C200K đời 2003 giá 320 triệu

xe may ga tau

Xe buýt
Chào các bác ở Box Mecs, em có anh bạn có chiếc C200K đời 2003 MT, chính chủ sử dụng từ đầu mới đi được hơn 6 vạn Km, nay đi công tác nước ngoài nên muốn để lại cho em với giá 320 triệu.
Vậy em nhờ các bác tư vấn cho em xem giá cả như vậy có được không? Đặc biệt là chăm sóc em nó có tốn không? chứ em công chức quèn, luơng 3 cọc 3 đồng, sợ không nuôi được em nó thì chít.
Mà sao em thấy hình như điều hòa không được mát thì phải. không biết có phải do điều hòa kém hay do xe này nó vậy? nếu phải sửa điều hòa thì có nhiều tiền không ạ

xe may ga tau

Xe buýt
các cụ vào giúp em với, sang tuần là anh bạn bay roài

dang_tim_xe

Xe điện
Giá đấy với xe đấy, nếu biết chính xác chủ cũ đi lại ntn thì ok. Tuy nhiên, khoản nuôi em nó sau này mới chính thức là vấn đề. Nếu lương/thu nhập của cụ dưới 30 củ/tháng thì không nên chọn.
Điều hòa không mát có nhiều nguyên nhân (lốc, ga, phin, van...) phải khám mới biết. Nhưng nói chung lạnh sâu thì chỉ có xe nhật, xe mỹ và đức thì chỉ mát sâu chứ không lạnh sâu.

abcvn

Xe hơi
Nói chung xe này nội thất chuẩn, nhưng đời sâu đi hơi yếu

xe may ga tau

Xe buýt
Giá đấy với xe đấy, nếu biết chính xác chủ cũ đi lại ntn thì ok. Tuy nhiên, khoản nuôi em nó sau này mới chính thức là vấn đề. Nếu lương/thu nhập của cụ dưới 30 củ/tháng thì không nên chọn.
Điều hòa không mát có nhiều nguyên nhân (lốc, ga, phin, van...) phải khám mới biết. Nhưng nói chung lạnh sâu thì chỉ có xe nhật, xe mỹ và đức thì chỉ mát sâu chứ không lạnh sâu.
Nuôi em nó tốn thế hả bác, em thấy đồ cơ khí của Đức tốt lắm mà. Nhu cầu đi lại của của em khoảng 700 đến 1000km/tháng thôi ạ

fire_sword

Xe hơi
Cụ cho e hỏi ngơ ngơ tí. Mát sâu là như thế nào? còn lạnh sâu như thế nào ạ? Có phải xe Nhật, Xe mỹ sx cho miền nóng nên phải lạnh, còn Đức sx cho vùng lạnh nên chỉ cần mát thôi phải ko cụ?

dang_tim_xe

Xe điện
Nuôi em nó tốn thế hả bác, em thấy đồ cơ khí của Đức tốt lắm mà. Nhu cầu đi lại của của em khoảng 700 đến 1000km/tháng thôi ạ
Đúng ạ. Đồ cơ khí của Đức tốt, có tuổi thọ cao hơn. Nhưng chiếc xe cụ nói đã 10 năm tuổi, nên đã và đang trong thời kỳ phải thay thế. Đặc biệt khi hỏng 1 bộ phận mà không thay thế kịp thời thì sẽ bị hỏng dắt dây.
Và đồ thay của xe Đức (Mẹc, Bim - đấy là 2 cái em biết) thì đắt hơn nhiều so với các hãng khác - đi kèm đó là tuổi thọ đồ thay thế cũng cao.
Hiện tại cụ mua chiếc này về sẽ phải thay kha khá, chứ xăng cộ thì cũng bt thôi.

Cụ cho e hỏi ngơ ngơ tí. Mát sâu là như thế nào? còn lạnh sâu như thế nào ạ? Có phải xe Nhật, Xe mỹ sx cho miền nóng nên phải
lạnh, còn Đức sx cho vùng lạnh nên chỉ cần mát thôi phải ko cụ?
Em fun í mà, đại ý là nhiều người cứ kêu mát với không mát lắm v..v... Qua kinh nghiệm cho thấy thì xe nhật điều hòa lạnh sâu (buốt và nhanh) hơn xe đức, xe mỹ.
Còn nguyên nhân tại sao thì em chịu.

babyhood

Xe tăng
cụ post ảnh lên cho e nghĩa cái nào

fire_sword

Xe hơi
Đúng ạ. Đồ cơ khí của Đức tốt, có tuổi thọ cao hơn. Nhưng chiếc xe cụ nói đã 10 năm tuổi, nên đã và đang trong thời kỳ phải thay thế. Đặc biệt khi hỏng 1 bộ phận mà không thay thế kịp thời thì sẽ bị hỏng dắt dây.
Và đồ thay của xe Đức (Mẹc, Bim - đấy là 2 cái em biết) thì đắt hơn nhiều so với các hãng khác - đi kèm đó là tuổi thọ đồ thay thế cũng cao.
Hiện tại cụ mua chiếc này về sẽ phải thay kha khá, chứ xăng cộ thì cũng bt thôi.

Em fun í mà, đại ý là nhiều người cứ kêu mát với không mát lắm v..v... Qua kinh nghiệm cho thấy thì xe nhật điều hòa lạnh sâu (buốt và nhanh) hơn xe đức, xe mỹ.
Còn nguyên nhân tại sao thì em chịu.
Em nghĩ xe Nhật nó tính chuẩn về cái vụ điều hòa kụ ạ! Điều hòa phải lạnh thì mới đúng. Xe 7 chỗ bao giờ e cũng thấy 2 giàn, còn 5 chỗ thì mát lạnh. Chắc mấy hãng khác chỉ làm cái điều hòa cho đủ thành phần. Đi xe Nhật sướng cái đấy, mà đất Việt mình nóng mà cụ. Bọn Trung đông v Nam Á chuộng Mit v Toy lắm ạ!

oto11phamhung

[Tịch thu bằng lái]
xe từ đời 2005 đổ lại thì điều hòa hơi kém vì chưa dc nhiệt đới hóa. bác hỏi xem đã thay lốc lần nào chưa? giá này thì hợp con nhà bà lý rồi...xe đi có 6v thì quá ổn

qlevis

Xe điện
Nếu đúng xe mới chạy 6v thì giá quá ổn.Lấy đc cụ ạ.Các cụ kia cứ dọa thế thôi chứ nó chả tới mức thu nhập phải thế mới nuôi đc cháu nó đâu.E đây cũng lương 3 cọc 3 đồng mà có ngán bố con thằng nào đâu:)

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Rẻ nhẩy, em chạy cái xe Mỹ hơn chục năm tuổi và gần 20 vạn mà vẫn lành như đất :)

Entidi

Xe buýt
Em lương bốn cọc ba đồng mà vẫn chạy em Đức già này. :D

kduc

Xe Cứu Trợ
XL các cụ chứ e đi xe Hàn mà 8v chưa thay j, đồ Đức mà các cụ cứ chém thay theo 10 năm thế thì chết.

pradogx

Xe hơi
C200

Cụ không lấy thì ới em nhé. Em cũng đang quan tâm con này nên muốn qua xem. Số cầm chân em là 0904701715
Chào các bác ở Box Mecs, em có anh bạn có chiếc C200K đời 2003 MT, chính chủ sử dụng từ đầu mới đi được hơn 6 vạn Km, nay đi công tác nước ngoài nên muốn để lại cho em với giá 320 triệu.
Vậy em nhờ các bác tư vấn cho em xem giá cả như vậy có được không? Đặc biệt là chăm sóc em nó có tốn không? chứ em công chức quèn, luơng 3 cọc 3 đồng, sợ không nuôi được em nó thì chít.
Mà sao em thấy hình như điều hòa không được mát thì phải. không biết có phải do điều hòa kém hay do xe này nó vậy? nếu phải sửa điều hòa thì có nhiều tiền không ạ

phamcuong.vibm

Xe hơi
Em thấy giá đối với xe Cụ miêu tả như trên là ổn áp đấy ạ. Em hiện tại cũng đang đi C200 Class đời 2001 Em nhập về năm 2006 từ lúc mua tới giờ được 7 năm rồi nhưng thấy chạy ổn lắm Cụ ạ. Máy móc thì chưa làm gì cả chỉ mỗi tội em chạy nhiều: (Tây Bắc có, Tây Nguyên thì cũng vài chuyến rồi, SG có) nên phải thay mấy thứ như Càng, rôtuyn, giảm sóc.. Nói chung là mấy thứ do đi nhiều nên hỏng thôi. Còn điều hòa theo em có thể nguyên nhân do lốc, hoặc giàn lạnh nhưng em thiên về thủng giàn lạnh hơn. Nói chung thay giàn lạnh mới hết khoảng 5-6 củ gì đó thôi. Nói chung EM thấy mọi người chưa đi Mer thì kêu là merc không lành chứ Em thì E thấy là Lành đấy Cụ ạ nên cái khoản chăm sóc Cụ cũng ko lo gì nhiều đâu. Chúc Cụ mua được xe như ý.

Saphie

Xe máy
đi con lày không khác j nuôi báo cô ;))

xe may ga tau

Xe buýt
Báo cáo các bác là em hạ quyết tâm lây vợ ĐỨC già xem dư lào, em đưa ra An du kiểm tra, thấy họ khen ít con nào đơi 2003 mà còn đẹp dư vậy, DOD theo xe là chuẩn, giá là 315 củ, gia lộc 5 củ để 2 nhà đi làm bữa. Cảm ơn các cụ đã tư vấn