phân tích cho e một chút được không? Tại sao lại là C230 or C300 mà không là C250?

Dr.Machine

Xe buýt
c230 or c300 đừng mua c250 phí tiền ra, nghiêm túc
Phí tiền ra mới sợ chứ!!! khác nhau mỗi cái động cơ, mà đã phân tích roài đến E250 cũng động cơ 1.8 vưỡn ổn thì chẳng có lý do gì là ko ổn với C250:^)

Audi A8

Xe hơi
C250 LD giá 63k, A4 1.8 lướt nhập giá 64. Các bác tháy cái nào hợp lý hơn?

Mazspeed

Xe container
MerC thì hơn về trang bị option, các loại công nghệ hoành tráng, cảm giác lái tốt, bám đường, tiết kiệm nhiên liệu, cứng vững, bảo hành bảo dưỡng thuận lợi. Camry LE hơn ở kích thước, cách âm, vận hành êm ái ngọt ngào, động cơ vọt hơn, bảo hành bảo dưỡng tiết kiệm. Tóm lại đi MerC thì nhìn oách hơn, nhưng Cam thì ít phải nghĩ hơn. Tùy bác chọn.

BSK

Xe tăng
MerC thì hơn về trang bị option, các loại công nghệ hoành tráng, cảm giác lái tốt, bám đường, tiết kiệm nhiên liệu, cứng vững, bảo hành bảo dưỡng thuận lợi. Camry LE hơn ở kích thước, cách âm, vận hành êm ái ngọt ngào, động cơ vọt hơn, bảo hành bảo dưỡng tiết kiệm. Tóm lại đi MerC thì nhìn oách hơn, nhưng Cam thì ít phải nghĩ hơn. Tùy bác chọn.
E mượn C200 1.8 của kụ SHD kụ kiếm 1 con Cam LE ra Mỹ Đình đề 1 phát xem xe nào ăn. Độ 1 chầu beer mời a e MC's club. Ô sa kê !!!

Mazspeed

Xe container
E mượn C200 1.8 của kụ SHD kụ kiếm 1 con Cam LE ra Mỹ Đình đề 1 phát xem xe nào ăn. Độ 1 chầu beer mời a e MC's club. Ô sa kê !!!
Hê hê hê em chả rỗi hơi mà đi làm ba cái việc như bác yêu cầu, thời gian em đi cày kiếm xèng, kiếm chức nuôi vợ nuôi con chứ rách việc đi chứng minh với hội mờ xê mờ xiếc làm cái cóc khô gì chứ!

Năm 2008 em mua 1 cái C200 liên doanh cho gấu, năm 2009 thì mua CamLe 2.5 cho mình. Em đi hàng ngày, với cách đi bình thường, của người bình thường, thì thấy Cam nhẹ nhàng và vọt hơn nên em nói thế. Em chưa từng đua nên chả biết khi mang ra Mỹ Đình thằng nào ăn thằng nào, mà em cũng hoàn toàn chả quan tâm đến kết quả trong trường hợp đi đua như thế, với em là vô bổ.

BSK

Xe tăng
Hê hê hê em chả rỗi hơi mà đi làm ba cái việc như bác yêu cầu, thời gian em đi cày kiếm xèng, kiếm chức nuôi vợ nuôi con chứ rách việc đi chứng minh với hội mờ xê mờ xiếc làm cái cóc khô gì chứ!

Năm 2008 em mua 1 cái C200 liên doanh cho gấu, năm 2009 thì mua CamLe 2.5 cho mình. Em đi hàng ngày, với cách đi bình thường, của người bình thường, thì thấy Cam nhẹ nhàng và vọt hơn nên em nói thế. Em chưa từng đua nên chả biết khi mang ra Mỹ Đình thằng nào ăn thằng nào, mà em cũng hoàn toàn chả quan tâm đến kết quả trong trường hợp đi đua như thế, với em là vô bổ.
đề check gia tốc xem thế nào, bác nói giọng chắc nình nịch độ vọt cam le hơn C200 nên mời bác tham khảo test để bác đừng ếch ngồi đáy giếng nữa

vdsc.hanoi

Xe buýt
:ohmy:.
Anh speed mang mu'a. No' cai' may' bay ra dua de

Mazspeed

Xe container
:ohmy:.
Anh speed mang mu'a. No' cai' may' bay ra dua de
Hê hê máy bay em để chở khách làm ăn kiếm xèng, dở hơi lại mang ra đua với mấy ông rỗi việc làm gì! Thực tế tí đê.

đề check gia tốc xem thế nào, bác nói giọng chắc nình nịch độ vọt cam le hơn C200 nên mời bác tham khảo test để bác đừng ếch ngồi đáy giếng nữa
Đã là ếch thì chỉ ngồi đáy giếng được thôi, có test xong thì cũng vẫn đáy giếng thôi mà. Kiến thức là vô tận, đòi cái gì cũng biết thì là hoang tưởng. Em đã nói rồi, dựa trên thực tế sử dụng của em thì thấy CamLE vọt hơn. Em sử dụng kiểu của người bình thường, dùng để đi lại hàng ngày, chả bao giờ phải cố chứng tỏ với ai hết á. Dĩ nhiên, nếu có chơi thì chưa chắc C200 của bác đã ăn được em đâu. Nói chung không nên nói trước cái gì, vì khi đua ngoài cái xe thì còn trình độ lái, còn kinh nghiệm v.v.

BSK

Xe tăng
Hê hê máy bay em để chở khách làm ăn kiếm xèng, dở hơi lại mang ra đua với mấy ông rỗi việc làm gì! Thực tế tí đê.

Đã là ếch thì chỉ ngồi đáy giếng được thôi, có test xong thì cũng vẫn đáy giếng thôi mà. Kiến thức là vô tận, đòi cái gì cũng biết thì là hoang tưởng. Em đã nói rồi, dựa trên thực tế sử dụng của em thì thấy CamLE vọt hơn. Em sử dụng kiểu của người bình thường, dùng để đi lại hàng ngày, chả bao giờ phải cố chứng tỏ với ai hết á. Dĩ nhiên, nếu có chơi thì chưa chắc C200 của bác đã ăn được em đâu. Nói chung không nên nói trước cái gì, vì khi đua ngoài cái xe thì còn trình độ lái, còn kinh nghiệm v.v.
check gia tốc độ vọt mờ bác, đua ở đâu ra thế :69:
Note : C200 e mượn của ông nhạc SHD hội MC'slub, e vẫn đi xe bus k có xe mấy lẫn oto

vdsc.hanoi

Xe buýt
em là em rất kính phục các Anh tài.
anh speed thua mựa nó đê cho lành.
cam sao tăng tốc nhanh = mer, đua xong hỏng mựa nó xe mất :))

em rỗi việc nên buôn tí nhớ :))

trinhhai1974

Xe hơi
Nhưng cũng chẳng ai như bác chủ thớt vào box Mer mà lại so với To. Em thấy nó cứ lệch lệch thế nào ý.

C_class

Xe tải
có mấy điều em thấy nó không hợp lý cho lắm.
- phân khúc của MER và TOY nhằm vào 2 đối tượng khách hàng nhau.
- Khi so sánh độ bốc của xe thì phải nhìn dung tich xylanh, và mã lực của động cơ.
(Theo em biết thì động cơ của C250 1.8L là 205 mã lực, Cam 2.4L thì chỉ có 167 mã lực thôi ).
- Mer C dẫn động cầu sau và hộp số của Mer tự động chuyển số tùy vào tốc độ bàn đạp ga. khi đạp ga tăng tốc có cảm giác như xe tự động hạ gầm sát xuống đường. Cái này thì CAM ko có.
- Và rất nhiều tính năng an toàn khác như : Tự động siết giây an toàn,ghế tự đông dựng thẳng lưng,tựa đầu nâng lên cao....... khi xe chuẩn bị va chạm.
- Đặc biệt là chẳng may có va chạm với xe khác ( Nhật , hàn ) thì mới biết đẳng cấp của MER vì chắc chắn xe kia sẽ bị thương nặng hơn.
Có lần em lùi xe vào 1 chú xe hàn vố vượt cắt đuôi xe em. Kết quả là xe hàn bị lõm sâu khoảng 20cm ở cửa sau và tung luôn cản sau. Xe em chỉ bị xước sơn ko hơn ko kém.
Hay 1 lần nữa là em đâm vào đuôi 1 chú xe nhật làm rụng luôn cái cản sau mà xe em chỉ bị cong biển số.