C200 đổi mầu.

duylinh

Xe đạp
Tình hình em mới lấy em C 200 2012 mầu trắng được 02 tháng, rửa xe 02 lần (tính lười) nhưng đến hôm qua đi rửa xe lần thứ 3 thì thấy phần sơn nhựa của xe (toàn bộ ba đờ sốc trước và sau) đã ngả vàng. Nhìn như kiểu em mặc áo cộc tay đi phơi nắng ý. Các bác có cao kiến gì giúp em khắc phục không?
Em hỏi hãng thì bảo tại em phơi nắng và rửa xe .... nhưng mới 2 tháng mà đã vậy rồi thì nghe sơn có vẻ kém quá.
Các bác tư vấn giúp em với nhé.
Chắc vợ sau chắc em chọn mầu khác quá.

Airbus A380

Xe tải
Website
www.vnn.vn
Tình hình em mới lấy em C 200 2012 mầu trắng được 02 tháng, rửa xe 02 lần (tính lười) nhưng đến hôm qua đi rửa xe lần thứ 3 thì thấy phần sơn nhựa của xe (toàn bộ ba đờ sốc trước và sau) đã ngả vàng. Nhìn như kiểu em mặc áo cộc tay đi phơi nắng ý. Các bác có cao kiến gì giúp em khắc phục không?
Em hỏi hãng thì bảo tại em phơi nắng và rửa xe .... nhưng mới 2 tháng mà đã vậy rồi thì nghe sơn có vẻ kém quá.
Bác hỏi đại lý hay hỏi hãng Mer ?

Đây là nhược điểm mà khách hàng mua xe màu trắng hay gặp phải. Theo em được biết là do chất lượng sơn trắng lên ba-đờ- sốc và bên kia là vỏ sắt nên dẫn đến có sự khác biệt giữa hai phần này. Vì thế theo em không cần phải sơn vì làm thế mất thời gian và tốn tiền, đi một thời gian màu trắng sẽ ố vàng như nhau cả.

scb360

Xe tăng
mer màu trắng nó thế cụ ạ, kể cả xe mới, do được giải thích sơn phần nhựa và phần kim loại khác nhau.

tung1351987

Xe đạp
E mai ngày kia xem đc tuổi e cũng đi lấy xe về.Xe e cũng màu trắng nhưng nghe bác nói cũng hơi hoang mang.Theo e nếu cụ thik sơn lại thì sơn màu đỏ ý.Sơn phần nhựa thôi.Nếu mai kia xe e có bị e cũng tính vậy.E hợp màu đỏ mah.hehe

mazda626

Xe buýt
Đấy là nhược điểm của màu trắng bác ạ..Không riêng gì Mer đâu..Trước em định lấy màu trắng, nhưng phải chăm em nókỹ lắm, với các loại chất tẩy rửa chuyên dụng, em nó mới bền màu, nên em quyết định lấy màubạc (mặc dù nhìn màu trắng đẹp hơn)

hoatra

Xe điện
Xe
của cụ chắc lai giống tắc kè ruì, đổi màu theo thời tiết

zyn1990

Xe máy
cụ cho ảnh lên thì tốt ạ, khó hình dung qá :(

Kientrucsu

Xe tải
Cái này là do sơn vào 2 chất liệu khác nhau nên nó hay bị thế
Nhưng nếu mới có 2 tháng thì hơi lạ
Khi nhập 1 lô nhiều màu khác nhau nhưng về đại lý hay đem sơn lại bán theo thị hiếu của người dùng - cái này e biết từ xe hàn và chất lượng sơn lại này k OK lắm nên cũng có hiện tượng kém chất lượng.........
Đại lý trả nhời Cụ vậy là chưa thoả đáng.

Chỉnh sửa cuối:

lovebmw

Xe tải
Bác ra Sonax Tây Hồ giải quyết được hết, đẹp như mới. Em chỉ khóc thuê thôi....

RAVA

Xe ba gác
-Tại vì bác rửa xe bằng nước giếng khoan nên nó ngả màu vàng nhanh, đi xe màu trắng chỉ rửa ở những nơi rửa xe dùng nước máy thôi, xe gấu nhà em MN 2012 chỉ rửa trên Sonax nên vẫn trắng tinh, chả làm sao cả.:-"

lovebmw

Xe tải
-Tại vì bác rửa xe bằng nước giếng khoan nên nó ngả màu vàng nhanh, đi xe màu trắng chỉ rửa ở những nơi rửa xe dùng nước máy thôi, xe gấu nhà em MN 2012 chỉ rửa trên Sonax nên vẫn trắng tinh, chả làm sao cả.:-"
Cụ nói chuẩn...

hungbm

Xe điện
C200 2012 màu đỏ là ấn tượng nhất, màu trắng thì đi đường VN ngày rửa 2 lần

Kientrucsu

Xe tải
Cụ cho e hỏi: Lớp vải trên trần (lớp vải mỏng) xe em bị bong do hôm đi bảo dưỡng ở gara mấy chú thợ vệ sinh thế nào mà bong mất gần ½ trần, em k bắt đền họ do xe em cũng 5 tuổi rồi.
Vậy Cụ cho e hỏi ở đó có dán lại đc k hay phải bọc lại (vì trần của e vẫn sạch và mới lắm, chỉ bị hơi bẩn ở 1 bên thanh đỡ kính lái thôi, và nếu thay nguyên cái đó thì tốt)
Cụ có biết thì TV giúp e vs
E cám ơn Cụ!

Chúc Mừng Năm Mới!
Chúc Các Cụ An Khang – Thịnh Vượng – Sức Khoẻ - Hạnh Phúc

mercedesviet

Xe buýt
Cái này là do sơn vào 2 chất liệu khác nhau nên nó hay bị thế
Nhưng nếu mới có 2 tháng thì hơi lạ
Khi nhập 1 lô nhiều màu khác nhau nhưng về đại lý hay đem sơn lại bán theo thị hiếu của người dùng - cái này e biết từ xe hàn và chất lượng sơn lại này k OK lắm nên cũng có hiện tượng kém chất lượng.........
Đại lý trả nhời Cụ vậy là chưa thoả đáng.
Đại lý không tự ý sơn màu được cụ ạ. Sơn xong thì trên phiếu KTCL xuất xưởng ghi khác màu thì làm dư nào... Nếu không có sự đồng ý của nhà máy hay khách hàng thì làm sao mà tự ý đổi màu được. Ô tô khác xe máy cụ ợ.

Kientrucsu

Xe tải
Cụ sang Anh Hải hỏi xem
Còn chi tiết họ làm thế nào thì e k tiên nói

RAVA

Xe ba gác
Cụ cho e hỏi: Lớp vải trên trần (lớp vải mỏng) xe em bị bong do hôm đi bảo dưỡng ở gara mấy chú thợ vệ sinh thế nào mà bong mất gần ½ trần, em k bắt đền họ do xe em cũng 5 tuổi rồi.
Vậy Cụ cho e hỏi ở đó có dán lại đc k hay phải bọc lại (vì trần của e vẫn sạch và mới lắm, chỉ bị hơi bẩn ở 1 bên thanh đỡ kính lái thôi, và nếu thay nguyên cái đó thì tốt)
Cụ có biết thì TV giúp e vs
E cám ơn Cụ!

Chúc Mừng Năm Mới!
Chúc Các Cụ An Khang – Thịnh Vượng – Sức Khoẻ - Hạnh Phúc
-Bác làm nội thất ở chỗ nào mà lởm thế? Theo em bọc lại cái trần xe thì cũng đơn giản, bác nên mang ra Hãng và ra chỗ làm nt bên ngoài (như Bách Lộc chẳng hạn...) lấy báo giá, xem vật liệu và so sánh xem, tùy theo túi tiền và yêu cầu của bác có cần cao ko mà xử lý!

dung_taybien

Xe tăng
mer màu trắng nó thế cụ ạ, kể cả xe mới, do được giải thích sơn phần nhựa và phần kim loại khác nhau.
Ai giải thích vậy cụ ơi???? thế ko nhẽ bỏ tiền tỷ ra để đi con " ngựa vằn " à????? bên em làm sơn rất nhiều, trong đó có cả nhữ chiếc xe mấu trắng, nhưng tại sao tất cả phần nhựa bên em sơn lại ko bị khác mầu hoặc có mầu vàng??? cái này đừng đổ tại chất liệu khác nhau, nói kiểu đấy thì xe nào cũng sai mầu à????

Kientrucsu

Xe tải
-Bác làm nội thất ở chỗ nào mà lởm thế? Theo em bọc lại cái trần xe thì cũng đơn giản, bác nên mang ra Hãng và ra chỗ làm nt bên ngoài (như Bách Lộc chẳng hạn...) lấy báo giá, xem vật liệu và so sánh xem, tùy theo túi tiền và yêu cầu của bác có cần cao ko mà xử lý!
[FONT=&quot]C[/FONT]ụ biết thì cho e xin ĐT hoăch ĐC với
Mấy chú Gara trắc hôm e vào làm đó trắc Tay To đầu to ấy mà Cụ
Mấy chú ấy còn xịt nước rửa khoang máy của e và hình như còn xịt cả vào .....e không tiện nói vì phải đôi co cãi nhau e cũng k thích lắm
Để họ tự hiểu và nếu k chịu hiểu thì e sẽ làm 1 bài cho cả làng biết
Éo hỏng chú ấy phán hỏng để khắc phục triệu chứng e phản ánh nhưng thay xong vẫn thế..............
Hàng thì thay toàn Bos TQ nhưng giá thì toàn nhập Đức.....
Vụ đó e thiệt hại hơn 20 Củ.
E cám ơn Cụ!

Nghe Cụ Dung-taybien nói cũng có lý
Nhưng chẳng lẽ ở Bển đó họ sơn kém vậy ta
Hay là Mer bắt trước Hàn .............Làm lại giấy tờ đổi màu sơn – bán nhanh, giá hơn.....